આ છે ભારતના લાઇસન્સ વાળા વેસ્યા બજાર,જ્યાં ક્યારેય નથી પડતી રેડ,જુઓ તશવીરો.

વેશ્યાવૃત્તિને વિશ્વનો સૌથી જૂનો વ્યવસાય કહેવામાં આવે છે.એવો વ્યવસાય કે જે ક્યારેય સમાપ્ત થઈ શકતો નથી.વેશ્યાવૃત્તિનો ધંધો મોબાઈલ જેવો થઈ ગયો છે.સમય સાથે આ વ્યવસાયને વ્હીલ્સ પણ મળી ગયા છે.બજારની જરૂરિયાત તેને બધે આપી છે.તેમાં પહેલાથી મોટી મોટી હોટલો લક્ઝુરિયસ રિસોર્ટ અને જૂના રૂમમાં પ્રવેશ હતો પરંતુ હવે આ ધંધો શેરીઓમાં પહોંચી ગયો છે.જો કે આ વ્યવસાય મહિલાઓની રોજિંદા સ્વતંત્રતા પર કલંક છે.1956 માં કોઈ રન નોંધાયો નહીં કાયદા હેઠળ વેશ્યાગીરીને કાનૂની માન્યતા આપવામાં આવી હતી પરંતુ 1986 માં તેમાં ઘણી શરતો ઉમેરવા માટે સુધારો કરવામાં આવ્યો હતો.શરત મુજબ જાહેર સેક્સને ગુનો માનવામાં આવતો હતો અને તેમાં સજાની જોગવાઈ પણ મૂકવામાં આવી હતી.

Advertisement

ગિસ્ફ્રોશી ફેક્ટરીમાં ‘ઇન્ફેક્શન ઓફ સિન’.હવે તે ખરાબ નસીબ કહેવાશે કે દેશમાં આવી ઘણી ગલીઓ છે.જ્યાં જેમ જેમ દિવસો નજીક આવે છે તેમ તેમ ભૂંગ્રો ચીમનો રણકાર એટલો બધો અવાજ દબાવવામાં આવે છે.તો ચાલો હું તમને કહું છું કે ભારતના એવા 10 રેડ લાઇટ વિસ્તારો વિશે જેમના નામ ફક્ત એશિયામાં જ નહીં પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં લેવામાં આવે છે. દિલ્હીનો જી.બી.

દિલ્હીમાં જીબી રોડને ગેસ્ટિન બેસ્ટિન રોડ કહેવામાં આવે છે.તે દિલ્હીનો સૌથી મોટો રેડ લાઇટ વિસ્તાર છે.જો કે તેનું નામ બદલીને 1965 માં સ્વામી શ્રદ્ધાદાનંદ માર્ગ કરવામાં આવ્યું.આ ક્ષેત્રનો પણ પોતાનો ઇતિહાસ છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે મોગલ કાળમાં કુલ પાંચ રેડલાઇટ વિસ્તારો હતા.બ્રિટિશરોના સમયે આ પાંચ વિસ્તારોને એક સાથે રાખવામાં આવ્યા હતા અને તે જ સમયે જી.બી.જીબી રોડના ઓરડાઓ પર કેબીનમાં સેવા પ્રદાન કરવામાં આવે છે.નિષ્ણાતોના મતે વેશ્યાવૃત્તિ અહીં સૌથી મોટો ધંધો છે અને નેપાળ અને બાંગ્લાદેશની મોટી સંખ્યામાં છોકરીઓ અહીં દાણચોરી કરીને અહીં લાવવામાં આવે છે.એક જ રૂમમાં હાલમાં ઘણા કેબીન છે જ્યાં એક સાથે અનેક ગ્રાહકો પીરસવામાં આવે છે. કોલકાતાની સોનાગાચી.

સોનાગાચી દેશના પૂર્વી ભાગમાં સૌથી મોટો મહાનગર એશિયાનો સૌથી મોટો રેડલાઇટ વિસ્તાર માનવામાં આવે છે.એક અંદાજ મુજબ અહીં ઘણી બહુમાળી ઇમારતો છે જ્યાં લગભગ 11 હજાર વેશ્યાઓ વેશ્યાવૃત્તિમાં સામેલ છે.સોનાગાચી ની વેશ્યાઓ પાસે લાઇસન્સ છે.ઉત્તર કોલકાતાના શોભા બજાર નજીક ચિતરંજન એવન્યુ પર સ્થિત વિસ્તારમાં વેશ્યાવૃત્તિ સાથે જોડાયેલી મહિલાઓને પરવાગી મળી છે.અહીં આ વ્યવસાય વિવિધ જૂથો દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે જેને એક રીતે ગેંગ કહેવામાં આવે છે.એક અનુમાન મુજબ 18 વર્ષથી ઓછી વયના આશરે 12 હજાર છોકરીઓ જાતીય વેપારમાં સામેલ છે. મુંબઇના કામથીપુરા.

તે ભારતનો બીજો સૌથી મોટો રેડ લાઇટ વિસ્તાર છે.અહીં ઘણા સેક્સ વર્કર્સ રહે છે જેની હાલત કાદવ કરતા પણ ખરાબ છે.બીડી બનાવવાનો એક નાનો ઉદ્યોગ પણ છે જે મહિલાઓ દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે.હાજી મસ્તાન અને દાઉદ ઇબ્રાહિમ જેવા ગુંડાઓ 80 ના દાયકામાં અહીં આવતા હતા.1880 માં આ વિસ્તાર બ્રિટીશરોનું આશ્રયસ્થાન બન્યું. પુણેનો બુધ્ધર્પેટ.

પુણેનો બુધ્ધર્પેટ ભારતનો ત્રીજો સૌથી મોટો રેડ લાઇટ ક્ષેત્ર માનવામાં આવે છે.અહીં 5000 જેટલા સેક્સ વર્કર્સ કામ કરે છે.આ વિસ્તારમાં પુસ્તકો અને ઇલેક્ટ્રોનિક ચીજોનો વેપાર પણ થાય છે. ગ્વાલિયરનો રેશમપુરા.

મધ્યપ્રદેશમાં સિંધિયા પરિવારની ધરતી પર ગ્વાલિયરમાં રેશમપુરા એક મોટો લાલ પ્રકાશ વિસ્તાર છે.અહીં સેક્સ ટ્રેડ માટે વિદેશી યુવતીઓ સાથે મોડેલ્સ કોલેજની છોકરીઓ છે.એક રીતે કોલેજની છોકરીઓ માટે શાળા કચેરીઓ ખોલવામાં આવી રહી છે.કોલગર્લ્સનું બુકિંગ ઇન્ટરનેટ અને મોબાઇલ પર આવતી માહિતીના આધારે કરવામાં આવે છે. કોલગર્લ્સ કરાર અથવા પગારપત્રક પર લેવામાં આવે છે. અલ્હાબાદનું મીરગંજ.

અલ્હાબાદનો આ વિસ્તાર ગેરકાયદેસર વેશ્યાવૃત્તિ માટે જાણીતો છે.અહીં જવું પણ જોખમ મુક્ત થી ઓછુ નથી.મીરગંજ રેડલાઈટ એરિયા લગભગ 150 વર્ષ જુની છે.દરેક ઘરની બહાર તૈયાર મહિલાઓ દરેક મુલાકાતીઓને તેઓને બોલાવતી જોવા મળશે.મળતી માહિતી મુજબ અહીં વેશ્યાવાળ બનતા હતા અને વૃદ્ધ જમીંદરો અહીં મુજ્રાની મુલાકાતે આવતા હતા. વારાણસીનો શિવદાસપુર વિસ્તાર.

પ્રાચીન કાળથી આ વિસ્તારમાં વેશ્યાવૃત્તિ ચાલી રહી છે.આ વિસ્તાર ઘાટ શહેર વારાણસીના એક અલગ ખૂણામાં છે.જ્યાં આ ધંધો ચાલે છે.શિવદાસપુર વારાણસી રેલ્વે સ્ટેશનથી લગભગ 3 કિલોમીટરના અંતરે આવેલું આ ક્ષેત્ર અહીં રેડ લાઇટ એરિયા તરીકે પ્રખ્યાત છે.તે એક રીતે યુપીનો સૌથી મોટો રેડલાઇટ વિસ્તાર છે.અહીંની સાંકડી શેરીઓમાં ઘરની બહાર ઉભા રહેતી છોકરીઓ ગ્રાહકોની તે જ રીતે પરંપરાગત રીતે ઝૂમતી નજરે પડે છે જે એક સમયે વેશ્યાગૃહમાં પરંપરાગત રીતે કરવામાં આવતી હતી. નાગપુરની ગંગા અને જમુના.

નાગપુરમાં ઇટવારી વિસ્તાર મહારાષ્ટ્રનો પેટા વિભાગ ગંગા-જમુના વિસ્તાર છે જ્યાં વેશ્યાવૃત્તિ કરવામાં આવે છે.આ વિસ્તાર આખા નાગપુરમાં શરીરના વેપાર માટે પ્રખ્યાત છે.ખાસ વાત એ છે કે તે ઘણા ગુનાઓનો આધાર પણ છે. મુઝફ્ફરપુરનું ચતુર્ભુજ સ્થાન.

મંદિરો અને વેશ્યાગૃહો ઘણા વર્ષોથી અહીં આસપાસ છે.આ વિસ્તાર વિશે જાણીને એવું લાગે છે કે આપણા પૂર્વજોના સમયે કેટલીક અલગ સામાજિક માન્યતાઓ હોવી જોઈએ.એવું કહેવામાં આવે છે કે આ ઉત્તર બિહારનો સૌથી મોટો રેડલાઇટ વિસ્તાર છે. મેરઠનું કબાડી માર્કેટ.

કબાડી બજાર એ પશ્ચિમ યુપીના મોટા શહેર મેરઠમાં સ્થિત એક ખૂબ જ જૂનો રેડ લાઇટ વિસ્તાર છે.અહીં શરીરનો વેપાર બ્રિટીશ કાળથી કરવામાં આવે છે.સેક્સ ટ્રેડ બિઝનેસમાં મોટાભાગની નેપાળી છોકરીઓ અહીં છે.

Advertisement