ઘણા રોગોમાં કામ આવી શકે છે એલોવેરા, જાણો તેના અદભુત ફાયદાઓ વિશે

એલોવેરાને ઓષધીય વૃક્ષ પણ માનવામાં આવે છે. ઘણા લોકો એલોવેરાને એક ચમત્કાર વૃક્ષ માને છે, એલોવેરા માંથી બનાવેલા ત્વચા માટે ઘણા બધા ઉત્પાદન બજાર માં મળે છે આરોગ્ય અને વાળ મા પણ એલોવેરા થી લાભ મેળવે છે.

Advertisement

લોકો પ્રાચીન કાળથી એલોવેરાનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે અને પ્રાચીન ઇજિપ્તના લોકો પણ એલોવેરાને “અમરત્વના વૃક્ષ” તરીકે ઓળખતા હતા. આપણે બધા આ જાણીએ છીએ, પરંતુ શું આપણે જાણીએ છીએ કે એલોવેરાનો સૌંદર્ય ઉત્પાદન તરીકે કેવી રીતે ઉપયોગ કરી શકાય છે.

અહીં તમામ ત્વચાના પ્રકારો માટે એલોવેરાથી બનેલા ફેસ પેક્સ છે તમે તેને ઘરે ઓછી કિંમતે બનાવી શકો છો. અને તમે તમારી સુંદરતા વધારી શકો છો.

એલોવેરા ના ફાયદા

નરમ ત્વચા માટે એલોવેરા ફેસ પેક: કાકડીનો રસ, એલોવેરા જેલ, દહીં, ગુલાબજળ અને ઉપર જણાવેલ તેલનું નરમ મિશ્રણ બનાવો. આ મિશ્રણને તમારા ચહેરા અને ગળા પર લગાવો, તેને 10 મિનિટ માટે રહેવા દો, અને પછી ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો. આ મિશ્રણ તમને નરમ, નરમ ત્વચા અને ચહેરો અને તાજગી આપશે.

એલોવેરા ફેસ પેક ડ્રાય સ્કિન 2 ચમચી એલોવેરા જેલ, 5 થી 6 દાણા ખજૂર ના, કાકડીના ટુકડા અને લીંબુનો રસ મેળવી બરાબર મિક્ષ કરી લો. તમે આ મિશ્રણ પણ બનાવી શકો છો અને બોટલમાં રાખી શકો છો. દરરોજ થોડુંક આ મિશ્રણ લો અને તેને તમારા ચહેરા અને ગળા પર લગાવો, અને 30 મિનિટ માટે રહેવા દો. બાદમાં તેને પહેલા નવશેકા પાણીથી ધોઈ લો અને પછી તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો.

તૈલી ત્વચા માટે એલોવેરા ફેસ પેક: એલોવેરાના પાન લો, તેને ઉકાળો અને તેમાં 2 ચમચી મધ મિક્સ કરો. તમારા ચહેરા અને ગળા પર મિશ્રણ લગાવો, તેને 20 મિનિટ રહેવા દો. બાદમાં તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો. દર અઠવાડિયે આ કરવાનું ચાલુ રાખો, થોડા અઠવાડિયા સુધી આ કરવાથી, તમારી ત્વચા તેલ મુક્ત થઈ જશે અને ચમકવા લાગશે.

આ ફેસ પેક તમારી ત્વચા પ્રમાણે બનાવો અને તેનો ઉપયોગ તમારા ઘરે કરો. એલોવેરા પ્લાન્ટ રસાળ અને ઠંડક ગુણધર્મોથી ભરેલો છે. તે ત્વચા અને આરોગ્ય બંને માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. તેના ગુણધર્મોને કારણે, તેનો ઉપયોગ સદીઓથી વૈકલ્પિક દવાઓ અને સુંદરતા ઉત્પાદનોમાં થાય છે.

Advertisement