વાસ્તુશાસ્ત્ર નો આ દોષ ખુબ અશુભ છે, જે ઘર ના વડા ની ઉંમર માં ઘટાડો કરે છે, જાણો આ દોષ વિશે..

વાસ્તુની પ્રથા સદીઓથી ચાલતી આવે છે અને કેટલાક યુગોની છે અને પુરાણોના મુજબ ભગવાન વિશ્વકર્માજીએ પણ વાસ્તુથી જુદા જુદા યુગોમાં સુવર્ણ લંકા ઇન્દ્રપ્રસ્થ અને દ્વારકાનું ભવ્ય બાંધકામ કરાવ્યું હતું પણ વર્તમાન સમયમાં સારા મકાન હોવા છતાં પણ લોકોમાં સુખ, શાંતિ, સંતાન અને પૈસાનો અભાવ રહે છે કારણ કે વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરનું વાસ્તુ પણ આ બધી ખામીઓ માટે જવાબદાર હોઈ શકે છે અને આ ઘરની કઈ રૂમ તેના મુજબ બનાવવામાં આવે છે અને શયનખંડ, રસોડું અને મંદિર વગેરે યોગ્ય રીતે વાસ્તુ મુજબ યોગ્ય હોવું જોઈએ તેવું માનવામાં આવે છે.

Advertisement

1. આપત્તિઓથી છૂટકારો મળશે.

જો દક્ષિણ દિશામાં મુખ્ય દરવાજા વાળું ઘર ક્યારેય ન લેવું જોઈએ અને જો લેવામાં આવે તો તે મકાનની બહાર મુખ્ય દરવાજાની ઉપર પંચમુખી હનુમાનજીની પ્રતિમા બાંધી રાખવી જોઈએ અને જે તમારા ઘરમાં રહેલી ખામીને પણ દૂર કરશે અને આપત્તિઓથી છૂટકારો મળશે અને પશ્ચિમ પૂર્વ અને ઉત્તર દિશા તરફના ઘરોને પ્રાથમિકતા આપે છે.

2. ઘરના વડા પર સંકટ.

હવે ધ્યાનમાં રાખો કે ઘરની સામે કોઈ ભારે ઝાડ ના હોવું જોઈએ કારણ કે તેનાથી યુવાનીમાં ઘરના મોટા સદસ્યનું આકસ્મિક મોત થવાની સંભાવના રહે છે અને પીપળો અને વરિયાળીનાં ઝાડ ત્રાસ આપતા નથી પણ ઘરની સામે અવરોધો ઊભી કરી શકે છે અને તેને વાસ્તુ વેધ પણ કહેવામાં આવે છે અને જો ઘરની નજીકના ઝાડની છાયા મકાન પર પડે છે તો તે વૃક્ષને દરરોજ પાણી આપવું જોઈએ.

3. છોડ રાખવાથી સુખ મળે છે.

ખાસ કરીને તમારે તમારા ઘરમાં ક્યારેય દાડમનું ઝાડ ન લગાવવું જોઈએ કારણ કે કાંટાવાળા છોડ ઘરની બહાર ન લગાવવા જોઈએ નહીં જેનાથી તમારા દૂશમનો કોઈ પણ કારણ વિના વધી શકે છે અને ઘરના બ્રહ્મા સ્થળે હંમેશાં તુલસીનો છોડ લગાવવો જોઈએ અને તેની નિયમિત પૂજા કરો અને જ્યોત લગાડવી જોઈએ. અને ઘરની બહાર અને ઉપર મોટા પાંદડાવાળા છોડ રાખવાથી ઘરમાં ખુશી જોવા મળે છે.

4. આવા ચિત્રો મૂકશો નહીં.

હંમેશા ગણેશજીની મૂર્તિને ઘરમાં રાખવી જોઈએ અને તેનો ચહેરો ઘરની અંદર હોવો જોઈએ અને તેની પીઠ ઘરની બહારની તરફ રાખવું અને કોઈએ ઘરમાં ક્યારેય લોહિયાળ યુદ્ધગ્રસ્ત દેવતા અને દેવ દેવતા અને લોહિયાળ અને જ્વલંત છબીઓ ન મૂકવી જોઈએ અને ઘરમાં હંમેશાં તમારે શાંત ખુશ મુદ્રા વાળા અને સ્થિર ચિત્રો રાખવા જોઈએ અને તેનાથી ઘરમાં શાંતિ રહે છે.

5. દિવાલોનો રંગ આવો હોવા જોઈએ.

તમારે તમારા ઘરની દિવાલો પર લાલ રંગ ક્યારેય ન લગાવવો જોઈએ કારણ કે લાલ રંગ એ ક્રોધાવેશ અને લોહીનું પ્રતીક પણ છે જેના કારણે આપણે ઘરમાં વાદળી પીળો અને ક્રીમ રંગ જેવા હળવા રંગોનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ અને દિવાલો માટે આવા રંગોને શુભ પણ માનવામાં આવે છે.

6. માછલીને ભોજન ખવડાવો.

જો તમને ઘરમાં કોઈ સમસ્યા વધારે હેરાન કરે છે તો તમારે માછલીનો એક્વેરિયમનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ અને આ માછલીને દરરોજ ખવડાવવું જોઈએ અને ઘરની છત પર ક્યારેય ઉંધા માટલા અને વાસણો ક્યારેય ના લગાવવા જોઈએ.

7. આ દિશાનું ધ્યાન રાખવું.

તમારા ઘરની સીડી નીચે કોઈ બાંધકામ ન કરવું જોઇએ અને તેના પર કોઈ વસ્તુઓ ના નાંખશો અને પાણીના સ્ત્રોતને હંમેશાં ઉત્તર દિશામાં જ રાખો અને રસોડામાં ક્યારેય સિંક અને ગેસ સિલિન્ડર સાથે રાખશો નહીં અને ઘરમાં હંમેશા પૂર્વ ઉત્તર અથવા ઉત્તર પૂર્વ દિશામાં મંદિરો સ્થાપિત કરવા જોઈએ.

Advertisement