ત્વચાની એલર્જી થઈ હોય તો અપનાવો આ શ્રેષ્ઠ ઉપાય,તરત મળી જશે રાહત..

ત્વચાની એલર્જી કેટલાક કારણોસર થાય છે અને ત્વચાની એલર્જી પીંપલ્સ અને ખંજવાળનું કારણ બને છે. અને જો સમયસર ત્વચાની એલર્જીને ધ્યાન માં રાખવામાં આવે તો, તેને સુધારવામાં પણ આવી હોત. આજે અમે તમને ત્વચાની એલર્જીથી સંબંધિત કેટલાક અસરકારક ઉપાયો જણાવી રહ્યા છીએ. જેની મદદથી તમે ત્વચાની એલર્જીને સુધારી પણ શકો છો. ત્વચાની એલર્જી માટે આ ઉપયોનો ઉપયોગ કરો.

Advertisement

લીમડાનો લેપ.

લીમડા ને ત્વચા માટે સારો માનવામાં આવે છે અને લીમડા ના પાન ખાવાથી અથવા તેના પાણીથી ત્વચા સાફ કરવાથી ત્વચાની અનેક સમસ્યાઓ દૂર થઈ જાય છે. અને જો તમને ત્વચાની એલર્જી છે, તો તમારી ત્વચા પર લીમડાનો લેપ લગાવવો જોઈએ. અને લીમડાનો લેપ લગાવવાથી ત્વચાની એલર્જી સુધરી જાય છે અને ત્વચાને રાહત પણ મળશે.

લીમડાના 10 થી 15 પાન પાણીમાં પલાળી લેવા જોઈએ અને તેને કચરી લેવા જોઇએ અને આ લેપ તમારી ત્વચા પર લગાવો. આ પેસ્ટને ઓછામાં ઓછી 30 મિનિટ સુધી લગાવી રાખો. 30 મિનિટ પછી તમે આ લેપને પાણીની મદદથી સાફ કરો. અને ત્યારબાદ લીમડામાં એન્ટી બેક્ટેરિયા ના ગુણ હોય છે જે વ્યક્તિની ત્વચાની એલર્જીને સુધારે છે. અને તમે આ લેપને દિવસમાં ત્રણ વખત લગાવો ત્યારબાદ તમને ત્વચાની એલર્જી પણ મળે છે.

લીમડાનું તેલ.

જો તમે ઇચ્છતા હોય તો તમે તમારી ત્વચા પર લીમડાનું તેલ પણ લગાવી શકો છો. અને લીમડાનું તેલ લગાવવાથી ત્વચાની એલર્જી પણ દૂર થઈ જાય છે. અને જો તમને ત્વચાની એલર્જી હોય તો તમારે રાત્રે સુઈ જતી વખતે તમારી ત્વચા પર થોડુંક લીમડાનું તેલ લગાવીને સુઈ જવું જોઈએ,જેનાથી તમારી ત્વચાની એલર્જી સવાર સુધીમાં દૂર થઈ જશે.

લીમડાનો પાવડર.

લીમડાનો પાવડર ખાધા પછી ત્વચાની એલર્જી પણ તરત જ ભાગી જાય છે. અને ત્વચાની એલર્જીની સ્થિતિમાં એક ચમચી લીમડાનો પાઉડર પાણી સાથે લઈ લેવો જોઈએ. અને આ પાવડર ખાવાથી તમને દાણામાંથી પણ રાહત મળશે. લીમડાનો પાઉડર કેવી રીતે તૈયાર કરવો તે જાણો, લીમડાનો પાઉડર તૈયાર કરવા માટે, લીમડાના કેટલાક પાન તડકામાં સૂકવી રાખવા. અને જ્યારે આ પાંદડા સારી રીતે સુકાઈ જાય છે, ત્યારબાદ તમારે આ પાંદડાને મિક્ષર ની મદદથી કચરી નાંખવા. પછી લીમડાનો પાઉડર તૈયાર થશે.

એલોવેરા જેલ.

એલોવેરા જેલ ત્વચાને ઠંડુ રાખવાનું કામ કરે છે.અને તેને ત્વચા પર લગાવવાથી ત્વચાની એલર્જી દૂર થઈ જાય છે. તેથી જ્યારે પણ તમને ત્વચાની એલર્જી થાય ત્યારે તમારે તમારી ત્વચા પર એલોવેરા જેલ ચોક્કસ લગાવવો જોઈએ.

મુલ્તાની માટી.મુલ્તાની માટીનો ઉપયોગ ત્વચાના કોઈપણ રોગોને દૂર કરવા માટે પ્રાચીન કાળથી તેનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. અને મુલ્તાની માટી લગાવવાથી ત્વચાને ઠંડક મળે છે અને લાઇ બળવી, ખંજવાળ, લાલ દાણામાંથી રાહત મળે છે. તે જ રીતે, જો તમને ત્વચાની એલર્જી હોય તો પણ તમે નરમ માટીને લગાવી શકો છો. આ લગાવવાની સાથે જ તમારી એલર્જી દૂર થઈ જશે. અને મુલ્તાની પેસ્ટ તૈયાર કરવા માટે, તમારે મુલ્તાની માટીની અંદર એક ચમચી ગુલાબનું પાણી ઉમેરવો જોઈએ અને આ લેપને જ્યાં વધારે એલર્જી હોય તેવા વિસ્તારમાં લગાવો. જ્યારે આ લેપ સારી રીતે સુકાઈ જાય છે, ત્યારે પાણીની મદદથી ત્વચાને સાફ કરો.

Advertisement