શું મોબાઇલ ફોન ના આ નિયમો વિશે જાણો છો તમે, તો જાણો ફક્ત એક જ ક્લિક માં.

જ્યારે તમે મોટા હોવ છો ત્યારે તમે નવી વસ્તુઓ શીખો છો અને બીજાને જોઈને નવા ઉપાય અને ફેશનો કરવાનું શીખો છો અને તેને અપનાવો છો, તો કેટલીકવાર એવું પણ થાય છે કે અજાણથી સામેવાળા વ્યક્તિ ને ખરાબ લાગી જાય છે. તેથી તે મહત્વનું છે કે તમે હંમેશાં પદ્ધતિઓની કાળજી રાખશો. અને કેટલીક ભૂલો હોય છે જે અજાણતાંમાં લોકોથી થાય છે.

Advertisement

કૉલ, સંદેશાઓ અને મેઈલ નો જવાબ ન આપવો.આ એક ખૂબ જ મહત્વનો શિષ્ટાચાર છે અને તમે હજુ સુધી કામ ન કર્યું હોય તો તમારે કરવું જોઈએ. તમે મિસકોલ્સ અને ચેટ સંદેશની સૂચનાઓને અવગણી શકોતા હોવછો, પણ જ્યારે તમે તમારા જીવનમાં વ્યસ્ત હોય ત્યારે, તમે પછી ભૂલી જાઓ કે જે લોકોએ તમારો ખ્યાલ માટે જવાબ આપ્યો નથી. અનેઆદત બદલો, પ્રયાસ કરો અને દરેક સંદેશ અને મેઇલનો જવાબ આપતા શીખો.

કોઈ મહત્વની વાત મેસેજ પર.

કોઈ પણ મહત્વનો મેસેજ કરવો અથવા તો મેઇલ કરવો એ સરળ વાત છે પણ તમારે સમજવું પડશે કે સંદેશ પર બધી વાત ન કરવી જોઈએ. કેટલીક વાતો એટલી અગત્યની હોય છે કે તેમને રૂબરૂ મળી ને કહેવી જોઈએ, ખાસ કરીને જો ત્યાં કોઈ સંવેદનશીલ હોય અથવા તો જીવન બદલાવ વિષય પર વાત હોય. અને જો ઓફિસના કિસ્સામાં, જો પહોંચવું અને રજા લેવાનું શક્ય ન હોય, તો પછી વાત કરો અથવા તો મેઇલ કરો, અને હા સંદેશ મોકલીને રજા કોઈ દિવસ લેશો નહી.

મોબાઇલ પર વાત કરતા સમય દરમ્યાન આ બધા પર ધ્યાન આપો.

જ્યારે કોઈ તમારી સાથે કોઈ વાત કરે છે ત્યારે મોબાઈલને સ્ક્રોલ કરતા અને લાઉડસ્પીકર ન રાખશો, આગળના ભાગમાં એક ટાળવાની લાગણી હોઈ શકે છે. અને મોબાઇલ ને ખાસ કરીને ડાઇનિંગ ટેબલ પર અને પલંગ પર ન રાખશો. આ સિવાય મુલાકાત દરમિયાન ફોન સાઇલેન્ટ રાખવો અને મેસેજ પણ નહીં કરવો.

કોઈના ઘરે જઈને ગંદકી ફેલાવવી.

ભલે તમારા મિત્રનું ઘર તમારા જેવું જ લાગતું હોય,તો તમે પણ તેને પહેલા કરતા વધુ ગંદા ન બનાવશો. અને તમારે ત્યાં થોડી સારી સ્થિતિમાં વર્તન કરવું જોઈએ. અને અતિથિ તરીકે તમારે કોઈપણ ઘરે જવું, અને શુદ્ધ રહેવું જોઈએ અને વસ્તુઓ ફેલાવવાનું વધુ સારું રહેતુ હોય છે.

Advertisement