આ છે સમગ્ર વિશ્વમાં ફેલાયેલી કુદરતી ખૂબસૂરતી, આજથી પેહલાં તમે ક્યારેય નહીં જોયા હોય આવા પિક.

આપણી ધરતી ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક છે પૃથ્વીમાં ઘણી એવી જગ્યાઓ છે જેના વિશે જાણીને તમને આશ્ચર્ય થશે ઘણી વખત આવા કુદરતી દ્રશ્યો અને જગ્યાઓ જોવા મળે છે જેને આપણે આપણી જાતને નસીબદાર માનીએ છીએ અહીં આશ્ચર્યજનક સ્થળો અને વિશ્વના આકર્ષક દ્રશ્યોની કેટલીક તસવીરો કેમેરામાં કેદ કરવામાં આવી છે.

Advertisement

વેસ્ટ યોર્કશાયર ઉપર લેન્ટિક્યુલર વાદળ.

આ દુર્લભ લેન્ટિક્યુલર વાદળો પશ્ચિમ યોર્કશાયરના એક સ્થળ પેનીનેસ ખાતે જોવા મળ્યાં હતાં હિમાલયના પર્વતોની આસપાસ આવા દુર્લભ વાદળો જોવા મળે છે અહીં દાંતાવાળા વાદળો જોવાનું ખૂબ જ દુર્લભ દૃશ્ય હતું.

મરુન બીચ પાજિન ચીન.

તે ચીનના પાંજિન શહેર લાલ સમુદ્ર કિનારે નજીક છે આ બીચ લાલ ઘાસથી ઘેરાયેલું છે જે આ બીચને સૌથી અલગ બનાવે છે આ સમુદ્રતટની ભરતી જમીન સમગ્ર વિશ્વમાંથી હજારો પક્ષીઓને આકર્ષે છે આ સ્થાન સ્થળાંતર કરનારા પક્ષીઓની લાંબી મુસાફરીના માર્ગમાં આવે છે તેથી સ્થળાંતર કરનારા પક્ષીઓ અહીં થોડો સમય રહે છે.

સલાર ડી યુયુની, બોલિવિયા (સલાર ડી યુયુની, બોલિવિયા).

બોલિવિયામાં સલાર દે યુયુની પાસે વિશ્વની સૌથી મોટી મીઠું પાન છે આ સ્થાન બોલિવિયાના દક્ષિણ-પશ્ચિમમાં પોટોસમાં સ્થિત છે આ સ્થાનની ઉચાઇ દરિયા સપાટીથી 65,65 .6 મીટર આશરે 11,995 ફુટ છે.

ઝળહળતી ગુફાઓ ન્યુઝિલેન્ડ.

ગ્લો વોર્મ્સ ગુફાઓ ન્યુઝિલેન્ડના ઉત્તર આઇલેન્ડના વેટોમો ખાતે સ્થિત છે આ ગુફાઓમાં વિવિધ પ્રકારની અગ્નિ છે આવી અગ્નિશામકો ફક્ત ન્યુઝીલેન્ડમાં જ જોવા મળે છે આ અગ્નિશામકોનું કદ મચ્છર જેવું છે.”વૈટોમો” શબ્દ માઓરી ભાષામાંથી આવ્યો છે આ ગુફાઓ અગ્નિશામકોને કારણે ઝગમગતી હોય છે.

ન્યુઝિલેન્ડના એસ્પરેટસ ક્લાઉડ્સ.

2006 માં ન્યુઝીલેન્ડના આકાશમાં આવા વાદળો જોવા મળ્યા હતા જ્યારે આ પહેલા આવા વાદળોનો કોઈ રેકોર્ડ નથી જો તમે ક્યારેય એસ્પરેટસ વાદળોનું નામ ન સાંભળ્યું હોય તો તેનું કારણ એ છે કે આવા વાદળો આકાશમાં પહેલી વાર જોવા મળ્યા છે.હજી સુધી આંતરરાષ્ટ્રીય સંસ્થાઓ દ્વારા આ વાદળોનું નામ સંપૂર્ણપણે સ્વીકાર્યું નથી.

મોર્નિંગ ગ્લોરી ક્લાઉડ ઓસ્ટ્રેલિયા.

 

મોર્નિંગ ગ્લોરી વાદળો ખૂબ જ દુર્લભ વાદળો છે આ ઓસ્ટ્રેલિયાના નીચા સ્તરના વાતાવરણમાં જોવા મડે છે આ વાદળો એકાંત તરંગ જેવા દેખાય છે આવા વાદળો વિશ્વના ઘણા ભાગોમાં જોવા મળ્યા છે જ્યારે તરંગો રોલ વાદળનું સ્વરૂપ લે છે ત્યારે આવા વાદળો રચાય છે.

સાફ વાદળી પાણી ગ્રીસ.

આ સ્થાન ગ્રીક ટાપુ છે જેનું નામ કોર્ફુ છે તે વિશ્વના સૌથી સ્વચ્છ તરતા પાણીમાંનું એક છે. અહીંનું પાણી એટલું સ્પષ્ટ છે કે હોડી હવામાં ઉડતી હોય તેવું લાગે છે

સિંક હોલ ગ્વાટેમાલા.

તે 2010 માં ગ્વાટેમાલા શહેરમાં ભયાનક આપત્તિના કારણે સિકહોલ પડી ગયો હતો આ દુર્ઘટનાને કારણે 65 ફુટ વર્તુળમાં બનેલી ત્રણ માળની ફેક્ટરી અંદર 100 ફૂટ અંદરની જમીનમાં તૂટી ગઈ હતી આ સિંકહોલ બનાવવાનું મુખ્ય કારણ પાકેલા જ્વાળામુખી ફાટવું ઉષ્ણકટિબંધીય તોફાનોનું આગમન અને ગટર પાઇપનું લિકેજ હતું.

રેગિના સિલ્વેરા દ્વારા બનાવવામાં આવેલ એબીસલ.

આ ચિત્ર ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક છે આમાં કલાકારો દ્વારા આ રીતે બેરીઓ જમીન પર બનાવવામાં આવી છે જે પોતે એક આશ્ચર્યજનક દ્રશ્ય બનાવે છે આ ભૂમિ પર ચાલતા લોકો જાણે હવામાં ચાલતા હોય તેવું દેખાય છે.

ન્યુઝીલેન્ડના ઠડી માં થયેલી જિલનો નજારો.

લિંડન લેક ન્યુઝીલેન્ડના કેંટરબરી વિસ્તારમાં આવેલું છે આ તળાવ શિયાળામાં સંપૂર્ણ થીજી જાય છે આ દ્રશ્ય તળાવ સ્થિર થવાનું અદભૂત દૃશ્ય બતાવે છે તળાવ ન્યુઝીલેન્ડના હાઇવે 73 પર આવે છે.

Advertisement