જાણો માઈકલ જેક્સન થી જોડાયેલી આ 15 વાતો, જે એમના સૌથી મોટો ફેન પણ નહીં જાણતા હોય..

માઇકલ જેક્સન હંમેશાં તેના ગીતો, નૃત્યને લઈને ચર્ચામાં રેહતો હોય છે પણ બાળકોની પરેશાની રહસ્યમય મૃત્યુ અને બદલાતા ચહેરા અને આજે કેટલી પ્લાસ્ટિક સર્જરી કરવામાં આવે છે જેવા કેટલાક કામોને કારણે તે ચર્ચામાં રહ્યો છે અને અમે તમને આ થોડી વાતો વિશે જણાવીશું જેના વિશે તમે કોઈ પણ નહીં જાણતા હોવ.

Advertisement

માઇકલ જેક્સનની કમરનું કદ 28 ઇંચનું હતું અને જ્યારે તે ડાન્સનો અભ્યાસ કરતો હતો ત્યારે તે 1 ઇંચથી પણ વધુ ઘટાડો કરતો હતો અને તેના પિતા બોક્સર હતા અને માઇકલ જેક્સને જાતે જ એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન કહ્યું હતું કે તેના પિતા પાંચ ભાઈઓને માર મારતા હતા.

માઇકલ જેક્સનના લટકતા વાળ વાસ્તવિક ન હતા કારણ કે તેણે વિગ પહેરી હતી અને પેપ્સી કોલાની એક જાહેરાત કરતી વખતે તેનો ચહેરો અને વાળ બળી ગયા હતા અને જેના કારણે તેની પણ સર્જરી કરાવવી પડી હતી અને તેની બહેને માઇકલ માટે 49000 માં એક જગ્યા ખરીદી હતી પણ જ્યારે માઇકલના મૃત્યુ પછી અંતિમવિધિનો સમય આવ્યો હતો ત્યારે તેની બહેને તે સ્થાન માટે માઇકલના ઘરના મિત્રો પાસેથી પૈસાની માંગ કરી હતી અને જેના કારણે તેનું અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યું હતું અને જ્યાં સુધી તેની બહેનને પૈસા આપવામાં નહીં આવે ત્યાં સુધી થઈ શક્યું નહીં.

માઇકલ જેક્સનને પાંડુરોગ નામનો રોગ હતો પણ જેમાં ત્વચામાંથી રંગદ્રવ્યો ખસેડવામાં આવ્યા હતા અને એક વર્ષના એક છોકરાએ તેના પર ત્રાસ આપવાનો અને નહાવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો અને જેમાં માઇકલ જેક્સનને 25 મિલિયન ડોલર ચૂકવવા માટે દબાણ કરવામાં આવ્યું હતું.

150 વર્ષ જીવવા માંગતા હતા જેના માટે માઇકલ જેક્સને એક વિશેષ તબીબી ચેમ્બર પણ બનાવ્યો હતો અને જેમાં તેમણે 100% ઓક્સિજનનો ઉપયોગ કર્યો હતો અને જ્યારે સામાન્ય વ્યક્તિ સ્પાઇડર મેન, થોર, એવેન્જર્સ, આયર્ન મેન જેવા કાલ્પનિક પાત્રો આપીને માત્ર 21% ઓક્સિજન લે છે અને તે માર્વેલ ખરીદવા માંગતો હતો પણ જ્યારે માર્વેલને ખરીદવા માટે દેવામાં ડૂબી ગયો હતો અને તે સ્પાઇડરમેનનો રોલ કરવા પણ માંગતો હતો.

માઇકલ જેક્શન પ્રાણીઓને ખૂબ જ ચાહે છે અને તેની પાસે વાળ, કૂતરા, ઉંદર, સાપ, પક્ષીઓ અને બિલાડીઓ હતી પણ જેમાં બબલ્સ નામની ચિમ્પાન્ઝી તેની પ્રિય હતી અને 9/11 નો હુમલો યુ.એસ. માં તે દિવસે થયો હતો જ્યારે માઈકલ જેક્સનની બેઠક ત્યાંના તે ટાવરોમાં હતી પણ મોડી સવારે જાગવાને કારણે તે મીટિંગમાં ભાગ લઈ શક્યો ન હતો.

એક ગીત દરમિયાન તેમણે ખાસ એન્ટી ગુરુત્વાકર્ષણ પગરખાં પહેર્યા હતા અને જે પેટેટ વિશેષ હતા અને માઇકલને તેમના જીવનમાં 23 ગિનીસ વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સ અને 40 બિલબોર્ડ રેકોર્ડ્સ અને 13 ગ્રેમી અને 26 અમેરિકન મ્યુઝિક એવોર્ડ મળ્યા હતા.

માત્ર 5 વર્ષની ઉંમરે તે લોકોની સામે નાચ્યો હતો અને ગાવા ગયો હતો અને જ્યારે તે નાનો હતો ત્યારે તેના પિતાએ જેકસન ભાઈઓ નામનું બેન્ડ બનાવ્યું હતું અને જેમાં માઇકલે તેના ચારેય ભાઈઓ સાથે પરફોર્મ કર્યું હતું અને માઈકલ જેક્સનનાં મોત માટે જવાબદાર ડોકટરે મરેરે કોરેડ હોવાનું જણાયું હતું અને મૃત્યુનું કારણ ડોક્ટરની બેદરકારી સહિત કેટલીક દવાઓનો ઓવરડોઝ હતો.

Advertisement