આ ટ્રક ડ્રાઇવરએ પોતાનો જીવ જોખમમાં નાખી બચાવી હતી યુવતીની જાન, ચાર વર્ષ બાદ યુવતી એ આ રીતે ચૂકવ્યું એહસાન.

તમે તે કહેવત સભળીયું હશે કે જે કોઈ નથી હોતું તેનો ભગવાન હોય છે લોકો મુશ્કેલીમાં હોય ત્યારે ભગવાનને ઘણીવાર યાદ કરતા હોય છે અને જો ફરિયાદ હૃદયથી હોય છે તો ભગવાન પણ તેને બચાવવા માટે કોઈ ફરિશ્તા મોકલે છે આજે અમે તમને પીલીભીત અને તનકપુર માર્ગ પર સ્થિત હરદયાલપુર ગામની આવી જ એક ઘટના જણાવીશું એ જાણ્યા પછી તમે પણ આ કહેવતને માન આપશો આ ગામની આજુબાજુ એક ખૂબ ઘણું જંગલ આવેલું છે અને સાવિત્રી દેવીની ઝૂંપડી ગામથી લગભગ 300 મીટર દૂર છે સાવિત્રી તેની 17 વર્ષની પુત્રી કિરણ સાથે ઝૂંપડીમાં રહે છે.

સાવિત્રીના પતિએ 4 વર્ષ પહેલા આ દુનિયામાં નથી રહ્યા પતિના ગયા પછી માતા અને પુત્રી બંને એકલા રહે છે થોડા દિવસો પહેલા બંને ઝૂંપડીમાં સૂતા હતા ત્યારે કેટલાક ગુંડાઓએ તેમના ઘર પર હુમલો કર્યો તે રાત્રે 1.30 ની આસપાસ કર્યો હતો તેણે બળજબરીથી સાવિત્રીની પુત્રી કિરણને ઉપાડી અને જંગલમાં લઈ જતા સમયે કિરણે ખૂબ અવાજ કર્યો પરંતુ બે લોકો હોવાને કારણે તે કંઇ કરી શકી નહીં.

પરંતુ તે પછી એક વ્યક્તિ કિરણના જીવનમાં દેવદૂત તરીકે આવ્યો ખરેખર, જ્યારે ગુંડાઓ કિરણને જંગલ તરફ લઈ જઈ રહ્યા હતા ત્યારે ત્યાંથી એક ટ્રક પસાર થઈ રહી હતી ટ્રક ડ્રાઈવર (અસલમ) એ કિરણનો અવાજ સાંભળતાં તે ટ્રક રોકીને મિત્ર સાથે જંગલ તરફ દોડીયો જંગલની સામે પચોંયો ત્યારે તેને ખુબજ ડરાવનો હતો તેણે જોયું કે બે માણસો એક છોકરીને તેમનો હવાસનો શિકાર બનાવી રહ્યા છે આ જોઈને અસલમે તેના બંને હાથથી એક ગુંડાને પકડીયો ત્યારે બીજો ગુંડો આવ્યો અને તેણે પાછળથી અસલમના માથા પર હુમલો કર્યો અસલમને ઘણી ઈજા થઈ હતી.

પણ અસલમે હાર માની નહિ અને તેણે ફરીથી છોકરીને બચાવવામાં લાગી ગયો યુવતીને બચાવવાના મામલે અસલમનો મિત્ર પણ ઘાયલ થયો હતો તેણે બંનેવ ગુંડા સાથે મુકાબલો કર્યો અને છેવટે ગુંડાઓએ ત્યાંથી ભાગી ગયા બહાદુરી બતાવીને અસલમે કિરણનું ઈજ્જત બચાવી અસલમને ઘણી ઇજાઓ થઈ હતી જેના કારણે તેને થોડા દિવસો માટે હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો સારો થયા પછી અસલમ સાવિત્રી અને કિરણને મળ્યો અને ત્યાંથી ચાલ્યો ગયો.

આ ઘટનાને 4 વર્ષ વીતી ગયા છે એક દિવસ અસલમ એજ રસ્તેથી ક્યાંક જઈ રહ્યો હતો ત્યારે અચાનક કોઈ કારણોસર તેની ટ્રકને આગ લાગી અને ટ્રક બેકાબૂ થઈને ખાડામાં પડી ગઈ તેમની ટ્રક સાથે ખાડામાં ફસાઈ ગયો હતો ખાઈ સાવિત્રીના ઘરથી લગભગ એક કિલોમીટર દૂર હતી અચાનક જ સાવિત્રી અને કિરણ રાત્રે જોરજોરથી અવાજ સાંભળીને જાગી ગયા બંને અવાજો સાંભળીને ખાઈ પર પહોંચાયાં તેમને કઈ રીતે અસલમનો જીવ બચાવ્યો અને તેને તેના ઘરે લઈ ગયા તેમને ડૉક્ટર ને બોલાવી ને ઘાયલ અસલમ નો ઈલાજ કરાવ્યો જ્યારે અસલમ ભાન માં આવે છે તો તેઓ કિરણ ને ઓળખી જાય છે તેમને પૂછ્યું શુ તેજ છોકરી છે જે ને ગુંડાઓ ઉપાડી ગયા હતા આ વાત સાંભળી ને કિરણ પણ તેમને ઓળખી ગઈ અને ગળે વળગી ને રડવા લાગી અસલમ ના આંસુ પણ બંધ થવાનું નામ નતા લેતા અને તે દિવસ થી કિરણે અસલમ ને ભાઈ બનાવી લીધો અને તે હવે દર રક્ષાબંધન એ તેને રાખડી બાંધે છે. જ્ઞાતિ અને ધર્મ ની ત્યારે ખબર પડશે જ્યારે તમે જણાવશો નહિતર માણસાઈ માં ધર્મ અને જ્ઞાતિ હોતી નથી