આ છે દુનિયાનાં સૌથી ઠિંગણા લોકો, દરેકના નામે છે પોતાનો રેકોર્ડ, એક વાર જરૂરું જુઓ.

અજય કુમાર વિશ્વના હાસ્ય એક્ટર ભારતીય કોમેડી સ્ટાર અજય કુમાર સત્તાવાર રીતે વિશ્વના સૌથી યુવા વ્યક્તિ છે અજય માત્ર 2 ફૂટ 6 ઇંચ ઉચો છે અજય કુમારે 50 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કરીને ગિનીસ બુકમાં પોતાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.

ચેન ગ્યુલિન અને લી ટાંગ્યોંગ વિશ્વનું સૌથી નાનું જોડુ.

વિશ્વના સૌથી યુવા યુગલોમાં ચીનનું જોડુ ચેન ગ્યુલિન અને લી ટાંગ્યોંગ શામેલ છે ચેન ગ્યુલીનની લંબાઈ 2 ફુટ 4 ઇંચ છે. તેણે ઓક્ટોબર 2007 માં 3 ફૂટ 7 ઇંચની લી ટાંગ્યોંગ સાથે લગ્ન કર્યા.

એડવર્ડ નીનો હર્નાન્ડેઝ.

એડવર્ડ નીનો હર્નાન્ડિઝનું નામ 4 સપ્ટેમ્બર 2010 ના રોજ વિશ્વની સૌથી નાનું કદ વારો વ્યક્તિ તરીકે આપવામાં આવ્યું હતું 24 વર્ષની ઉંમરે નીનો હર્નાન્ડિઝ ઉંચાઈ 0.7 મીટર હતી અને તેનું વજન માત્ર 10 કિલો હતું હર્નાન્ડેઝ કોલમ્બિયાના બોગોટાના છે તેમના બીજા જન્મદિવસ પછી તેમનો શરીર વિકસિત થયો નહીં.

ખગેન્દ્ર થાપા માંગર.

અનીપલના ખગેન્દ્ર થાપા મગરનો જન્મ 14ઓક્ટોબર 1992 માં થયો હતો તેના પિતાનું નામ રૂપ બહાદુર અને માતાનું નામ ધના માયા થાપા માંગર છે. મગર 12-20 વર્ષની વચ્ચેની વિશ્વની સૌથી ઓછી ઉંમરની વ્યક્તિ છે. માંગરની ઉચાઈ 0.67 મીટર છે. ખગેન્દ્ર થાપાએ 18 વર્ષનો હતો ત્યારે વિશ્વની સૌથી નાની વ્યક્તિનું નામ આપ્યું હતું પહેલાં આ બિરુદ એડવર્ડ નીનો હર્નાન્ડીઝના નામે હતું ખગેન્દ્ર થાપા મગર એ એલિમેન્ટલ વામન છે.

જ્યોતિ આમગે.

જ્યોતિ આમગે લિમ્કા બુક ઓફ રેકોર્ડ્સ અને ગિનીસ બુક વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સ અનુસાર તે વિશ્વની સૌથી યુવા મહિલા છે. જ્યોતિ આમગેની લંબાઈ 0.63 મીટર છે અને તેનું વજન લગભગ 5 કિલો છે આ એ એક પ્રાચીન વામન સ્ત્રી છે જેને આપણે એકોડ્રોપ્લેસિયા પણ કહીએ છીએ આમજેને તેના વામન હોવાનો દુખ નથી પરંતુ તેણીને પોતાનો ગર્વ છે આમગે ને આશા છે કે તે એક દિવસ એક પ્રખ્યાત અભિનેત્રી બનશે.

જુનરી બાલ્વીંગ.

બાલ્વીંગ ની લંબાઈ 0.6 મીટર છે તેના 18 માં જન્મદિવસ પર વિશ્વના સૌથી યુવાન માણસના બિરુદની ભેટ મળી બાલ્વીંગ લુહારનો પુત્ર છે જે દક્ષિણ ફિલિપાઇન્સના સિંડાંગન ગામનો છે જ્યારે બાલ્વીંગ બે મહિનાનો હતો, તે 0.5 મીટર લાંબો હતો તે પછી તેના શરીરનો વિકાસ થયો ન હતો.

સ્ટેસી હેરાલ્ડ.

સ્ટેસી હેરાલ્ડ વિશ્વની સૌથી નાની માતા છે તેઓએ પોતાનો જીવ જોખમમાં મૂક્યો અને એક બાળકને જન્મ આપ્યો હેરાલ્ડની લંબાઈ 2 ફુટ 4 ઇંચ છે તેને કહેવામાં આવ્યું હતું કે જો તે ફરીથી ગર્ભવતી થઈ જાય તો તેનું જીવન જોખમમાં મુકાઈ શકે છે પરંતુ તેણે બહાદુરીથી ડોકટરોને પડકાર ફેંક્યો અને બે બાળકોને જન્મ આપ્યો.

આદિત્ય રોમિયો દેવ.

આદિત્ય રોમિયો દેવની લંબાઈ 0.84 મીટર હતી અને તે વિશ્વનો સૌથી યુવા બોડીબિલ્ડર હતો આદિત્ય દેવ ફાગવારા પંજાબનો રહેવાસી હતો દેવ 22 વર્ષના હતા ત્યારે જલંધરમાં 13 સપ્ટેમ્બર 2012 ના રોજ અવસાન થયું હતું. 2006 માં તેનું નામ ગિનીસ બુક ઑફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સમાં લખાયું હતું.

શેનોન બોબિટ.

આ સૂચિના અન્ય સભ્યોની તુલનામાં શેનોનની લંબાઈ વધુ છે પરંતુ જ્યાં બાસ્કેટબોલની દુનિયામાં દરેક ઇંચની ગણતરી થાય છે તે બધી લંબાઈની ટૂંકી વ્યાવસાયિક બાસ્કેટબોલ મહિલા છે શેનોન બોબીટની લંબાઈ 1.57 મીટર છે.

ગુલ મોહમ્મદ.

ગુલ મોહમ્મદનો જન્મ 15 ફેબ્રુઆરી 1957 માં થયો હતો વર્લ્ડ ગિનીસ બુક ઓફ રેકોર્ડ્સ અનુસાર તે એક નાનો-વૃદ્ધ પુખ્ત માણસ હતો 19 જુલાઇ 1990 ના રોજ રામ મનોહર લોહિયા હોસ્પિટલ દ્વારા તપાસવામાં આવતા તેમની લંબાઈ 0.57 મીટર હતી અને તેનું વજન 17.0 કિલો હતું ગુલ મોહમ્મદનું મૃત્યુ 1 ઓક્ટોબર 1997 માં થયું હતુંતે લાંબા સમયથી શ્વસન ની પીડા થી પીડાતો હતો અસ્થમા અને શ્વાસનળીનો સોજો સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો હતો તેની માંદગીનું મુખ્ય કારણ વધુ પડતા ધૂમ્રપાન હતું.