આ છે દુનિયાની સૌથી શ્રેષ્ઠ દવા,ઇન્ડિયન આર્મી પણ કરે છે આનો ઉપયોગ,જાણો આ દવા વિશે.

મેરીગોલ્ડ ફૂલ જેને મરાઠીમાં જેન્ડુ કહેવામાં આવે છે અને મેરીગોલ્ડ ફૂલને વિશ્વની શ્રેષ્ઠ દવા તરીકે ગણવામાં પણ આવે છે અને તે ખૂબ જ સારી દવા છે.અને તેમાં એટલી શક્તિ છે કે તે ખૂબ જ ગંભીર ઈજાઓ પણ મટાડી શકે છે અને તમને યાદ હશે કે થોડા સમય પહેલાં જ કારગિલ યુદ્ધ થયું હતું અને તેમાં ભારતના 680 સૈનિકો શહીદ થયા હતા અને તે સમયે કારગિલ યુદ્ધમાં 1200 થી 1300 સૈનિકો ઘાયલ થયા હતા અને તે યુદ્ધમાં કોઈને ગોળી વાગી હતી તો કોઈને બોમ્બથી હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો અને આવા પરિણામોના કારણે ઘણા સૈનિકો ઘાયલ થયા હતા.

Advertisement

જો તમે કોઈ મિલેક્ટ્રીની હોસ્પિટલમાં જાવ છો તો તમે જોશો કે ગોળીથી ઈજાગ્રસ્ત થયેલા સૈનિકોને મેરીગોલ્ડનો રસ સૈનિકોને આપવામાં આવે છે.અને તેમના ઘા પર મેરીગોલ્ડ ફૂલની ચટણી તૈયાર કરવામાં આવે છે અને આ ઘા પર લગાવવામાં આવે છે અને જો મેરીગોલ્ડના ફૂલના રસને ઘા પર લગાવવામાં આવે તો સૌથી મોટો ઘા પણ મટાડી શકાય છે અને જો તમને આ મેરીગોલ્ડનો રસ એક સાથે પીવા માટે આપવામાં આવે છે તો આ ઘા વધુ ઝડપથી મટી શકે છે.

કારગિલ યુદ્ધમાં ઘાયલ થયેલા અથવા ડંખમાં આવેલા તમામ ભારતીય સૈનિકોને સમાન સારવાર આપવામાં આવી હતી અને તેના ખૂબ સારા પરિણામો પણ આવ્યા હતા અને બધાજ લોકોના ઘરે આ મેરીગોલ્ડ નું ફૂલ રાખવું જોઇએ અને આજકાલ લોકોએ ઘરના વાસણમાં મેરીગોલ્ડ ફૂલ રોપવાનું ચાલુ કરી દીધું છે અને તમે પણ તેની રોપણી કરી શકો છો અને આ ફૂલ કોઈપણ પ્રકારના ફોન્ટમાં અજાયબીઓનું કામ કરે છે અને મેરીગોલ્ડ ફૂલ એ દુનિયાનું સૌથી મોટું એન્ટિસેપ્ટિક છે અને આખી દુનિયામાં કોઈ ઉત્તમ એન્ટિસેપ્ટિક નથી.

અને જો તમે મેરીગોલ્ડ ફૂલની ચટણી અને કાચી હળદરનો રસ એક સાથે મિક્સ કરોછો તો તે સોના જેવું બની જાય છે અને તે મેરીગોલ્ડ અને હળદરનું ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક સંયોજન છે આ જો તેનામાં ખરાબ ઘા છે અથવા આખું શરીર સડેલું છે તો તે ખૂબ સારા પરિણામ આપશે અને રાજીવ ભાઈએ કોડિયન પર આ દવા નો ઉપયોગ કર્યો હતો અને તમે સમજી જ ગયા હશો કે કોડી જેનું શરીર ઓગળવા લાગે છે અને જ્યારે રાજીવભાઇએ તેને તેના શરીરના વ્રણ ભાગો પર લગાવ્યું હતું ત્યારે તેનું શરીર ઓગળવાનું બંધ થયું અને ધીમે ધીમે સાજો થઈ ગયો હતો.

મેરીગોલ્ડ ફૂલનો સૌથી મોટો ઉપયોગ એ છે કે શરીરની બહારના ભાગ પર કોઈ પણ પ્રકારનો ઘા અથવા ઈજા થાય છે તો ગોળી વાગી છે કે બોમ્બ છે અને અકસ્માત થયો છે તો તેના ઘાને ઝડપથી મટાડવો હોઈ તો આ મેરિગોલ્ડનું ફૂલ છે.મિત્રો ઘણી વાર ઈજા પહોંચાડે છે અને કેટલાક લોકો ખૂબ જ ગંભીર હોય છે અને જો ત્યાં ડાયાબિટીક દર્દી (સુગર દર્દી) હોય અને કોઈ ઈજા થાય છે તો આખું વિશ્વ એક જગ્યાએ છે કારણ કે તે ઝડપથી મટાડતો નથી અને પછી ભલેને તે તેના માટે કેટલાક પ્રયત્ન કરે છે પણ ડોક્ટરને દર વખતે સફળતા મળતી નથી અને અંતે તે ઈજા ધીમે ધીમે ગેંગ્રેનમાં ફેરવાઈ જાય છે.

અને પછી તે અંગને કાપવો પડે છે અને તે ભાગને શરીરમાંથી કાઢવો પડે છે અને આવી સ્થિતિમાં એક જ દવા છે અને જે ગેંગ્રેનને પણ મટાડે છે અને તે ઓસ્ટિઓમેલિટીસ (અસ્થિમજ્જા) ને પણ મટાડે છે અને ગેંગ્રેન અંગનું અધોગતિ અને જ્યાં નવા કોષો વિકસતા નથી અને નાતો માંસ માં કે હાડકા માં અને બધા જ જૂના કોષો પણ મરી જાય છે અને તેનો એક નાનો ભાઈ ઓસ્ટિઓમેલિટીસ છે અને આમાં પણ કોષ ફરીથી ઉત્પન્ન થતો નથી.જે ભાગમાં આ થાય છે ત્યાં એક મોટો ઘા પડી ગયો હોય છે અને તે એવી રીતે સળી જાય છે અને ડોક્ટર કહે છે કે તેને કાપી નાખવો પડશે અને તેનો બીજો કોઈ ઉપાય નથી અને આવી સ્થિતિમાં જ્યારે શરીરના કોઈપણ ભાગને કાપી નાખવામાં આવે છે અથવા ઈજા થવાની સંભાવના હોય છે તો તમે ઘાને માટે તમારા ઘરે દવા તૈયાર કરી શકો છો.

મૂળ દવા દેશી ગાયનું પેશાબ લેવાનું છે અને  હળદર લેવા અને મેરીગોલ્ડ ફૂલો લેવાની છે અને આ મેરીગોલ્ડની પીળી કે નારંગીની પાંખડીઓ બહાર આવી પડશે અને ત્યારબાદ તેમાં હળદર અને ગૌમૂત્ર ઉમેરીને ચટણી બનાવો અને હવે બોલના કદ પ્રમાણે ઈજાના કદમાં વધારો થયો છે અને બોલની સંપૂર્ણ સંખ્યા નક્કી કરવામાં આવશે અને જો ઈજા નાના વિસ્તારમાં હોય તો એક ફૂલ સંપૂર્ણ છે અને જો ઈજા મોટી હોય તો બે, ત્રણ કે ચાર ફૂલનો અંદાજ કાઢી લેવો જોઈએ.બહારથી ખુલ્લી ઈજા થાય ત્યાં આ ચટણી લગાવીને આ ચટણી બનાવો અને જેના કારણે લોહી નીકળી ગયું છે અને ઉપચાર નથી કરી રહ્યો તો પછી ભલેને કેટલી દવાઓ ખાઈ રહી હોય પણ ઉપચાર ન થાય અને ત્યાં સારું ન થવાનું એક કારણ છે તો ડાયાબિટીઝ અથવા અન્ય આનુવંશિક કારણો હોઈ શકે છે.

તેને દિવસમાં ઓછામાં ઓછા બે વાર લાગુ પાડવું પડે છે અને સવારની જેમ તેના પર સુતરાઉ સ્વેબ બાંધો જેથી તેની અસર શરીર પર પડે છે અને જ્યારે આપણે તેને ફરીથી સાંજે લાગુ પાડીએ ત્યારે પહેલાને ધોવા જોઈએ અને તેને પેશાબથી ધોવા પડે છે અને સાથે સાથે ડેટલનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ કારણ કે ગૌમૂત્રનો ઉપયોગ ડેટલ તરીકે કરવો જોઈએ અને ધોયા પછી ફરીથી ચટણી મૂકો અને પછી બીજા દિવસે સવારે પણ આવું કરો.તે એટલું પ્રભાવશાળી છે કે જો તમે વિચારી નહીં શકો તો તમને ચમત્કાર જેવું લાગે છે અને અહીં તમે ફક્ત પોસ્ટ વાંચી રહ્યા છો તો જો તમે ખરેખર તે કર્યું હોય.

તો તમે તેનો ચમત્કાર જાણી શકશો અને હંમેશાં આ દવા તાજી કરો છો તો જો દવાથી કોઈના ઘા મટતા નથી તો તેને લગાવો અને સોરાયિસિસ એ ગળું છે અને જેમાં લોહી પણ બહાર આવે છે અને પરુ પણ બહાર આવે છે અને આ દવાને સંપૂર્ણ રીતે લેવી જોઇએ.તે અકસ્માતની સ્થિતિમાં ઘણી વાર ઉપયોગમાં લેવાય છે કારણ કે લોહી લાગુ થતાંની સાથે જ બંધ થઈ જાય છે અને તે ઓપરેશનના કોઈપણ ઘા માટે શ્રેષ્ઠ દવા છે અને આ દવા ગળાના ખરજવુંમાં ઘણું કામ કરે છે અને તે બળે છે પણ કામ કરે છે.

Advertisement