શું તમે જાણો છો આ ફૂલ વિશે, જે 14 વર્ષ માં એક જ વાર ખીલે છે, અને એને જોવાથી દરેક ઈચ્છા પૂર્ણ થઈ જાય છે

1. પ્રકૃતિ. પ્રકૃતિને લગતી દરેક વસ્તુ ખૂબ જ સુંદર હોય છે અને પછી ભલે ને તે નદીઓ હોય કે તળાવો, ફૂલો કે ઝાડ, આ બધું ફક્ત આકર્ષક જ નથી પણ ઘણા બધા ગુણોથી મળેલ છે.

Advertisement

અને જે માનવના હિત માટે ઉપયોગી છે અને તેમાંના કેટલાકમાં સંપૂર્ણ દૈવી શક્તિ હોવાનું માનવામાં આવે છે.

2. અલૌકિક શક્તિ.

ઉદાહરણ તરીકે ઝાડમાં પીપળો અને કેળના ઝાડને દૈવી શક્તિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે અને નદીઓમાં લગભગ બધી જ પવિત્ર નદીઓમાં દૈવી અસ્તિત્વનું હોય છે પણ જો આપણે આ ફૂલોની વાત કરીએ તો ત્યાં એક ફૂલ છે પણ આ ફૂલ વિશે ઘણા ઓછા લોકો તેના વિશે જાણે છે પણ તે તેની અલૌકિક શક્તિને કદી પણ ઘટાડતું નથી.

3. બ્રહ્મા કમળ.

બ્રહ્મા કમળ તે બ્રહ્માંડના સર્જક ભગવાન બ્રહ્માનું ફૂલ માનવામાં આવે છે અને હિમાલયની ઉચાઈઓ પર જોવા મળતું આ ફૂલ તેનું પૌરાણિક મહત્વ પણ ધરાવે છે અને આ ફૂલ વિશે એવું માનવામાં આવે છે કે તે માણસની ઇચ્છાઓને પૂર્ણ કરે છે અને આ કમળ સફેદ રંગનો હોય છે જે જોવા માટે ખરેખર આકર્ષક છે અને તે ઘણી પૌરાણિક કથાઓમાં પણ જોવા મળે છે.

4. પૌરાણિક માન્યતાઓ.

બ્રહ્મા કમળને લગતી આવી ઘણી પૌરાણિક માન્યતાઓ માનવામાં આવે છે જે મુજબ બ્રહ્મા કમળ જેના પર બ્રહ્મા નિર્માતા બ્રહ્મા કમલ છે અને તેમાંથી સૃષ્ટિના સર્જક બ્રહ્માજીનો જન્મ થયો હતો.

5. સુવર્ણ કમળ.

બીજી દંતકથા અનુસાર જ્યારે પાંડવો જંગલમાં વનવાસ પર ગયા હતા ત્યારે દ્રૌપદી પણ તેમની સાથે હતા અને દ્રૌપદી કૌરવો દ્વારા તેમનો અપમાન તેમજ માનસિક ત્રાસ આપતા જંગલની યાતનાઓને ભૂલી શક્યા નથી.

6. દ્રૌપદી.

પણ જ્યારે તેમણે પાણીની લહેરમાં સુવર્ણ કમળ વહેતા જોયો ત્યારે તેમની બધી પીડા એક અલગ આનંદમાં ફેરવાઈ ગઈ હતી અને ત્યારે તેમને ભિન્ન આધ્યાત્મિક શક્તિનો અહેસાસ થયો હતો અને દ્રૌપદીએ તેમના સૌથી મોટા ભક્ત પતિ દુર્યોધનને તે સુવર્ણ ફૂલ શોધવા માટે મોકલ્યા હતા અને ભીમ આ શોધ દરમિયાન હનુમાનજીને મળ્યા હતા.

7. પરિપૂર્ણતા કમળની શુભકામના.

આ કમળને લગતી ખૂબ જ લોકપ્રિય માન્યતા માનવામાં આવે છે કે જે દરેક વ્યક્તિ આ ફૂલને જુએ છે તેની ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે અને તેને ખીલેલું જોવુ તે પણ સરળ નથી કારણ કે તે મોડી રાત્રે ખીલે છે અને થોડા કલાકો સુધી જ ખીલેલું રહે છે અને આ ફૂલ 14 વર્ષમાં ફક્ત એક જ વાર ખીલે છે અને જેના કારણે તેના દર્શન ખૂબ ઓછા લોકોના થાય છે.

Advertisement