550 વર્ષો થી તપસ્યા કરી રહ્યા છે આ સંત,હાલ માં પણ વધે નખ અને વાળ, વિશ્વાસ ના થતો હોય તો જાણી લો.

પૌરાણિક કથાઓમાં,તમે સાંભળ્યું જ હશે કે ઋષિ મુનિઓ દેવતાઓને પ્રસન્ન કરવા માટે તપસ્યા કરતા હતા અને દેવતાઓ પણ તેમની તપસ્યાથી ખુશ થઈને તેમને થોડુ વરદાન આપતા હતા અને આજે અમે તમને આવા જ એક સંત વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, આ વિશેની માહિતી સૌથી પહેલા આપવા જઇ રહ્યા છીએ અને આ સંત 550 વર્ષથી ધ્યાનથી તપસ્યા કરવા માટે બેઠેલા છે.

Advertisement

તમને આ સાંભળીને સાચું તો નહીં જ લાગે પણ આ એકદમ સાચું છે અને તિબેટથી લગભગ 2 કિલોમીટર દૂર લાહુલ સ્પીતીના ગિયુ નામના ગામમાં એક સંતની મમી મળી આવી છે અને આ સંતની મમી આજે પણ તે જ ધ્યાનની અવસ્થામાં જોવા મળે છે આમાં આશ્ચર્યની વાત એ છે કે આ સંતની મમીના વાળ અને નખ આજે પણ વધી રહ્યા છે અને તેથી નિષ્ણાતો તેમને મમી તરીકે સ્વીકારવાનો ઇનકાર કરી રહ્યા છે.

ગામ લોકોનું એવું કહેવું છે કે અગાઉ આ મમી એક સ્તૂપમાં સ્થાપિત કરવામાં આવી હતી, પણ તેને કાટમાળમાંથી બહાર કાઢયા પછી તપાસ કરતાં જ જાણવા મળ્યું હતું કે તે 550 વર્ષ જૂનો છે અને નિષ્ણાતો માને છે કે લેપ લગાવ્યા વગર અને જમીનમાં આટલા વર્ષો સુધી દબાયા રહ્યા પછી પણ આ મમીમાં કોઈ પણ પ્રકારનો દોષ નથી.

ગામના વડીલોએ જણાવ્યું હતું કે એક સંત 15 મી સદીમાં અહીં તપસ્યા કરી રહ્યો હતો અને તે જ સમયે ગામમાં પક્ષીઓનો ફેલાવો થયો હતો અને આ સંતે ગામને ક્રોધથી બચાવવા માટે જ ધ્યાન કરવાનું ચાલુ કર્યું હતું અને આ સંતે સમાધિ લેતાની સાથે જ વરસાદ વિના ગામમાં મેઘધનુષ્ય બહાર આવ્યો અને ગામમાં વીંછીનો પ્રકોપ ખતમ થવા લાગ્યો હતો.

કેટલાક લોકો માને છે કે મમી બૌદ્ધ સાધુ સંગલા તેનઝિંગ છે અને તિબેટથી ભારત આવ્યા પછી, તે આ ગામમાં ધ્યાન કરતો બેઠો અને ફરી ક્યારેય જાગી શક્યો નહીં પણ આ મમીના વાળ અને નખ માત્ર વધતા જ નથી પણ માથામાંથી લોહી પણ નીકળી રહ્યું છે અને ગ્રામજનોએ જણાવ્યું હતું કે ખોદકામ દરમિયાન મમીના માથાના ભાગમાં કોઈ આડઅસર થઈ હતી.

ત્યારબાદ તેના માથામાંથી લોહી નીકળવાનું ચાલુ થયું હતું અને મમીના માથાના ભાગે આજે પણ જોઇ શકાય છે અને આ મમીને ગ્લાસ કેબિનમાં મૂકવામાં આવી છે અને જેથી આ મમીને કોઈ પણ નુકસાન ન થાય અને જો તમે પણ આ મમીને કાળજીપૂર્વક જોશો, તો તમને પણ ખબર પડી જશે કે આ મમી હજી પણ ધ્યાનની સ્થિતિમાં જ છે.

Advertisement