આ છે મહાદેવનું ચમત્કારીક શિવલિંગ,અગણિત હુમલા થવા છતાં પણ ટસ થી મસ નહિ થયું આ શિવલિંગ.

આજે અમે તમને એવા અદ્ભુત શિવલિંગ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેની પૂજા માત્ર હિન્દુઓ જ નહીં પરંતુ મુસ્લિમો દ્વારા પણ કરવામાં આવે છે. મહાદેવી ઝારખંડી શિવ મંદિરમાં સ્થાપિત, તે પણ શિવલિંગ મુસ્લિમોમાં વિશ્વાસ ધરાવે છે.અહીં ભગવાન શિવ વર્ષોથી મુસ્લિમો માટે આરાધ્ય દેવ છે.ઉત્તર પ્રદેશના ગોરખપુરમાં સરૈયા તિવારી નામનું એક ગામ છે.જ્યાં આ અનોખા શિવલિંગ શ્રી શ્રી મહાદેવ ઝારખંડી શિવ મંદિરમાં સ્થાપિત થયેલ છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે આ શિવલિંગ 100 વર્ષથી વધુ જૂનું છે. લોકો માને છે કે કોઈ પણ ભક્ત જે શિવના આ દરબારમાં આવે છે અને આદરપૂર્વક ઇચ્છે કરે છે.તેની ઇચ્છા ચોક્કસપણે પૂર્ણ થાય છે.આ શિવલિંગ માત્ર હિન્દુઓ જ નહીં પણ મુસ્લિમોમાં પણ એટલું જ આદરણીય છે.કારણ કે તેમાં કલમા (ઇસ્લામનો પવિત્ર વાક્ય) લખેલ છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે ભારત પર 17 વખત આક્રમણ કરનાર મહેમૂદ ગઝનવી આખા દેશના મંદિરોને લૂંટ્યા પછી અહીં પહોંચ્યો હતો, ત્યારે તેણે અને તેની સેનાએ આ શિવલિંગ વિશે સાંભળીને આ મંદિરનો નાશ કર્યો હતો.મંદિર તોડી પાડ્યા બાદ ગઝનવીની સેનાએ પણ શિવલિંગને ઉથલાવવાનો પ્રયાસ કર્યો પરંતુ તે શિવલિંગને ખલેલ પહોંચ્યો નહીં.

તેણે શિવલિંગનો નાશ કરવા માટે અનેક પ્રહાર પણ કર્યા પરંતુ તેના ઉપર એક પણ ખરોચ આવી ન હતી.જેટલા ઉંડા તેઓ ખોદતા શિવલિંગ તેટલું વધશે.જ્યારે છેવટે તે તેની યોજનાઓમાં સફળ થઈ શક્યો નહીં ત્યારે તેણે શિવલિંગ પર કલ્મા કોતર્યો, જેથી કોઈ પણ હિન્દુ તેની પૂજા ન કરી શકે.

ગઝનવીએ વિચાર્યું કે શિવલિંગ ઉપર કલ્મા લખીને હિન્દુઓ તેની પૂજા નહીં કરે, પરંતુ હિન્દુઓ તેમ જ મુસ્લિમો પણ અહીં પૂજા કરે છે.આ મંદિર વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે ઘણા પ્રયત્નો કર્યા પછી પણ ક્યારેય છત રહી નથી. આ શિવલિંગ હજી ખુલ્લા આકાશની નીચે છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે આ મંદિરની બાજુમાં તળાવનું પાણી પણ આશ્ચર્યજનક છે.આ પાણીમાં સ્નાન કરીને એક રાજાનો રક્તપિત્ત મટી ગયો. ત્યારથી, લોકો અહીં આવે છે અને તેમની ચામડીના રોગોથી છૂટકારો મેળવવા 5 મંગળવાર અથવા રવિવારનું સ્નાન કરે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ કરવાથી તેમનો રોગ મટી જાય છે.