આ છે આખા વિશ્વનું સૌથી મોટું વેસ્યાં બજાર, દરરોજ આટલાં રૂપિયાની થાય છે કમાણી.

બ્રિટનની ચેનલ ફોરની લેટિન અમેરિકન સંવાદદાતા ગિલરર્મો ગાલ્ડોએ વિશ્વના સૌથી મોટા વેશ્યા બજારોમાં આવેલા કોલમ્બિયાના શહેર મેડલિન વિશે આશ્ચર્યજનક ઘટસ્ફોટ કર્યો છે. ગિલરર્મો ગાલ્ડોસે પોતાના અહેવાલમાં લખ્યું છે કે તે લગભગ 20 વર્ષથી મેડલિનની મુલાકાત લેતો હતો. આ સમય દરમિયાન તેણે મેડલિનની સામાજિક સ્થિતિનો હિસ્સો લીધો. તેમણે પોતાના અહેવાલમાં જણાવ્યું છે કે અહીંની વેશ્યા બજારમાં કુંવારી છોકરીઓનું વેચાણ પૂર જોશમાં ચાલી રહ્યું છે. ગુનેગારો અને વેશ્યાઓ મેડલિન શહેરના વિવિધ વિસ્તારોને અંકુશમાં રાખે છે અને કુંવારી છોકરીઓના વેચાણમાં સૌથી વધુ પૈસા કમાય છે.

Advertisement

ગાલ્ડોસે કહ્યું કે એક કોલમ્બિયનને પણ કહેવું પડ્યું હતું કે જો તમે મેડલિનથી ઉપર છત બાંધશો તો તે વિશ્વનું સૌથી મોટું ચાક હાઉસ હશે. જ્યારે તમે શહેર છોડો છો ત્યારે તમને તે લાગે છે. ગાલ્ડોસના જણાવ્યા અનુસાર એકવાર મેડલિનની મુલાકાત દરમિયાન, તેણી એક એવી સ્ત્રીનો સામનો કરી જે તેની પુત્રીના ભાવિની ચિંતા કરે છે. ગાલ્ડોસ કહે છે કે આ સમય દરમિયાન તેણે મેડલિનને વિશ્વના મર્ડર સિટીથી માંસ વેપારમાં જોયું છે.  1993 માં પાબ્લો એસ્કોબારના મૃત્યુ પછી મેડલિન ગુનેગાર વિશ્વની જેમ અનાથ થઈ ગઈ હતી. બધા હત્યારાઓ માદક દ્રવ્યોના વેપારીઓ અને ગુંડાઓ હવે તેમના બોસ ન હતા તેમની પાસે કોઈ કામ નહોતું પરંતુ ટૂંક સમયમાં ઓફિસિના અથવા ઓફિસ નામની ગેંગ સક્રિય થઈ ગઈ હતી.

જેને કોઈને સોપારી આપવી હોય તે સીધું આ ઓફિસ માં ડાયરેક્ટ જતું રે વર્ષો પછી તે કોલમ્બિયાના ઇતિહાસમાં સૌથી મોટી ગુનાહિત સંસ્થા બની.  પહેલા આ ગેંગ ફક્ત છોકરીઓનો જ સપ્લાય કરતી હતી પરંતુ વધુ પૈસા મળતાં આ ગેંગઓછી વયની છોકરીઓ સપ્લાય કરવાનું શરૂ કરી દીધુ હતું. અને સૌથી વધુ પૈસા તે લોકો માટે હતા જેઓ કુંવારી છોકરીઓ સપ્લાય કરવા તૈયાર હતા.ગિલરર્મો ગાલ્ડોસ કહે છે કે આ ગેંગનો ભોગ બનેલી ઘણી યુવતીઓને હું મળી હતી પણ કોઈ વાત કરવા તૈયાર નહોતું. ખૂબ જ મુશ્કેલીથી એક છોકરી બોલવાની સંમતિ આપી. તેણીનું નામ માંજુઆ છે અને તે 30 વર્ષની છે. તેની છોકરી ચૌદ વર્ષની છે અને બંને મેડલિનની સૌથી ગરીબ કોલોનીમાં રહે છે.ગેંગના સભ્યોએ માર્જુઆને ચેતવણી આપી છે કે તે તેની કુંવરીના બદલામાં ઘણા પૈસા ચૂકવવા પડશે પરંતુ તેની પાસે બીજા વિસ્તારમાં જવા માટે પૂરતા પૈસા નથી. તે હવે ચારે બાજુથી ફસાયેલી અનુભવે છે અને કહે છે કે જ્યારે તેણી જુવાન હતી ત્યારે જાતીય સતામણીનો શિકાર હતી. તે કહે છે કે મારી પુત્રી ને મેળવવા માટે તેઓએ મને મારી નાંખવાની ધમકી, મારું જીવન બરબાદ થઈ ગયું છે અને હું નથી ઈચ્છતિ મારી પુત્રીનું આવું થાય. ગાલ્ડોસ કહે છે કે મેડલિનમાં કેટલાક એવા પત્રકારો છે કે તેઓ તમામ પ્રકારના ગુનેગારોની નવી પેઢીઓ ને મળ્યા. ઘણા મહિનાઓ સુધી સાથે રહ્યા અને ખાતરી કર્યા પછી તેઓએ મને એક ફિલ્મ બનાવવા દીધા.

Advertisement