જોવો વિશ્વના સૌથી વિચિત્ર માણસો, જે તમે ક્યારેય નહીં જોયા હોય..

દુનિયામાં આવા ઘણા ગરીબ લોકો છે તે જોયા પછી તમને ખૂબ વિચિત્ર લાગશે અને તેમને જોયા પછી દરેક મનુષ્ય વિચારમાં પડી જાય છે. વિશ્વનો એડોરક મોડ્રેક ખૂબ જ સારો વ્યક્તિ હતો અને તેમની પાસે મનુષ્ય જે ઇચ્છે છે તે બધું હતું પણ તેનો બીજો ચહેરો પણ તેની સાથે હતો અને તેમના કહેવા મુજબ તે હંમેશાં તેમની સાથે એવી વાતો કરતો હતો જે ડરામણા હતા અને જેનાથી તેમને ઊંઘ પણ આવતી ન હતી અને આ બધી બાબતોથી કંટાળીને તેણે 23 વર્ષની ઉંમરે આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.

ફ્રેન્ક લેન્ટિની

આ માણસનો જન્મ 3 પગથી થયો હતો અને તેના આ 3 પગને કારણે તેને સર્કસમાં કામ કરવું પડ્યું હતું અને એક રીતે તે લોકો માટે એક વિચિત્ર માણસ હતો પણ વધુને વધુ લોકો જોવા માટે જતા હતા.

મિર્ટલ કોર્બીન

તેમણે સર્કસમાં પણ કામ કર્યું હતું અને તે ટેક્સાસની ચાર પગવાળી છોકરીના નામથી જાણીતી હતી અને 19 વર્ષની ઉંમરે તેમના લગ્ન થયા હતા અને પછી તેમને 4 પુત્રીઓ અને 1 પુત્ર હતો.

સ્ટેફન બિબ્રોસ્કી

આ સિંહ ચહેરોવાળા માણસના નામથી જાણીતો હતો અને તે સર્કસમાં કામ પણ કરતો હતો અને તેના આખા શરીર અને તેના ચહેરા પર ફક્ત વાળ હતા અને જેના કારણે તે સિંહ જેવો લાગતો હતો અને તે આનુવંશિક ઉણપને કારણે થાય છે અને જેને તબીબી ભાષામાં આપણે હાયપરટ્રિકોસિસ કહીએ છીએ.

એલિસ એલિઝાબેથ ડોહર્ટી

તેની સ્થિતિ પણ લિયોનેલ જેવી જ હતી તેમના જન્મ સમયે તેના ચહેરા પર અને શરીર પર 2 ઇંચ લાંબા વાળ હતા.

મિન્ની વુલ્સેલી

કુકુ ચિડિયા તેને છોકરીના નામથી ઓળખતો હતો પણ તેમણે સર્કસમાં પણ કામ કર્યું હતું અને તેમને જન્મ પછીથી ખૂબ જ ખરાબ રોગ હતો અને જેને વિર્કો સેકલ સિન્ડ્રોમ કહે છે અને જેના કારણે તેનો શારીરિક વિકાસ થયો ન હતો અને તેનો ચહેરો સામાન્ય લોકો કરતા પણ નાનો હતો અને મોઢામાં દાંત ન હતા અને માથા પર વાળ પણ ન હતા અને નાક પક્ષીની ચાંચ જેટલું લાંબું હતું પણ ફક્ત આ જ કારણે તેને કુ કુ બર્ડ ગર્લ નામ પડ્યુ હતું.

જોની આઇ

તેનો જન્મ થયો ત્યારથી જ તેની કમરની નીચે ધડ ન હતો અને તે જાદુઈ સર્કસમાં કામ પણ કરતો હતો અને તેને કેટલીક ફિલ્મોમાં કામ પણ મળી ગયું હતું.