તમારી આ 9 આદતો થી નક્કી થાય છે કે કેટલા સુખી છો અને કેટલા અમીર છો તમે.

વ્યક્તિના સામાન્ય વ્યવહારમાં અમુક એવી આદતો હોય છે. જે અક્ષર જોવામા ઘણી વાર સામાન્ય લાગે છે.પરંતુ આ આદતોથી હમારા જીવનમાં સારો અને ખબર બંને પ્રભાવ પડે છે.જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, આ ટેવના કારણે તમને ગ્રહદોષ લાગી શકે છે.કેટલીક ખરાબ ટેવોને કારણે તમારા શુભ ગ્રહની અસરો પણ નબળી પડી શકે છે. આ સારી કે ખરાબ ટેવો આપણાં નસીબની દિશા નક્કી કરે છે અને તે બતાવે છે કે વ્યક્તિ સુખી અને અમીર થશે.

Advertisement

ગમે ત્યાં થુકવાની આદત.

શુ તમને પણ બાર બાર થુંકવાની ટેવ છે.શીષ્ટચારના નજરીયે થી આ પ્રકારના આદત ખોટી થાય છે.તો પછી જ્યોતિષશાસ્ત્ર મુજબ તેમાં કેટલા એવા કિસ્સા બતાવ્યા છે.બાર બાર થુકવાની આદત થી તમારા પર સૂર્યદોષ કમજોર થાય છે.જે તમારા કર્મ ભાવને ભાવીત કરે છે.તેનાથી તમારી નોકરી અને કારીયર પર પ્રભાવ પડે છે.તેમાં માન અને સમ્માની હાનિ થાય છે આ હૃદય ના રોગને બોલાવે છે.

જમીને થાળી ત્યા જ છોડવી.

જમ્યા પછી થાળીને ત્યાંજ છોડીને ઉભુ થવું તે સારા વ્યવહાર નથી દર્શાવતા, તો પછી ચન્દ્રમા અને શનિનો અપમાન માનવામાં આવે છે.વાસ્તુ ના હિસાબથી આવા લોકોને સફળતા નથી ટકતી.ખુબજ મહેનત કર્યા પછી આ ખરાબ આદતને પ્રભાવથી સફળતા ગણી દૂર કરે છે.

ઘરે આવેલા મહેમાનનું સ્વાગત.

ઘરે આવતા મહેમાનને જો આપણે સારી નજર ના જોઈએ તો રાહુનું અપમાન માનવામાં આવે છે. જ્યારે પણ કોઈ બહારથી આપણા ઘરે આવે છે. પછી ભલે તે મહેમાન હોય કે કામદાર, તેણે પાણી પીવડાવું જોઇએ. આ કરવાથી આપણે રાહુનું સન્માન કરીએ છીએ અને આવા ઘરમાં રાહુની ક્યારેય દુષ્ટપ્રભાવ નથી પડતો.

છોડની કેવી રીતે સાંભળ રાખવી.

ઘરના છોડ તમારા પરિવારના સભ્યો જેવા હોય છે. તેમણે પણ પ્રેમ અને થોડીક દેખરેખ ની જરૂર પડે છે.જે ઘરમાં સવારે અને સાંજે છોડને પાણી પીવડાવામાં આવે છે ત્યાં બુધ, સૂર્ય અને ચંદ્રનું સન્માન કરીને સમસ્યાઓ દૂર કરે છે.ભા રહેવાની ક્ષમતા છે. મુશ્કેલીઓ દૂર રહે. જે લોકો નિયમિત રીતે પાણી છોડને પાણી પીવડાવે છે.તે લોકો હતાશ ,એગજાઈટી જેવી પરેશાનીઓ નથી આવતી.

જૂતા અને ચપ્પલ ગમેતે રીતે મુકવા.

કોઈ દિવસ ભૂલથી પણ દરવાજા સામે જૂતા- ચપ્પલ ન ઉતારો.અને ઘરે આવનાર મહેમાનોને પણ આવું કરવા દો.તેનાથી સૌભાગ્ય અને સમૃદ્ધ ઘરથી દૂર થઈ જાય છે.જુતાનો સબંધ ન્યાયના દેવતા શનિ સાથે છે. ચપ્પલ ને તેના યોગ્ય સ્થાને મુકવા જોઈએ આવું ન કરવાથી શનિદેવની કૃપા મેળવતા નથી.

આ રીતે ભૂલથી પણ ના છોડો બેડ.

જે લોકોનું રાહુ અને શનિ ખરાબ હશે, જ્યારે પણ લોકો પોતાનો બેડ છોડે છે.તેનો બેડ હંમેશા ફેલેલો હશે ,અને કરચલીઓ વધારે હશે.ચાદર ક્યાં,બેડ ક્યાં ,ઓસેન્ગ્યુ કયા,અને અમુક લોકો તેના પર કપડાં બેડ પર ફેંકતા હોય છે.આવા લોકોની સંપૂર્ણ રૂટિન ક્યારેય ગોઠવાયેલી હોતું નથી, જેના કારણે તેઓ પોતે પરેશાન થાય છે અને બીજાઓને પણ પરેશાન પહોંચાડે છે.આનાથી બચવા માટે , ઉઠીને તરતજ બેડને વારી લો.અને પછી તમારુ જીવન આચાર્યજંકન રૂપથી સુંદર વિતાવી શકશો.

પગને ગંદા ન રાખો.

આપણે હંમેશાં પગની સ્વચ્છતા પર વિશેષ ધ્યાન આપવું જોઈએ, જે આપણામાંથી ઘણા ભૂલી જાય છે. સ્નાન કરતી વખતે તમારા પગને સારી રીતે ધોઈ લો, જો તમે ક્યારેય બહારથી આવશો તો પાંચ મિનિટ ઉભા રહીને અને મો અનેન પગ ધોઈ લો.તમે તમારી જાતને જોશો કે તમારી ચીડિયાપણું ઘટશે, મગજની શક્તિ વધશે અને ક્રોધ ધીમે ધીમે ઓછો થશે.

ખાલી હાથે પાછા ન આવો.

દરરોજ ખાલી હાથે પાછા આવાથી ધીરે ધીરે ઘરથી લક્ષ્મી જય છે.અને તે ઘરના સભ્યો નકારાત્મક અથવા હતાશ થવા લાગે છે. જો તમે ઘરે પાછા ફરતી વખતે કંઇક ને કંઇક લાવો, તો તે ઘરને બરકત બની રહેસે.તે ઘરમાં લક્ષ્મીનો વાંસ થાય છે.રોજ ઘરમાં કોઈ ને કઈ વસ્તુ સાથે લઈ જઈએ તો વૃદ્ધિ નો સૂચક માનવામાં આવે છે. અને ઘરમાં રહેતા વ્યક્તિઓ તરક્કી થાય છે.

ભોજનનું ન કરો અપમાન.

ઘણી વાર જોવા મળે છે કે પતિ અને પત્ની ઝઘડા પછી ખોરાક પર પોતાનો તમામ ગુસ્સો કાળે છે.અને ભોજન નથી કરતા.વાસ્તવિકતામાં, આ ટેવને ખૂબ અશુભ માનવામાં આવે છે. માતા અન્નપૂર્ણા આમ કરવાથી ગુસ્સે થાય છે. ઉપરાંત, જૂઠું બિલકુલ છોડશો નહીં.કે વાત નક્કી કરી લો. જેનાથી પૈસાની તંગી નહીં થાય અને અન્ય નવ ગ્રહોના બગાડ થવાનું ભય હંમેશાં મંડરાશે.

Advertisement