30% લોકો માં જોવા મળે છે આ સેક્સ સમસ્યા જાણો વિગતે

ફક્ત સેક્સ જ નહી, સેક્સથી સંબંધીત સમસ્યાઓ જેવી કે ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શન અને અકાળ નિક્ષેપ એવા કેટલાક મુદ્દા છે કે જેના વિશે વાત કરવાથી લોકો શરમાય છે. એક સ્ટડી મુજબ, લગભગ 30 ટકા પુખ્ત પુરુષો સ્ખલનની સમસ્યાનો સામનો કરે છે. પણ તમે કેવી રીતે જાણશો કે તમે વહેલા સ્ખલન કરી રહ્યા છો, દરેક કપલનો અલગ સમય હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, અમે તમને કેટલીક ટીપ્સ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જેમાં પુરુષોના સ્ખલનને લગતી સમસ્યાને દૂર કરશે. સેક્સ કરતા પહેલા માસ્ટરબેટ કરો.

એન.એચ.એસ જણાવે છે કે સંભોગ દરમ્યાન તમે તમારા સ્ખલનના સમયને વિલંબ કરી શકો છો જો તમે સંભોગ પહેલાં 1 કે 2 કલાક માસ્ટરબેટ કરો છો, તો સ્ખલન ઝડપથી થશે નહી. જાડા કોન્ડોમનો ઉપયોગ.

કદાચ તમે જે કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છો તે ખૂબ જ પાતળું છે, તો જેના કારણે તમે ઝડપથી ઉત્સાહિત થાવ છો અને આનંદ અનુભવો છો. અને તમે આ સ્થિતિમાં થોડો જાડા કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરો છો તો,આ કરવાથી તમારી ઉત્તેજના ધીરે ધીરે વધશે અને તે સ્ખલન કરવામાં પણ સમય વધારે લાગતો હોય છે. એક ઊંડો શ્વાસ લો.

એન.એચ.એસ નું માનવામાં આવે તો સ્ખલન દરમ્યાન જો તમે ઊંડો શ્વાસ લો છો તો તમારું સ્ખલન રિફ્લક્સ જે શરીરમાં સ્ખલન દરમિયાન થાય છે તે થોડા સમય માટે બંધ થઈ જશે અને તમે થોડી વાર પછી સ્ખલન કરી શકશો. જાતિની સ્થિતિ બદલો.

સંભોગ દરમ્યાન તમારે સેક્સ કરવાની પોઝિશન પસંદ કરવી જોઈએ અને જે તમારી સંવેદનશીલતા ઘટાડી શકે છે. જો તમે ધારો છો કે તમે, જાતે ઊંચાઈ ની સ્થિતિમાં રહેવાને બદલે, તમે ઉંચાઈ ની સ્થિતિ પર ભાગીદારીનો પણ પ્રયાસ કરી શકો છો.