આ મહિલાનાં નામે છે વિશ્વમાં સૌથી લાંબા નખનો રેકોર્ડ,અધધ આટલાં વર્ષથી નથી કાપ્યા નખ.

આજે આ લેખમાં અમે જે સ્ત્રી વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ જો તેમના નખની કુલ લંબાઈ ઉમેરવામાં આવે તો તે લગભગ 20 ફુટ સુધી પહોંચે છે.તેના નખ હોલીવુડના કેટલાક સૌથી ભયાનક પાત્રોને પણ ડરાવી શકે છે. ક્રિસ વાલ્ટનની જે લાસ વેગાસના એક વ્યાવસાયિક ગાયક છે અને સ્ટેજ જગતમાં ધ ડચેસ તરીકે પ્રખ્યાત છે ક્રિસ વાલ્ટન વિશ્વના સૌથી લાંબા નખ રાખનારી છોકરી તરીકે પ્રખ્યાત છે ગિનીસ બુક ઇફ રેકોર્ડ્સની 2012 ની આવૃત્તિમાં તેમનું નામ શામેલ છે જણાવીએ કે ક્રિસના ડાબા હાથના નખની લંબાઈ 10ફુટ 2ઇંચ છે જ્યારે તેના જમણા હાથના નખ 9ફૂટ 7ઇંચ લાંબા છે.

Advertisement

આટલા લાંબા નખ ગિનીસ બુક ઑફ રેકોર્ડ્સમાં પોતાનું નામ દાખલ કરવા ક્રિસને ખૂબ જ સંઘર્ષ કરવો પડ્યો હતો ક્રિસે 1993 થી તેના નખ કાપ્યા નથી હવે તેમના નખ વળાંકવાળા આકારમાં મોટા થયા છે ગિનીસ બુક ઑફ રેકોર્ડ્સના પ્રવક્તા સ્ટુઅર્ટ ક્લાક્સ્ટન તેને અનોખી સુંદરતા કહે છે ત્યાં જ ક્રિસ તેના સ્વસ્થ નખનું રહસ્ય સ્વસ્થ જણાવે છે.

મોટા નખની સમસ્યાઓ ક્રિસ કહે છે કે તે દૂધ પીતી નથી અને ફક્ત તે જ ખોરાક લે છે જે તેના નખ માટે આરોગ્યપ્રદ છે વિશાળ નખની તંદુરસ્તીના રહસ્ય વિશે જ્યારે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે વાલ્ટને કહ્યું કેન્ડી અને ઘણું બધુ સ્વસ્થ આંગળીઓના નખ આવી વિશાળ રીતે આકૃતિમાં બદલાયાં પોતાની અંદર સમસ્યાઓ પણ લાવે છે પરંતુ ક્રિસ પોતાને અનુકૂળ જણાવે છે અને કહે છે કે જીવન ચાલે છે.

ક્રિસ જણાવે છે કે આવા વિશાળ નખ વડે જીવન જીવવામાં ખાસ મુશ્કેલી નથી. તે મોબાઈલમાં એસએમએસ બનાવવા માટે આંગળીના ટેડવાનો ઉપયોગ કરે છે ક્રિસ કાર પણ સરળતાથી ચલાવી લે છે અને પિયાનો પણ વગાડે છે પરંતુ જ્યારે તેમને ખિસ્સામાંથી કંઈક કાઢવું પડે છે ત્યારે તેમને ચોક્કસપણે સમસ્યાઓ થાય છે તેણે જેકેટના હાથ પર બટનો અથવા ઝિપર્સ પણ મૂક્યા છે જેથી તેમને પહેરવામાં કોઈ તકલીફ ન પડે.

તમને જણાવી દઇએ કે ક્રિસે લગ્ન કર્યા નથી અને કહે છે કે હું મારી જાતને પ્રેમ કરું છું જો કે તે એ કહેવાનું ભૂલતી નથી કે તેના નખ પુરુષોને તેની તરફ આકર્ષિત કરે છે ગિનેસ બુક ઑફ વર્લ્ડ રેકોર્ડમાં નામ મળ્યા બાદ ક્રિસ વાલ્ટનને તેના નખને કપાવી નાખ્યા છે.

Advertisement