વાસ્તુ શાસ્ત્રો ના આ ઉપાય કરવાથી દિવાળી રહેશે તેજસ્વી,બની રહેશે માં લક્ષ્મી ની કૃપા..

માણસના જીવનમાં સુખ સંપત્તિ અને સમૃદ્ધિની પ્રાપ્તિ માટે પૈસા ખૂબ જ મહત્વના છે કારણ કે દિવાળીની ઉપાસના પર એવી શુભેચ્છા પાઠવવામાં આવે છે કે માતા લક્ષ્મી તરફથી પરિવારમાં પૈસા અને અનાજ ઘરમાં કોઈ દિવસ ખૂટે નહીં તેવા આશીર્વાદ માંગતા હોય છે અને વાસ્તુશાસ્ત્રમાં કેટલાક ઉપાયોનો પણ ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે અને આ દિવાળી પર માતા લક્ષ્મીની ઉપાસના અને પૂજા ઉપરાંત આવાં કેટલાક સ્થાપત્ય ઉપાય કરવાથી દરેક કામમા આપણને અપાર સમૃદ્ધિ અને શુભ પરિણામો મળતા હોય છે.

Advertisement

1. પુંજા કરવા માટે આ દિશા ખાસ માનવામાં આવે છે.

ઘરમાં સંપત્તિ અને તિજોરીને પૂર્વ દિશામાં રાખવાથી હંમેશાં શુભ માનવામાં આવે છે અને વાસ્તુ મુજબ હંમેશાં ઉત્તર દિશામાં રાખવાથી ધન અને સંપત્તિમાં વધારો થાય છે અને દિવાળીની પૂજા અર્ચના કરવા માટે ગણેશજી અને લક્ષ્મી માતાની મૂર્તિની ઉત્તર દિશામાં ઘરમાં જ સ્થાપિત કરવી જોઈએ અને પૂજા કરતી વખતે કુબેર ભગવાનની મૂર્તિની પણ પૂજા જરૂર કરવી જોઈએ.

2. ધન અને સમૃદ્ધિ વધશે.

ઉત્તર દિશાને ધન અને સમૃદ્ધિ માટે વિશેષ માનવામાં આવે છે અને ઘરની આ દિશામાં કપડા જે અલમારીમાં રાખો છો તે અલમારી ઘરની ઉત્તર દિશા તરફના રૂમમાં દક્ષિણની દીવાલ સાથે રોકાયેલ પૈસા અને ઝવેરાતને અલમારીમાં રાખવું જોઈએ અને આ રીતે રાખવાથી આલમારી ઉત્તર તરફ ખુલ્લી રહેશે અને તેમાં હંમેશા પૈસા અને ઝવેરાત વધ્યા જ કરશે.

3. ના પહેરશો કાળા વસ્ત્રો.

પૂજા પાઠમાં કાળા રંગનો ઉપયોગ કરવામાં આવતો નથી અને અને કાળો રંગ સામાન્ય રીતે અપ્રચલિતતાનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે અને શાસ્ત્રોમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે કાળા રંગના પહેરવેશને શુભ માનવામાં આવતો નથી અને વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં કાળા રંગના વસ્ત્રો પહેરવાનું શુભ માનવામાં નથી આવ્યું. અને આવા કપડાં પહેરવાથી માતા લક્ષ્મી ગુસ્સે થાય છે અને તમારે તે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે દિવાળીની પૂજા દરમિયાન કાળા રંગનો ઉપયોગ કરવાનું રોકવું જોઈએ.

4. બની રહે છે દેવાની સ્થિતિ.

વાસ્તુ મુજબ પૂર્વોત્તરમાં સંપત્તિ અને કપડાં મૂકવા એ બતાવે છે કે ઘરના વડા બુદ્ધિશાળી હોય છે અને આમ કરવાથી ઘરની સુખ અને સમૃદ્ધિ જળવાઈ રહે છે અને બીજી બાજુ આજ્ઞેય એંગલમાં પૈસા રાખવાથી સંપત્તિમાં ઘટાડો થાય છે કારણ કે ઘરના વડાને હંમેશાં ઘરના ખર્ચ કરતા ઘરના વડાની આવક જાળવે છે અને પૈસા, મોંઘા માલ અને જ્વેલરીને દક્ષિણ પશ્ચિમ ખૂણામાં રાખીને તેઓ મોટાભાગે સલામત અને ઉપયોગ બન્યો રહે છે.

5. રંગોલી બનાવવી હોય છે શુભ.

ઘરના મુખ્ય દરવાજા અને બારીઓ ખોલો અને દિવાળી પર તમારે ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર રંગોલી બનાવવી જોઈએ અને મુખ્ય દરવાજાની ઉત્તર દિશામાં લાલ કુમકુમથી સ્વસ્તિક બનાવીને શુભ લાભ કરવો જોઈએ.

6. સાફ સફાઇનું રાખો ધ્યાન.

ઘરની બધી પૂજામાં વપરાયેલી વસ્તુઓ અને બધી ચોપડીઓ અને ઘરની સફાઈ કરવી જોઇએ કારણ કે જ્યાં સ્વચ્છતા હોય ત્યાં જ લક્ષ્મી માતા પણ રહે છે અને વાસ્તુ મુજબ ઘરમાં મીઠાના પાણીને છાંટવાથી ઘરને શુદ્ધ રહે છે અને નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરવામાં પણ મદદ કરે છે.

Advertisement