આછે જુદા જુદા દેશના અલગ અલગ સૌભાગ્ય ચિહ્નો,જુઓ તસવીરો.

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આપણા દેશના લોકો અંધશ્રદ્ધાળુ જ નથી, પરંતુ આખી દુનિયાના લોકો તેમના જીવનમાં ખુશહાલી માટે ઘણી વસ્તુઓ કરે છે, જેને આપણે અંધશ્રદ્ધા કહી શકીએ છીએ. જો કે, સારા નસીબના આ પ્રતીકો સમગ્ર વિશ્વમાં સમાન નથી. તમને વિશ્વભરના કેટલાક વિશેષ ભવિષ્યચિહ્નો વિશે જણાવે છે.

1. કાર્પ સેલ્સ (માછલીની પ્રજાતિ) પોલેન્ડ.

ઘણા યુરોપિયન દેશોમાં, નાતાલના દિવસે રાત્રિ ભોજન પર કાર્પ પીરસવામાં આવે છે. તે પરંપરાગતરૂપે જરૂરી માનવામાં આવે છે. કેટલાક લોકો ભોજન સમાપ્ત થયા પછી તેમના પાકીટમાં કાર્પ પણ રાખે છે. તેવું ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે.

2. ડાલા ઘોડા (ઘોડો)  સ્વીડન.

આ વિશેષ પ્રકારના ઘોડા સ્વીડનનું રાષ્ટ્રીય પ્રતીક છે. આ ઘોડા સ્વીડનના દાલર્ના ક્ષેત્રમાં જોવા મળે છે અને તેને શક્તિ, વિશ્વાસ, ભાગ્ય અને ખ્યાતિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. જો કે, વાસ્તવિક દાલનો ઘોડો ડોલરનામાં જ બનાવવામાં આવે છે, પરંતુ તમને તે સ્ટોકહોમના દરેક સ્ટોર પર મળશે.

3. લાલ બેટ (ચામગર)  ચાઇના.

એવું માનવામાં આવે છે કે આ ચમત્કાર દુષ્ટ શક્તિઓને દૂર રાખે છે, તેથી તે સારા નસીબનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. ચાઇનીઝ સંસ્કૃતિ અને માન્યતાઓ અનુસાર, જ્યારે 5 ચમત્કારો એકત્રિત કરવામાં આવે છે, ત્યારે તે આરોગ્ય, દીર્ધાયુષ્ય, પ્રેમ, સંપત્તિ અને સદ્ગુણ જેવી પાંચ સારી વસ્તુઓનું પ્રતીક છે.

4. ડોલ્ફિન રોમ.

ડોલ્ફિનને ઘણી જગ્યાએ શુભ માનવામાં આવે છે. રોમ સિવાય, તે ગ્રીસ, ઇજિપ્ત વગેરેમાં સારા નસીબનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. પ્રાચીન સમયમાં, ડોલ્ફિનને સલામતીના નિશાન તરીકે જોવામાં આવતું હતું. હકીકતમાં, જ્યારે ખલાસીઓને દરિયામાં મહિનાઓ વિતાવવા પડતા હતા, ત્યારે એવું માનવામાં આવતું હતું કે જો ડોલ્ફિન જોવામાં આવે તો તેનો અર્થ એ કે જમીન નજીકમાં હશે.

5. હાથી  ભારત.

 

શાહી સવારી હાથી ભારતમાં શુભ માનવામાં આવે છે. તે શક્તિ, સ્થિરતા અને નસીબનું પ્રતીક છે. હાથી ભગવાન ગણેશ સાથે સંબંધિત છે. જેમ તમે જાણો છો, ભગવાન ગણેશનું હાથીનું માથું છે. હાથીને સમૃદ્ધિ અને ભાગ્યનું પ્રતીક પણ માનવામાં આવે છે.

6. ફિગા વશીકરણ  બ્રાઝિલ.

એવું માનવામાં આવે છે કે ફિગા દુષ્ટ ઘર માટે સારી શક્તિ અને સારા નસીબ લાવે છે. દરેક જણ આને બ્રાઝિલમાં પહેરે છે અને પેરુની નજીક છે. એવું માનવામાં આવે છે કે તેને પહેર્યા પછી, તમારું સૌભાગ્ય હંમેશા તમારી સાથે રહેશે અને દુષ્ટ શક્તિઓ હંમેશાં તમારી પાસેથી દૂર રહેશે, પરંતુ ધ્યાનમાં રાખો કે તે ગુમાવશો નહીં, નહીં તો નસીબ પણ તમારી પાસેથી દૂર જશે.

7. હમસા ઇઝરાઇલ અને આરબ દેશ.

આ હાથની આકારની નિશાની સામાન્ય રીતે ઘર અને ઓફિસ વગેરેને સજાવવા માટે વપરાય છે. તે દુષ્ટ શક્તિઓને પણ દૂર રાખે છે. માનવામાં આવે છે કે આ નિશાની પ્રાચીન મેસોપોટેમીયાની સંસ્કૃતિ સાથે સંબંધિત છે.

8. નઝર તુર્કી.

હમસાની જેમ, આંખ પણ દુષ્ટ અને નકારાત્મક શક્તિઓને તમારાથી દૂર રાખે છે. આ નેત્ર આકારનું ચિહ્ન ભારત અને પાકિસ્તાનના રસ્તાઓ પર સારી રીતે વેચાય છે. તે વાદળી, સફેદ, આછો વાદળી અને કાળા કાચનો ઉપયોગ કરીને હાથથી બનાવવામાં આવે છે. તે સામાન્ય રીતે ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર લટકાવવામાં આવે છે. તમે તેને બંગડી અથવા ગળાનો હારની જેમ પણ પહેરી શકો છો.

9. તુમિ પેરુ.

આ વિશેષ ચિહ્નને પેરુમાં દિવાલમાં લટકાવવાનું તુમી કહેવું શુભ માનવામાં આવે છે. તુમી એક પ્રકારની છરી છે જે તાંબુ, સોના, ચાંદી અને કાંસાનો બનેલો છે.

10. પિગ પિગ જર્મની.

ડુક્કરનું નામ સાંભળીને તમારું મોં બગળ્યું હશે, પરંતુ મધ્ય યુગમાં ડુક્કરને પાળવું ધનિક લોકોની નિશાની હતું, અને જર્મનીના લોકો માનતા હતા કે તેનાથી ઘરના સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે.