રામચરિત માનસ અનુસાર, આ 8 લોકો ની વાતો ક્યારેય નકારવી ના જોઈએ, જાણો એના વિશે..

1 શાસ્ત્ર.

Advertisement

પ્રાચીન સમયમાં લખાયેલા હિન્દુ ધાર્મિક ગ્રંથો જે આજે પણ માનવી માટે ખૂબ ઉપયોગી હોય છે અને તેમાં લખેલી વાતો અને નિયમો મનુષ્ય સમય સાથે બંધાયેલા જીવનની સાચી દિશા નક્કી કરી રહ્યા હોય છે.

2 રામચરિત માનસ.

તુલસીદાસનું રામચરિત માનસ એક એવું જ પુસ્તક છે જેમાં જણાવેલ વાર્તો તમારા જીવનમાં લાવવામાં આવે તો તમે ખરેખર તમારી અંદરના પરિવર્તનનો અનુભવ કરી શકશો અને આ પરિવર્તન ફક્ત સકારાત્મક જ નહીં પણ તમને જીવન જીવવા માટે યોગ્ય દિશા પણ બતાવે છે.

3 રામચરિત માનસ.

તો આજે અમે તમને આવી જ કેટલીક બાબતો રામચરિત માનસમાં નોંધવા જઈ રહ્યા છીએ જે તમારા જીવનને સકારાત્મક દિશા તરફ ફેરવશે.

4 રામચરિત માનસ.

રામચરિત માનસે આવા 8 લોકોનો ઉલ્લેખ કર્યો છે અને તેમની વાતોને ક્યારેય ટાળવી ન જોઈએ અને આ એવા લોકો છે કે જેમની સામે ક્યારેય દલીલ કરવી જોઈએ નહીં અને મોટેથી બોલવું જોઈએ નહીં.

5 8 લોકો.

તો ચાલો જાણીએ કે તે 8 લોકો કોણ છે.

6 જેની પાસે હથિયાર છે.

રામચરિત માનસ મુજબ જો કોઈ વ્યક્તિ પાસે હથિયાર છે અને તે તમને કંઈ પણ કહે છે તો તેને રોકવું જોઈએ નહીં અને જેના હાથમાં હથિયાર હોય છે તેના ક્રોધને શાંત કરવું મુશ્કેલ હોય છે અને જો તેનું પાલન કરવામાં નહીં આવે તો તેમના જીવનમાં ખતરો આવી શકે છે અને તેથી તે સારું છે કે હિંમત હારી શકતા નથી.

7 ભેદ જાણવા વાળા.

જેઓ તમારા મતભેદોને જાણતા હોય છે અને તેઓએ ક્યારેય તેમની વિરુદ્ધ વિરોધ ન કરવો જોઈએ અને કોઈએ તેમની સાથે દલીલ કરવી જોઈએ નહીં અને તે જ સમયે તેમને નુકસાન ન કરવું જોઈએ નહીં પણ પરિણામ એ આવશે કે તે તમારા તફાવતને જાહેર કરશે અથવા તે તમને પરેશાન કરશે.

8 બોસ અથવા માલિક.

અંગ્રેજીમાં એક કહેવત છે કે બોસ ઇઝ ઓલવેઝ રાઈટ આ વાત રામચરિત માનસે પણ પ્રમાણિત કરી છે અને તમારે તમારા બોસ અથવા માલિક સાથેની દલીલોમાં ભેગા થવું જોઈએ નહીં અને તે તમને આજીવનની સમસ્યાઓ આપી શકે છે અને તમારો ખરાબ વ્યવહાર તેમના માટે તમારી નોકરી જોખમમાં મુકી શકે છે.

9 મૂર્ખ વ્યક્તિ.

જો કોઈ મૂર્ખ વ્યક્તિ તમને કંઈક કહે છે તો તમારે કંઈ બોલ્યા વિના તેને સાંભળવું જ જોઈએ પણ જો તમે તેની સાથે કોઈ દલીલમાં શામેલ થશો તો તે ફક્ત તમારો સમય બગાડશે અને કોઈ પરિણામ આવશે નહીં તો તે તમારે મૂર્ખ અથવા હઠીલા વ્યક્તિની વાત માની લેવી જોઈએ.

10 ધનવાન વ્યક્તિ.

પૈસા એ બધું નથી પણ માનો ત્યાં ઘણું બધું છે અને જેની પાસે વધુ પૈસા છે તે ખરેખર શક્તિશાળી હોય છે અને શક્તિશાળી વ્યક્તિ વિશે વાત કરવી તે યોગ્ય નથી કારણ કે ધનવાન વ્યક્તિની વાત તમારે તરત જ માનવી જોઈએ કારણ કે જો તમે નહીં કરો તો કોઈ બીજું પણ આ કરશે અને તમારે ભોગવવું પડશે.

11 વૈદ્ય અથવા ડોક્ટર.

વૈદ્ય અથવા ડોક્ટરની કોઈ પણ વાતને રોકવી જોઈએ નહીં કારણ કે જો તમે આ કરો છો તો તમારે આરોગ્યની દ્રષ્ટિએ તેનું પરિણામ સહન કરવું પડશે અને તે જે બોલી રહ્યા છે તે તમારી સાથે થશે જ અને તેથી સવાલ પૂછ્યા વિના અથવા કોઈ શંકા કર્યા વિના તેણે સ્વીકારી લેવું જોઈએ.

12 કવિ.

પ્રાચીન સમયમાં રાજાઓ હતા અને જેઓ રાજાના વખાણ કરતા લખતા હતા કે જો તેમનો અનાદર કે અવગણના કરવામાં આવે તો તે પોતાની કવિતાઓ દ્વારા રાજાનો વિરોધ કરશે અને લોકો હજી પણ આ વિરોધનો ઇતિહાસ વાંચી રહ્યા છે.

13 રસોડું.

રસોડામાં કામ કરતા લોકોનો પણ અનાદર ન થવો જોઈએ અને જો તમે આ કરો છો તો તે ગુસ્સે થઈ શકે છે અને તમારા ખોરાકમાં કંઈપણ ઉમેરી શકે છે અને આ તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે યોગ્ય નથી.

Advertisement