આછે દુનિયાની સૌથી મોંઘી ચોકલેટ, કિંમત જાણી ને આખો ચાર થઈ જશે

પ્રખ્યાત ભારતીય કંપની આઈ.ટી.સીએ ઇતિહાસ રચ્યો છે અને તેણે વિશ્વની સૌથી મોંઘી ચોકલેટ બનાવી છે અને આ કંપનીએ ચોકલેટ તેની લક્ઝરી બ્રાન્ડ ફેબલની રેન્જમાં બનાવી છે અને આ ચોકલેટનું નામ છે ‘ટ્રિનિટી ટ્રફલ્સ એક્સ્ટ્રાઓર્ડિનેર’ અને નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ભાવની દ્રષ્ટિએ.આ ચોકલેટનું નામ વિશ્વના સૌથી મોંઘી ચોકલેટ તરીકે ગિનીસ વર્લ્ડ રેકોર્ડમાં પણ લેવામાં આવ્યું છે અને હવે તેની કિંમત તમને જણાવીસુ જેની કિંમત 4.3 લાખ પ્રતિ કિલોએ છે જે તમને આઘાતજનક લાગશે.

Advertisement

આમાં શું ખાસ છે.હવે મુદ્દો એ ઉભો થાય છે કે આઈ.ટી.સીના આ ચોકલેટમાં શું ખાસ છે અને તે ત્રણ પ્રકારોમાં ઉપલબ્ધ છે અને એક વેરિયન્ટમાં તાહિસ્ટિયન વેનીલા બીન્સ સાથે ટોસ્ટેડ કોકોનટ ગણે છે અને બીજો ઘાના ડાર્ક ચોકલેટ અને જમૈકન બ્લુ માઉન્ટટેન કોફી સાથે ભળી ગયો છે અને આ ત્રીજા વેરિયન્ટમાં એક્સ્ટ્રીમ વેસ્ટ સોર્સથી પ્રાપ્ત કરાયેલ સેન્ટ ડોમિનિક ડાર્ક ચોકલેટ છે.

ફ્રેન્ચના રસોઇયા તૈયાર કર્યા છે.ટ્રિનિટી ટ્રફલ્સ ફ્રાન્સના એક પ્રખ્યાત રસોઇયા દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવે છે અને તેમનું નામ ફિલિપ કોન્ટીસિની છે અને તેની સાથે ફેબલનો માસ્ટર ચોકલેટર હતો અને જેમણે ફિલિપ સાથે મળીને ચોકલેટ તૈયાર કરી હતી અને માહિતી માટે તમે કૃપા કરીને કહો કે ફિલિપ ‘પેસ્ટ્રી ડ્રીમ્સ’નો મુખ્ય પેસ્ટ્રી રસોઇયા છે.

લાકડાના બોક્સમાં મળી આવેછે.આ ચોકલેટ હાથથી બનેલા લાકડાના બોક્સમાં મળી આવશે અને તેમાં 15 ટ્રફલ્સ હશે અને દરેક ટ્રફલનું વજન 15 ગ્રામ છે અને ટ્રિનિટી ટ્રુફલ્સ એક્સ્ટ્રાઓર્ડિનેરમાંથી 15 ટ્રફલ્સ (કેન્ડી) નો બોક્સ 1 લાખ રૂપિયામાં મળે છે.

Advertisement