આ છે “મોત ને માત” આપવા વાળા વ્યક્તિ,એક જણે તો જીવતે જીવ કાપ્યો હતો પોતાનો હાથ,જુઓ વિગતે.

તમે ઘણા લોકોની અતુલ્ય અને આશ્ચર્યજનક વાર્તાઓ સાંભળી હશે, જેમણે અસામાન્ય પરિસ્થિતિમાં મૃત્યુને હરાવી દીધી છે.મોતના મોંમાંથી બહાર આવ્યા.

Advertisement

1.એરોન રોસ્ટન.

પોતાને બચાવવા માટે તેણે તેનો હાથ કાપી નાખ્યો.2003 માં, ઉતાહ નામની જગ્યા પર હાઇકિંગ કરતી વખતે એક મોટો ભારે પથ્થર આરોનના હાથ પર પડ્યો. પાંચ દિવસથી આરોન ત્યાં અટવાયો હતો. આવા સંજોગોમાં પણ, તે ફક્ત તેની દૃઢ ઇચ્છાશક્તિને કારણે જ બચી શક્યો. છેવટે તેણે ત્યાંથી નીકળવા માટે તેનો હાથ કાપી નાખવાનો નિર્ણય કર્યો. તેણે પહેલા પોતાનો દફન થયેલ હાથ તોડી નાખ્યો અને પછી તેને છરી વડે કાપી નાખ્યો. પછી તે બહાર નીકળી શક્યો.

2.લિન્ડી હાર્ડિંગ.

ખરાબ પેરાશૂટ સાથે સ્કાયડાઇવિંગ.એક સમયે હાર્ડિંગ સ્કાયડાઇવિંગ માટે ગયો હતી. તે તેના માટે ખૂબ ઉત્સુક હતી. પરંતુ જ્યારે 8500 ફૂટની ઉંચાઈએ વિમાનમાંથી કૂદકો લગાવ્યા પછી તેનો પેરાશૂટ ન ખોલ્યો, ત્યારે તેની બધી ઉત્સુકતા સમાપ્ત થઈ ગઈ.તે પ્રતિ કલાક 70 માઇલની ઝડપે પડવા લાગી. આટલી ઉંચાઇથી નીચે પડ્યા પછી, કોઈનું બચવું મુશ્કેલ છે.પરંતુ તે બચી ગઈ.તેના કરોડરજ્જુ અને ફેફસાંને નુકસાન થયું હતું, તેનું નાક તૂટી ગયું હતું અને દાંત તૂટી ગયા હતા, પરંતુ તેનો બચાવ કોઈ ચમત્કારથી ઓછો નહોતો.

3.હોલી ડન.

ફક્ત બચી ગયેલા વિકટ એંજિસ રેંડેઝે 6 લોકોની હત્યા કરી હતી અને આગળ પણ કરવાનો હતો. હોલી ડન અને તેના બોયફ્રેન્ડ ચેરીસ મેયરની પાર્ટીથી દૂર રેલ્વે ટ્રેક પર ચેટ કરી રહ્યા હતા, ત્યારે રીસેન્ડીઝ ત્યાં આવીને તેમને ધમકી આપી હતી.ત્યારબાદ તેણે બંનેને બાંધી અને ચેરીસને તેના માથા પર 50 પાઉન્ડર પથ્થરથ મારીને મારી નાખ્યો. હોલી ડન પર પણ દરેક રીતે ત્રાસ આપવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ કોઈક રીતે તે પોતાને બચાવવામાં સફળ રહી. આ હુમલામાં, તેની ગળા અને આંખને ગંભીર ઇજા પહોંચી હતી અને જડબા તૂટી ગયા હતા, પરંતુ તે પોતાને બળાત્કારથી બચાવવામાં સફળ રહી હતી.

4.પોલ રોસોલી.

એનાકોન્ડા જીવંત ખાઈ ગયો હતો પણ તે બચી ગયો.એનાકોન્ડા ડિસ્કવરી ચેનલ પર એક વિશેષ કાર્યક્રમ ચલાવી રહ્યો હતો, તે દરમિયાન ફિલ્મ નિર્માતા પોલ રોઝલાઈ ‘સાપ સ્યુટ’ પહેરીને એનાકોન્ડા તરફ ચાલ્યો ગયો. પોલ આ પહેલા પણ ઘણી વખત એનાકોન્ડાના પેટમાંથી પાછો ફર્યો છે.પરંતુ આ વખતે તે બાલ બાલ બચ્યા હતા.જ્યારે તેને ખ્યાલ આવ્યો કે તેનો ખભા તૂટી રહ્યો છે ત્યારે તેનું માથું એનાકોન્ડાના મોમાં અડધું હતું.તે પછી તરત જ, તેણે તેના અન્ય ક્રૂ મેમ્બર્સને ઇશારાથી તેને બહાર કાઢવા કહ્યું ત્યારબાદ કોઈક રીતે તેને વિશાળ એનાકોન્ડાની પકડમાંથી બચાવી લેવામાં આવ્યો.

5.ટ્રુમન ડંકન.અડધા શરીરને ટ્રેનની ટક્કરથી કાપી નાખવામાં આવ્યું હતું.ડંકન, જે રેલરોડ સ્વિચમેન તરીકે કામ કરતો હતો, તે ટ્રેનની નીચે આવ્યો. આને કારણે તેનું શરીર બે ટુકડા થઈ ગયું. તે બંને પગ અને કિડનીથી અલગ હતો. આમ હોવા છતાં, તેણે તેના સેલફોનથી 911 પર ફોન કર્યો અને 45 મિનિટ આમજ રોકાઈ રહ્યો. 23 સર્જરી બાદ તે બચી ગયો હતો.

Advertisement