તમારા ચહેરાની તમામ સમસ્યાઓનું એક માત્ર ઉપાય છે,આ ચમત્કારી વસ્તુ.

ફુદીના એક કુદરતી સૌંદર્ય ઉત્પાદન છે.

Advertisement

ફુદીનાનો સ્વાદ ઠંડો હોય છે અને પરંપરાગત તેનો દવા તરીકે ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી એક સૌથી લોકપ્રિય ઔસધી છે. અને આ ફુદીના તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક જ નહીં, પણ એ તમારી ત્વચા માટે પણ શક્તિશાળી અને ઉપચારક માટે પણ કામ કરે છે. અને પ્રાકૃતિક સૌંદર્ય ઉત્પાદન તરીકે તમે ટંકશાળનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરી શકો છો તે જાણો.

ચહેરા પર વૃદ્ધત્વની અસર ઓછી થશે.

જ્યારે શરીરમાં લોહીનું પરિભ્રમણ વધુ સારું થાય છે, તો પછી તમારી ત્વચા ચુસ્ત અને સ્વચ્છ રહે છે.અને ટંકશાળનો ઉપયોગ કરીને, તમે તમારી ત્વચાને યોગ્ય પોષક તત્વો આપો છો, જેનાથી તમારી ત્વચા પર કરચલીઓ અને સુંદર અને લાઈનોનો દેખાવ ઓછો થાય છે. અને ચહેરા પર વૃદ્ધત્વ અને ઉંમર ના નિશાન દેખાતા નથી. અને ફુદીનાએ એંટીઓક્સિડેટ્સનો એક મહાન સ્રોત પણ છે. જે મફત આમૂલ નુકસાનને નિયંત્રિત કરે છે અને ત્વચાને જુવાન રાખે છે.

ખીલ ને મોઢાથી કરે દૂર.

જો તમારે સુંદર,સરળ અને મસ્ત ત્વચા જોઈએ છે, તો કૃત્રિમ ઉત્પાદનોને બદલે ફુદીનાના પાનનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. અને થોડા ટંકશાળના પાનને સારી રીતે ક્રશ કરો અને ત્યારબાદ તેમાં ગુલાબનું જળ ઉમેરો અને થોડો ચણાનો લોટ ઉમેરીને લેપ બનાવો અને આ ફેસ પેકને લગભગ 30 મિનિટ સુધી ચહેરા પર લગાવી રાખવો.અને પછી પાણીથી ધોઈ લો.અને પછી આ ફુદીનાના ફેસ પેકની મદદથી તે ત્વચાને તેલ થી મુક્ત રાખવામાં મદદ કરશે,અને જે ખીલને પણ દૂર કરશે.

ત્વચા સૂકાઈ જાય છે.

શુ તમે પણ તમારી શુષ્ત ત્વચાની સમસ્યાઓથી પરેશાન થઈ ગયા છો. અને વારંવાર મોઇશ્ચરાઇઝર લગાવવું પડે છે તો તમે કેમિકલ આધારિત મોઇશ્ચરાઇઝરનો ઉપયોગ કરવાને બદલે, કુદરતી પદ્ધતિ એટલે કે આર્યુવેદીક અપનાવો અને ફુદીનાના પાનનો ઉપયોગ કરો. અને ફુદીનાના પાંદડાને બ્લેન્ડરમાં પીસી લો અને તેના માંથી રસ કાઢી લો. અને જ્યુસને ચહેરા પર લગાવો અને પછી જુઓ કે ચહેરો કેવી રીતે મોઇશ્ચરાઇઝ્ડ થાય છે.

ફુદીના ત્વચાને એક્સ્ફોલિયેટ કરશે.

ફુદીનાના પાન એક્ઝોલીએટર તરીકે કાર્ય કરે છે. અને તે માટે, ફુદીનાના પાનનો રસ કાઢીને અને પછી તેમાં એક ચમચી ઓટમીલ ઉમેરો. અને તેને ચહેરા પર લગાવો અને લગભગ દશ-પંદર મિનિટ સુધી તેને સૂકાવા દો. પછી પંદર મિનિટ પછી, ત્વચાને સ્ક્રબ કરો અને ચહેરાને ધોઈ લો. અને આમ કરવાથી ચહેરા પર દેખાતી ત્વચાના ડેડ સેલ્સ દૂર થઈ જશે અને તમારી ત્વચા અંદરથી ખીલી ઊઠે છે, અને સ્વચ્છ થઈ જાય છે.

ટોનર નું પણ કામ કરે છે ફુદીના.

જો તમે આજ-કાલ બજારમાં વેચાતી ટોનર સ્કિનનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છો, અને વાપરી રહ્યા છો તો પછી, તમારા પોતાના ઘરે જ આયુર્વેદિક ટોનર તૈયાર કરો. અને આ માટે ફુદીનાના પાનને પાણીમાં ઉકાળો અને ત્યારબાદ તેને ગાળી લો અને પાણી ઠંડુ કરો. અને આ ફુદીનાના પાણીનો ઉપયોગ તમે સ્કિન ટોનર તરીકે વાપરી શકો છો. અને તેને સ્પ્રે બોટલમાં ભરી લો અને તેના ચહેરા પર સ્પ્રે કરીને લગાવો. અને પછી જુઓ કે તમારો ચહેરો કેવી રીતે રિફ્રેશ થશે અને ફરીથી ચમકશે.

Advertisement