પાછલા જન્મમાં સારા કર્મ કરવા વાળાને આ જન્મમાં મળે છે એ લાભ

દરેક વ્યક્તિના જીવનમાં ભાગ્યની રેખાઓ અલગ અલગ હોય છે. કોઈની કિસ્મત વધારે સારી હોય છે અને એને લાઈફમાં બધું આસાનીથી મળી જાય છે તો તે કોઈ ખરાબ કિસ્મત લઈને પેદા હોય છે અને એને જીવનમાં નાનીમાં નાની વસ્તુ મેળવવા માટે પણ સંઘર્ષ કરવી પડે છે કોઈ અમીર ઘરમાં પેદા થાય છે તો કોઈ ગરીબ પરિવારમાં, પરંતુ એના પછી પણ એમની લાઈફ સુખ અને દુઃખનો આંકડો ભિન્ન હોઈ શકે છે એવામાં ઘણા લોકો કહે છે કે એ પોત પોતાનું નસીબની રમત હોય છે હિંદુ ધર્મ શાસ્ત્રમાં અને વેદોમાં ઘણી જગ્યાઓ પર એ વાતનું પણ જોવા મળે છે કે માણસને વર્તમાનમાં મળવા વાળા સુખ અને દુઃખ એમના પાછલા જન્મો પર નિર્ભર કરે છે.

Advertisement

અર્થાત જો તમને પાછલા જન્મમાં કોઈ સારું કામ કર્યું હોય તો તમને આ જન્મમાં સુખ વધારે મળશે. એના વિપરીત અથવા પાછલા જન્મમાં તમે ખોટા કર્મ કર્યા હોય તો તમારે એ જન્મમાં દુઃખોનું ભોગવું પડશે. એ વાતને ધ્યાનમાં રાખો આજે અમે તમને કશું એવા લાભો વિશે બતાવા જઈ રહ્યા છે જો અથવા તમને મળે છે તો સમજી જવું કે તમે પાછલા જન્મમાં સારા કામ કર્યા છે.

સાચો પ્યાર.

આજના જમાનામાં ઘણા લોકો ના સાચો પ્યાર નસીબમાં નહીં હોય છે. કોઈને પ્યારમાં દગો મળે છે તો કોઈ મજબૂરીમાં લગન કરી લે છે પરંતુ જો તમે એ લોકોમાંથી છે જેને એક સાચો પ્યાર કરવા વાળા લાઈફ પાર્ટનર મળે છે તો એનો મતલબ એ છે કે પાછલા જન્મમાં તમે પણ તમારા સાથી થી વફાદાર રહો છો. એનો ફળ તમને આ જન્મમાં મળી રહ્યું છે એને ચાલતા તમારી કિસ્મત પ્યારના મામલામાં સારી રહે છે.

વૃદ્ધા વસ્થાનું સુખ.

જો તમારું વૃદ્ધાવસ્થા સુખી રીતે વીતી રહ્યું છે અને તમારા ઘર વાળા તમારું સારી રીતે ખ્યાલ રાખે છે તો એ સારી વાત છે. એનો એ અર્થ છે કે તમે પણ પાછલા વર્ષમાં પોતાના ઘરના મોટા લોકોની ખૂબ સેવા કરી હશે જેનો લાભ આ જન્મમાં મળી રહ્યો છે એટલા માટે તમે પૂર્ણતઃ ઍન્જોય કરો.

ધન મિલકતનું સુખ.

જો આ જન્મમાં તમારી પાસે ધન મિલકતની કોઈ કંઈ નહીં છે અને તમે તમારી લાઈફ આરામથી વિતાવી રહયા છો તો એ સંકેત છે કે પાછલા જન્મમાં તમે ખૂબ દાન ધર્મ કર્યા હશે બસ એનો જ ફળ તમને એશો આરામના રૂપમાં તમને મળી રહ્યા છે એટલા માટે એ જન્મમાં પણ દાન ધર્મ કરતા રહો કારણકે તમારું આગલું જન્મ પણ સારી રીતેથી વીતે.

સારું ભાગ્ય.

જેની કિસ્મત હંમેશા સારી રહે છે તો સમજી જાઓ કે તમે પાછલા જન્મમાં ભગવાનની ખૂબ પૂજા પાઠ કરી હશે જેનો લાભ સારા ભાગ્યના રૂપમાં આજ સુધી મળી રહ્યું છે એ કારણ છે કે આપણ ને નિયમિત રૂપથી ઈશ્વરની આરાધના કરતા રહેવું જોઈએ કારણ કે તમારું પાછલો જન્મ પણ સારો હોય.

Advertisement

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here