તમારી આ 7 આદતો પતિ કે બૉયફ્રેન્ડ ને પણ નહીં પસંદ હોય, શુ આના વિશે તમે કોઈ દિવસ વિચાર્યું છે.

ફક્ત છોકરો ને પોતાની ગર્લફ્રેન્ડ ને કંટ્રોલ કરવાનો શોખ નથી હોતો. ખરેખર,છોકરીઓ ને પણ બહુ જ પસંદ હોય છે જ્યારે છોકરાઓ તેમના કંટ્રોલ માં હોય છે. અને તેમના અનુસાર કામ કરતા હોય. બે લોકો એકબીજાને પ્રેમ કરે છે. તેનો અર્થ એ નથી કે તમે તેમને અનુદાન લેવાનું શરૂ કરો કરી દો. જો તમે સબંધ માં સારા બંધન ચાહો છો તો એના માટે બહુજ જરૂરી છે.

Advertisement

એક બીજાને સારી રીતે સમજવા અને એક-બીજાને સમાન સમજવા. સબંધ માં કોઈ નીચે-ઉપર નથી હોતા. બન્ને લોકો એક સમાન હોય છે. થોડીક છોકરીઓ ભુલથી પોતાના બૉયફ્રેન્ડ ને કંટ્રોલ કરવા લાગે છે અને તેને આ વાત નો અંદાજો પણ નથી હોતો. હવે સવાલ એ છે કે આ વાત ની ખબર કેવી રિતે લગાવી કે તમે એક કંટ્રોલિંગ બૉયફ્રેન્ડ છો કે નહીં આજે આ પોસ્ટ માં અમે તમને બતાવીશું કે કેવી રીતે તમે જાણી શકો છો કે ક્યારેક તમે તમારા બૉયફ્રેન્ડ ને કંટ્રોલ કરવાની કોશિશ તો નથી કરતી. કંટ્રોલિંગ ગર્લફ્રેન્ડ ના લક્ષણ. સંપૂર્ણતા જોઈએ.

દરેક કામ માં પરફેકશન કોને પસંદ નથી. પરંતુ આ બહુજ સારી આદત છે. પરંતુ આ આદત પોતાના બૉયફ્રેન્ડ પર કરવી એ બિલકુલ ખોટી છે. તમે તમારું દરેક કામ અંત કરણ સાથે કરો છો અને પાર્ટનર જોડે પણ આ ઉમ્મીદ રાખો છો તો ઠીક નથી. યાદ રાખો પરફેકશન ના પાછળ દોડવું પોતાના જાતે ઇમપરફેકશન થાય છે. અંકરેજમેંટ અને સપોર્ટ.

જ્યારે પણ તમારું પાર્ટનર કંઇક સારું કરે અથવા કોઈ લક્ષ્ય જાળવી રાખે ત્યારે તેને ઑફર કરવાનું ભૂલશો નહીં. તેને મિત્રો સાથે લાંબા અંતરની મુસાફરી અથવા સપ્તાહના ટાઈમે સ્પેન કરવાથી ના રોકો. જે લોકો એકબીજાને ખરેખર પ્રેમ કરે છે,તેમના માટે થોડાક સમય ની દુરી બરદાશ કરવી કોઈ મોટી વાત નથી હોતી. પછી લાંબા અંતરના સંબંધો પ્રેમ અને વિશ્વાસ પર ટકી રહે છે. દરેક જવાબ પર પ્રશ્ન.

પ્રશ્નો પર પ્રશ્નો કરવા એ ખોટી વાત છે. જો તમે એને કોઈ પ્રશ્ન પૂછ્યો અને તેમને જવાબ આપી દીધો તો ત્યાંજ એ વાત ને પુરી કરીદો. જવાબ પર એક પ્રશ્ન પૂછવાથી,તમે તેમના આત્મવિશ્વાસ ઓછો કરીદો છો,જે તેઓ તમારી સાથેના સંબંધ પર ઉત્સર્જન કરવા લાગે છે. ક્યારેક તો રિમોટ તેમને પણ આપી દો.

માન્યું કે તમને સાસુ વહુ જોવું પસંદ છે. પરંતુ એનો મતલબ એ નહીં કે તમે પણ તેને આ બધું જોવા પર મજબૂર કરો. ક્યારેક તેમને પણ તેમના મનપસંદ પ્રોગ્રામને પણ જોવા દો. જો તે તમારી સાથે સાસુ વહુ જોઈ શકે છે,તો તમે WWF શો માટે નહી.પૈમ્પર કરે છે પસંદગી લાદશો નહી.

જો તે તમને વીશેષ અધિકાર આપ છે અને તમારી પસંદ અને નાપસંદ નું સમ્માન કરે છે તો તેના પર આપણી પસંદગી આપવી ગલત છે. તેને પણ ખુલકર અને આઝાદી થી જીવવાદો, જરા વિચારો આ બધું તમારી સાથે થાય તો તમને કેવું લાગશે. જરૂરી નથી કે એ પોતાનો દરેક સપ્તાહ તમારી સાથે જ વિતાવે,તેના પર આપણા પ્લાન થોપો. તમે જાતે જ મિત્રો સાથે સમય વિતાવો અને તેમને પણ વિતાવવા દો. પર્શનલ જગ્યા.

ઘર માં રહેવાની એ અર્થ નથી કે એ હંમેશા તમારા આજુ-બાજુ ફરતા રહે. જો તે તેના માતાપિતા સાથે અથવા બીજા રુમ માં બેસીને માંગે છે, તો તેને આવું કરવા દો. દરેક કોઈ પોતાનો ટાઈમ માંગે છે. જબરજસ્તી તેને કંટ્રોલ કરવાની કોશિશ ના કરો. તેની વસ્તુઓ ના તપાસો.

જ્યારે તે ઘરે ના હોય તો તમે એના તિજોરી તપાસવા લાગ્યા. તમને તેના ઉપર સક નથી બસ તે એ જાણવા માંગે છે કે તેને કઈ,શુ અને કેવીરિતે રાખ્યું છે. શુ સાચું છે ? બતાવી દે,એવું કરવું બિલકુલ ખોટું છે. કે પછી જ્યારે એ નાહવા જાય તો તમે તેનો ફોન તપાસવા લાગી,આ બધી હરકતો બહુજ ખોટી છે,એક મજબૂત સબંધ ને કમજોર બનાવવા લાગે છે.

Advertisement