આ ગામનાં પુરુષો પહેરે છે મહિલાઓના કપડાં,કારણ જાણી તમે પણ દંગ થઈ જશો.

માત્ર ભારત જ નહીં, વિશ્વના ઘણા ભાગોમાં લોકો અંધશ્રદ્ધાના નામે હજી પણ આવી વસ્તુઓ કરે છે, એ જાણીને તમે આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો.ક્યારેક ડર, ક્યારેક મુશ્કેલ સંજોગોને લીધે, સમજદાર લોકો પણ અંધશ્રદ્ધાની સામે મૂર્ખ કામ કરે છે.આજે અમે તમને એક એવા ગામ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં પુરૂષો સ્ત્રીઓના અને કપડાં પહેરીને સ્ત્રીની જેમ ભટકતા હોય છે ભૂતના ડરને કારણે.

Advertisement

હા થાઇલેન્ડના એક ગામમાં, બધા પુરુષો કપડાં પહેરવાની સાથે-સાથે મહિલાઓની જેમ મેક-અપ કરીને ફરતા હોય છે.ખરેખર, આ ગામના લોકોનું માનવું છે કે એક વિધવા મહિલાની આત્મા ગામમાં ભટકે છે.જે પુરુષો પર નજર રાખે છે.ગામના 5 તંદુરસ્ત માણસોની ઉંઘમાં અચાનક મૃત્યુ પછી એવું માનવામાં આવે છે કે સ્ત્રીની આત્માએ તેમને મારી નાખ્યા છે અને તેમની આત્માને તેમની સાથે લઈ ગઈ છે જેથી તેઓ તેમની સાથે તેમની રીતે જીવી શકે.

આ ઘટના પછી ગામની મહિલાઓએ તેમના પતિ અને પુત્રોને મહિલાના કપડા પહેરાવવાનું શરૂ કર્યું, જેથી આત્માને લાગે કે અહીં કોઈ પુરુષ નથી.આ ઉપરાંત, ભૂતને દૂર રાખવા માટે ગામલોકોએ લાલ કપડાં સાથે એક ડરામણું પૂતળું બનાવ્યુ છે અને તેનો ગુપ્ત ભાગ આશરે 80 સેન્ટિમીટર છે, જેથી ભૂત તેને જોઈને ડરી જાય.ગુપ્ત અંગની ઉપર લાલ રંગમાં લખેલું છે કે ‘અહીં કોઈ પુરુષ રહેતો નથી. ગામલોકોને લાગે છે કે તેમની યુક્તિઓ કામ કરે છે કારણ કે ત્યારબાદ ગામમાં કોઈ માણસ મૃત્યુ પામ્યો નથી. ગામના વડીલોને ડર છે કે હવે ટીનેજ છોકરાને ભૂતો નિશાન બનાવશે. ગામનો એક વૃદ્ધ જોની કહે છે.મને લાગે છે કે વિધવા આત્મા ગામના તંદુરસ્ત માણસોની હત્યા કરી રહી છે.5 લોકોનાં મોત થઈ ચૂક્યાં છે.મારી પત્ની અને બાળકોને ડર હતો કે તે આત્મા મને પણ મારી નાખશે.

મને બચાવવા માટે, મારા પરિવારે ઘરની સામે એક મોટી પેની ડરામણી પૂતળી મૂકવાનું શરૂ કર્યું. ગામના દરેક ઘરની સામે પુતળા રાખવામાં આવે છે.તે ભૂતને દૂર રાખીને પુરુષોનું રક્ષણ કરે છે.જો કે તે પાંચ લોકોના મોત પાછળનું વાસ્તવિક કારણ શોધી શકાયું નથી.પરંતુ ભૂતનું કારણ ગામ લોકો માને છે.

Advertisement