રામદેવજી મહારાજના આ ભજનને ગાવાથી થઈ જશે દરેક ઇચ્છાઓ પૂરી…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે સૌથી વધારે શ્રદ્ધા અને આસ્થા ધરાવતાં હોય તો તે છે બાબા રામદેવ પીરમાં.

હિંદુ સંતને મુસ્લિમો પણ પોતાના સંત માને એને પીર કહેવાય. ગુજરાતમાં લાખો લોકો એના ભક્તો છે એમ કહેવામાં જરાય અતિશયોક્તિ નથી જ. એમણે રણુજાના રાજા રામદેવ પીર તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.ચાલો જાણીએ રામદેવજી ની ધૂન વિશે જેના ઉચ્ચારણ માત્ર થી તમારી દરેક મનોકામનાઓ પૂર્ણ થઈ જશે.

સમરો બાર બીજના પતિ, બાર બીજના પતિ,  એની અદ્ભુત છે રે ગતિ સમરો બાર બીજના પતિએલીલા ઘોડે પીર રામદેવ બેઠા ધરમની ધજા ફરકતી ગત ગંગા આરાધે પીરને  મળી જતીને સતી સમરો બાર બીજના પતિ  એ નવ રે ખંડમાં નોબત વાગે અખંડ જ્યોતિ જરકતી સોનાની ચાખડીને ભમરીયો ભાલો શોભે તાજયતિ સમરો બાર બીજના પતિ એ અનેક ભક્તોના દુઃખડા ટાળ્યા, ટાળી છે.

વીપતી મુવા ભાણેજ સજીવન કર્યો હરખે બેની હરખતી સમરો બાર બીજના પતિ એ  મોટા મોટા શીશ નમાવે, ભાવે દુનિયા ભજતી પરગટ પીરના પરગટ પરચા ઠેરઠેર સ્થાપના થતીસમરો બાર બીજના પતિ એ નરનારી મળી ઉતારે આરતી મુર્તિ સુંદર શોભતિ દાસ કાશી ગુરૂ પ્રતાપે ચાહું શરણાગતિ સમરો બાર બીજના પતિસમરો બાર બીજના પતિ, બાર બીજના પતિ,એની અદ્ભુત છે રે ગતિ સમરો બાર બીજના પતિ.

રામદેવજી એ શેઠ દલાચી ને પરચો આપ્યો તેના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે.મિત્રો જણાવી દઈએ કે એવું કહેવામાં આવે છે કે મેવાડના એક ગામમાં દલાજી નામનો મહાજન રહેતો હતો. તેની પાસે પુષ્કળ સંપત્તિ હતી, પરંતુ તેને કોઈ સંતાન નહોતું. સાધુના કહેવા પર, તેમણે રામદેવજીની ઉપાસના શરૂ કરી.

તેમણે તેમની ઇચ્છા જણાવ્યું હતું કે જો મને પુત્ર મળે છે, તો હું મારી શક્તિ પ્રમાણે મંદિર બનાવીશ.પત્નીના ગર્ભમાંથી 9 મહિનાનો પુત્ર થયો હતો. જ્યારે તે બાળક 5 વર્ષનો થયો ત્યારે શેઠ અને શેઠણી તેને સાથે લઈ ગયા અને થોડી સંપત્તિ સાથે રુનિચા માટે રવાના થયા. રસ્તામાં એક દોડધામ કરનારને એમ પણ થયું કે, તે પણ રનિચાની મુલાકાત લેવા જઇ રહ્યો છે.

થોડા સમય પછી, તે રાત હતી, અને તક મળતાં લૂંટારુઓએ તેમનો સાચો સ્વભાવ જાહેર કર્યો. તેણે શેઠને કટરો બતાવીને બેસવાનું કહ્યું અને તેણે શેઠની બધી સંપત્તિ પડાવી લીધી. રસ્તામાં જ તેણે શેઠનું ગળું પણ કાપી નાખ્યું. રાત્રે શેઠનીએ તેના નિર્જન જંગલમાં તેના બાળક સાથે શોક કર્યો અને રામદેવજીને બોલાવવાનું શરૂ કર્યું.

અબલાનો અવાજ સાંભળીને રામદેવજી તરત જ વાદળી ઘોડા પર સવાર થઈને ત્યાં આવ્યા. તે આવતાની સાથે જ રામદેવજીએ તે અબલાને તેના પતિના તૂટેલા માથાને ગળામાં ઉમેરવા કહ્યું. જ્યારે સેતાનીએ આ કર્યું, ત્યારે માથું જોડાયું અને દલાજી તરત જ જીવંત થયા.બાબાના આ ચમત્કારને જોઇને બંને બાબાના ચરણોમાં પડ્યા.
‘શાશ્વત જીવન’ આપી આશીર્વાદ આપીને બાબા બન્યા. તે જ સ્થળે, દલાજીએ બાબાનું ભવ્ય મંદિર બનાવ્યું. કહેવાય છે કે આ બાબાની માયા હતી.ચાલો મિત્રો બીજા પરચા વિશે જણાવી દઈએ માતા મૈનાદે ના દુઃખનું નિવારણ.અજમલજીને ખાતરી થઈ કે દ્વારકાપુરીમાં આપવામાં આવેલા વરદાન પ્રમાણે ભગવાન શ્રીકૃષ્ણએ આપણા ઘરમાં અવતાર લીધો છે. પરંતુ એવું કહેવામાં આવે છે કે માતા મૈનાડેના મગજમાં કંઇક શંકા થઇ હોય તેવું લાગ્યું તે જાણીને કે રામદેવના બાળક સ્વરૂપે તેમણે પોતનો પહેલો પરચો (પ્રથમ ચમત્કાર) આ રીતે આપ્યું હતું.

જ્યારે મૈનાદે તેના બંને બાળકોને માતાનું દૂધ આપતી હતી અને તેની સામે રસોડામાં દૂધ ગરમ થઈ રહ્યું હતું, જે ફાટવા લાગ્યું, રામદેવજીએ તેને ત્યાં તેમના અલૌકિક ચમત્કારથી ત્યાં જ રોકી રાખ્યો અને ચૂલામાંથી વાસણ નીચે ઉતારી લીધો, પરિણામે, મૈનાદે પણ તેમને અવતાર માન્યા. આ સંદર્ભમાં, એનો પણ ઉલ્લેખ છે કે જ્યારે રામદેવજી સાત દિવસના હતા, ત્યારે તેમણે માતા મૈનાદેને ઉપરોક્ત પરચો બતાવ્યો હતું.

દરજીને ચમત્કાર બતાવ્યો.એવું કહેવામાં આવે છે કે રામદેવજીને નાનપણમાં જ ઘોડા પર ફરવાની જીદ હતી. છોકરાને મનોરંજન આપવા માટે, મૌનાદે તેમના દરજીને બોલાવ્યો અને તેને ઘોડો બનાવવા માટે એક કિંમતી કાપડ આપ્યું. દરજી જ્યારે ઘોડો લાવ્યો, ત્યારે રામદેવજી તેના પર બેઠા અને તે બેઠો કે તરત જ ઘોડો આકાશમાંથી ઉડી ગયો.

આ ઘટનાથી મૈનાદે અને અજમલને ભારે દુ: ખ થયું હતું. તેમને દરજીને શંકા છે કે તેણે જાદુઈ ઘોડો બનાવ્યો છે. દરજીએ વારંવાર ના પાડી છતાં પણ, તેઓએ તેમને કેદ કરી લીધા. રામદેવજીને ભગવાન માંની ને જ્યારે દરજી મનમાં જ પ્રાર્થના કરવા માંડે છે અને કહે છે કે હે ભગવાન! તમારી રમત મારા માટે મૃત્યુ બની રહી છે, મને માફ કરો અને મને આ ત્રાસમાંથી મુક્ત કરો.

ત્યારે રામદેવજી આંગણામાં રમતા દેખાયા અને તેનો ઘોડો આંગણામાં ઊભો દાણા ખાતો નજરે પડ્યો. જ્યારે દરજીને કેદમાંથી મુક્ત કરવામાં આવ્યો ત્યારે તે રામદેવજીના ચરણોમાં પડ્યો. રામદેવજી બાળાએ તેની ચાહતી બાનીમાં કહ્યું કે તમારે આ સજા ભોગવવી પડી હતી કારણ કે તમને ઘોડો બનાવવા માટે નવું કાપડ અપાયું હતું, પરંતુ તમે ઓમરના કપડાને નવું રાખ્યું અને જૂનું અંદર ભરી દીધું. જે લોકો ‘ખોદી કાઢે છે’ તેને શિક્ષા કરવી જોઈએ. તે જ દિવસથી, તે દરજી તેનો ભક્ત બન્યો અને આજીવિકાથી પોતાનું ગુજરાન ચલાવે છે.

ભૈરવ રાક્ષસ નો વધ.અવતારનું કારણ:ભૈરવ રાક્ષસનો વધ શીર્ષક હેઠળ પ્રસ્તુત વિષય પર સંપૂર્ણ ચર્ચા કરવામાં આવી છે. હકીકતમાં, રામદેવજી ભૈરવ રાક્ષસના આતંકથી પ્રભાવિત લોકોને દૂર કરવા માટે નિર્જન પશ્ચિમ પ્રદેશ (પોકરણ) માં અવતરિત થયા અને ભૈરવ રાક્ષસના આતંકથી બધાને આઝાદ કર્યા.જેના કારણે દરેક અવથા સિમરથ વસ્તુ બની.ભૂમ બસાવાઇ પિછમ રી, દલસી દૈત દઈ.

સારથીયા ખાતીને પૂર્ણજીવિત કર્યો.તેને રુનિચા (રામદેવરા) નું એક બાળ સાથી સારથિયા ગામ હતું. એક દિવસ રામદેવજીએ રમત દરમિયાન તેના ખાતી પુત્ર સારથિયાને પોતાના સાથી મિત્રો સાથે જોયા નહીં, અને તેના મિત્રના ઘરે આવ્યા અને તેની માતાને સારથિયા વિશે પૂછ્યું ત્યારે જ સારથિયાની માતા કહેવા લાગી કે સારથિયા હવે આ દુનિયામાં છે.

વધુ નથી હવે તે ફક્ત સ્વપ્નમાં જ મળી શકે છે. રામદેવજી તેનો હાથ પકડીને સારથીયના મૃત શરીર પાસે પહોંચ્યા અને કહ્યું, ઓ સાથી! તમે કેમ ગુસ્સે થયા? તમે મારો આત્મા છો, તમે હમણાં જ ઉઠો અને મારી સાથે રમવા જાઓ ‘. રામદેવની કૃપાથી સારથિ ઊભો થયો અને તેની સાથે રમવા ગયો.

બોયતા મહાજનનું ડૂબતું વહાણ બચાવ્યું.તે લોકવાયકા છે કે રામદેવરા (રુનિચા) નિવાસી, બાયતા નામના મહાજન રામદેવજીની સલાહ લઈને વેપાર માટે વિદેશ ગયા હતા. તેમને રામદેવ દ્વારા ખાતરી આપવામાં આવી હતી કે કોઈ પણ સંકટ સમયે તેમની પાસે તમામ શક્ય મદદ કરવામાં આવશે. થોડા સમય પછી, બોયતા શેઠ ધનિક થયા પછી વિદેશથી પરત આવી રહ્યા હતા.

વહાણમાં બેસતી વખતે, તે તેના ભાવિ જીવનની રૂપરેખા બનાવી રહ્યો હતો – જે મુજબ ધંધો છોડીને મોટા શહેરમાં સ્થાયી થવું અને આ રાજધાની દ્વારા ધંધો કરવો – પછી તોફાન આવ્યું અને કટોકટીમાં તેનું જીવન મળ્યા પછી, બોયતા શેઠ રામદેવજી પાછા બોલાવ્યા તે સમયે રામદેવજી રુનિચામાં તેમના ભાઈ વીરમદેવ સાથે બેઠેલા ચૌપદ વગાડતા હતા. તેની અલૌકિક શક્તિથી, તેને બોયતા શેઠની દુર્દશાની અનુભૂતિ થઈ, અને તેના અદ્રશ્ય હાથને ફેલાવ્યા પછી, તેમનું ડૂબતું વહાણ બચાવ્યું.

તેમના ગામ રુનિચામાં પહોંચ્યા, બોયતા વિદેશો તરફથી ભેટ રૂપે, આભાર દર્શાવવા રામદેવજી પાસે ગયા. ગળાનો હાર લાવ્યો હતો, પરંતુ જે વાવાઝોડું આવ્યું તે સમય તેની પાસેથી હાર ખોવાઈ ગયો. તેમણે પોતાનું દુ:ખ રામદેવજી સમક્ષ જાહેર કર્યું. રામદેવજી એ પછી હસતા હસતાં ખિસ્સામાંથી તે જ માળા કાઢીને શેઠને બતાવ્યા અને કહ્યું, તારી સ્મૃતિ પર મેં તમારું વહાણ સાચવ્યું અને તમારો ગળાનો હાર ઉપાડ્યો.શેઠ આદર સાથે નમી ગયા, અને ઋણીચા રહીને પોતાનું જીવન લોકોની સેવામાં વિતાવવાનો સંકલ્પ કર્યો.