શું ખોરાક ની જગ્યા એ સલાડ ખાવું યોગ્ય છે જાણો એના વિશે..

1. રાત્રિભોજન ખાવાને બદલે શુ સલાડ ખાવાનું ઠીક છે. જો તમે સ્વાસ્થ્યને સાચવવા માંગતા હોય તો તમે કેટલીક વાર ભોજન ખાવાને બદલે સલાડ મંગાવો છો. પણ શું આ કરવું ખરેખર સ્વાસ્થ્ય માટે સારું છે.

Advertisement

આવુ એટલા માટે છે કે બહારના સલાડમાં કેટલીક વસ્તુઓ એકસાથે ભેળવીને અને તેને સલાડનું નામ આપવામાં આવે છે પણ તે એટલુ સ્વસ્થ નથી હોતું અને લોકોને લાગે છે કે તેઓ હેલ્દી સલાડ ખાઈ રહ્યા છે પણ આ તેમની ગેરસમજ છે.

2. સલાડ એટલા સ્વસ્થ નથી.

પોષણ સલાહકાર સ્વાતિ કહે છે કે સલાડ એટલા સ્વસ્થ નથી જેટલા લોકો સમજે છે. પણ સાચવેલ ફળો અને ક્રીમી ડ્રેસિંગ આ લોકોને ગમે છે તેટલા સ્વસ્થ નથી રહેવા દેતા.

3. સલાડ ખાવુ તે સારું છે પણ.

તે સારી વસ્તુ છે કે લોકો સલાડ પર ધ્યાન આપી રહ્યા છે. પણ હળવા પાકેલા અથવા કાચા શાકભાજી ખાવાથી આપણે શું સમજીએ છીએ અને તેનાથી આપણા સ્વાસ્થ્ય પર કેવી અસર પડે છે તે આપણે સારી રીતે સમજી શકીએ છીએ પણ તેના સાચા સ્વભાવને ચીડવું તે સારું માનવામાં નથી આવતું.

4. સલાડ ખાવાનું બદલો નહી.

તમે આ સમજાવો કે આરોગ્ય નિષ્ણાતો સલાડ ખાવાનો આગ્રહ રાખે છે કારણ કે તે અમને સૂક્ષ્મ પોષકતત્ત્વો અને રેસા આપે છે અને જો કે વનસ્પતિ ફક્ત સલાડ ખાવાથી બદલાવું જોઈએ નહીં કારણ કે તેમાં પ્રોટીન હોતું નથી. અને ઘણા લોકો તેમના બધા જ ખોરાકને ફક્ત વનસ્પતિ સલાડથી બદલે છે પણ તે ખરેખર ખોટું છે.

અને જો તમે લાંબા સમય સુધી પ્રોટીન ખાશો નહી તો પછી શરીરમાં પ્રોટીનની ઉણપ જોવા મળશેઅને જે એકદમ જોખમી છે અને સલાડ ખાવાનો એક ભાગ હોઈ શકે છે પણ સલાડને દરરોજ ખાવાથી તેને બદલવું સારું માનવામાં નથી આવતું.

5. તમારે સલાડ કેવી રીતે ખાવું જોઈએ.

શ્રેષ્ઠ સલાડ એટલે કે તાજું અને લીલો શાકભાજી ટામેટાં મરી કાકડી ગાજર વગેરે હોવું જોઇએ. પણ કોઈને સાદો સલાડ પસંદ ન હોય તો તેથી તેમાં તૈયાર ફળ ક્રીમી ડ્રેસિંગ ફ્રાય નૂડલ્સ અને ચીઝ વગેરે મળેલું છે. અને જે એકદમ સ્વાસ્થ્ય માટે પણ સારું છે. અને જેમાં તેલ મીઠું સોડિયમ અને પ્રિઝર્વેટિવ્સ પણ હોય છે. અને ફ્રાય ચિકન અને મેયોનેઝ સલાડને બદલે રંગીન શાકભાજી વાળા સલાડ ખાવા તે સ્વાસ્થ્ય માટે વધારે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.

Advertisement