આ “સરકારી એપ્લિકેશન”તમારા માટે ખૂબ ઉપયોગી સાબિત થશે, આજે જ ડાઉનલોડ કરો..

કેન્દ્રની મોદી સરકાર સતત તેમના ડિજિટલ ભારતના સપનાને પૂર્ણ કરવા માટે પ્રયાસ કરી રહી છે, સરકાર સારી રીતે જાણે છે કે મોબાઈલ ફોન આજકાલ દરેક પાસે છે, આને ધ્યાનમાં રાખીને, સરકાર તેના ડિજિટલ ભારત અભિયાનને પ્રોત્સાહન આપવા માટે સતત ભારતની નવી સરકારી એપ્લિકેશન્સ ઇન્ડિયન ગવર્નમેન્ટ એપ્લિકેશન લોંચ કરી રહી છે. આનાથી લોકોને સારી ઘણી સુવિધાઓ તો મળી રહી છે, સાથે તેઓને વધુ સારું જીવન જીવવાની તક પણ મળી રહી છે. તમને જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં જ મોદી સરકારે તેના ડિજિટલ ઇન્ડિયા અભિયાન અંતર્ગત એમપસપોર્ટ સેવા એપ્લિકેશનને પણ અપડેટ કરી હતી. લોકોને આ એપ્લિકેશન દ્વારા લોકોએ પાસપોર્ટ મેળવવા આમ તેમ ભટકવું નહીં પડે. તેઓ આ એપ્લિકેશન દ્વારા દેશના કોઈપણ સ્થળેથી સરળતાથી પાસપોર્ટ માટે અરજી કરી શકે છે.

તેના સિવાય ભારત સરકારની ડિજિટલ ઇન્ડિયા અભિયાનને સફળ બનાવવાના હેતુસર ચૂંટણી પંચે સિવીઝી નામની એક એપ પણ શરૂ કરી છે, જેના દ્વારા કોઈપણ નાગરિક ચૂંટણી દરમિયાન ગેરકાયદેસર પ્રવૃત્તિઓ અથવા દ્વેષપૂર્ણ બાબતોનાવીડિયો અને ફોટા પણ મોકલી શકે છે. આ ઉપરાંત ભારત સરકારે મોબાઈલ એપ્સના મહત્વને સમજતા ડિજિટલ પેમેંટ સરકારી વિભાગથી જોડાયેલા ઘણા કામો માટે અને ઇન્કમટેક્સ ડિપાર્ટમેન્ટની સર્વિસ માટે તમામ એવી એપ્સ લૉન્ચ કરી છે જેનાંથી લોકો અવે તેમના કલાકોના કામ મિનિટોમાં પતાવી શકે છે,અને ત્યાં અમે આજે તમને સરકારની એવી એપ્સ વિશે જણાવીશું જે તમારા માટે ખૂબ કામની એપ સાબિત થઈ શકશે. ઇન્ડિયન પોલીસ એર્ટ યોર કૉલ એપ.

મોદી સરકારે દેશની સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખીને અને તેના ડિજિટલ ઇન્ડિયા પ્રોગ્રામને પ્રોત્સાહન આપતા માટે એક એપ લૉન્ચ કરી છે જેનું નામ છે, ઇન્ડિયન પોલીસ એર્ટ યોર કૉલ એપ. જેમ આ એપ્લિકેશનનુ નામ બતાવે છે કે આ એપ્લિકેશન દ્વારા, લોકો તેમની લોકેશનથી પોલીસ સ્ટેશન સરળતાથી શોધી શકે છે. આ સાથે, આ એપ્લિકેશન નજીકના પોલીસ સ્ટેશનના અંતર અને માર્ગને શોધવા માટે પણ સક્ષમ સાબિત થઈ શકે છે. આ એપ દ્વારા તમે ડિસ્ટ્રિક્ટ કંટ્રોલ રૂમ અને એસપી ઑફિસના નંબર પણ કાઢી શકો છો .કોઈપણ વ્યક્તિ આ એપનો ઉપયોગ તેમની મુશ્કેલીની ઘડીએ કરી શકે છે. આ એપ્લિકેશન દ્વારા તમે તમારી સુરક્ષા માટે કોઈપણ સમયે પોલીસને બોલાવી શકો છો. તે જ સમયે, વપરાશકર્તાઓ જરૂરિયાત સમયે આ એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કરીને કૉલ પણ કરી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ એપ્લિકેશન જીપીએસ સિસ્ટમ પર કામ કરે છે. આ એપ્લિકેશનને એનઆઈસી (નેશનલ ઇન્ફોર્મેટિક્સ સેન્ટર) દ્વારા શરૂ કરવામાં આવી છે. બીજી બાજુ, જો તમે આ એપ્લિકેશનને તમારા મોબાઇલમાં ડાઉનલોડ કરો છો, તો તમે હંમેશાં સલામત અને પોલીસની આસપાસનો અનુભવ કરશો. અને આ એપથી દેશભરના સ્ટેશનો આ એપ્લિકેશન સાથે જોડાયેલા છે. આ એપને 4-5વાર ટચ કરતા જ 4-5 પોલીસ સ્ટેશન વિશેની માહિતી સેકંડમાં પ્રાપ્ત થશે. ખરેખર, આ એપથી ડિજિટલ ઇન્ડિયાને પ્રોત્સાહન તો મળ્યું જ છે સાથે,નાગરિકોને સલામતીનો વધુ સારો વિકલ્પ પણ મળ્યો છે. એમપરિવહન એપ્લિકેશન.

મોદી સરકારના ડિજિટલ ઇન્ડિયા પ્રોગ્રામ અંતર્ગત લોન્ચ કરવામાં આવેલી, આ એપ્લિકેશન એક મોટી વર્ક એપ્લિકેશન છે જે માર્ગ પરિવહન મંત્રાલયે શરૂ કરી હતી. જો તમે તમારા પરિવહન સંબંધિત દસ્તાવેજો રાખવા માંગતા હો, તો આ એપ્લિકેશન તમારા માટે બનાવવામાં આવી છે. ખરેખર, આ એપ્લિકેશન દ્વારા, તમે તમારું લાઇસન્સ અથવા વાહન આરસી ડિજિટલ સ્વરૂપમાં રાખી શકો છો. તમે તમારી કાર અથવા ટુ-વ્હીલર નોંધણી પ્રમાણપત્રની ડિજિટલ કૉપી પણ બનાવી શકો છો. આ એપ્લિકેશન દ્વારા, લોકો તેમની હાલની કાર નોંધણીની વિગતો તેમજ તેમની જૂની કારની સંપૂર્ણ વિગતો ચકાસી શકે છે. બીજી બાજુ, જો તમે જૂની કાર ખરીદવાનું પણ વિચારી રહ્યાં છો, તો આ એપ્લિકેશન તમારા માટે ખૂબ ઉપયોગી સાબિત થઈ શકે છે. આ એપ્લિકેશનમાં, કોઈપણ વાહનને લગતી બધી માહિતી ઉપલબ્ધ છે. જેમ કે માલિકનું નામ, નોંધણીની તારીખ, મોડેલ, વીમા માન્યતા વગેરે.

ઈંક્રેડિબલ ઇન્ડિયા એપ્લિકેશન.

ભારત દુનિયાભરના તેના આકર્ષક પર્યટન સ્થળો માટે જાણીતું છે. ભારતમાં ઘણી એવી જગ્યાઓ છે કે જ્યાં દેશ વિદેશના લોકો મુલાકાત લે છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને, કેન્દ્ર સરકારે તેના ડિજિટલ ઇન્ડિયા પ્રોગ્રામ અંતર્ગત પર્યટનને પ્રોત્સાહન આપવા માટે ઈનક્રેડિબલ ઇન્ડિયા એપ્લિકેશન શરૂ કરી છે, જેની મદદથી ભારતમાં જે લોકો યાત્રા કરી રહ્યા છે તેમને સારો એવો ફાયદો પહોંચાડી શકાય છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ એપ્સ વિવિધ ટૂરિસ્ટ પ્લેસ પર સંપૂર્ણ માહિતી લઈ શકે છે. આ સાથે, રાજ્યના તમામ આકર્ષણો વિશે સંપૂર્ણ માહિતી પણ મેળવી શકાય છે. ખાસ વાત એ છે કે આ એપ્લિકેશન હિન્દી અને અંગ્રેજી બંને ભાષાઓમાં પણ ઉપલબ્ધ છે. ભારત સરકારની ઈનક્રેડિબલ ઇન્ડિયા એપ્લિકેશનની વિશેષ વિશેષતા એ છે કે તે વ્યવસ્થિત રીતે તમામ રાજ્યોના મુખ્ય પર્યટક સ્થળો અને દાર્શનિક આકર્ષણ સ્થળોની માહિતી બતાવવામાં આવી છે. જેની મદદથી લોકો સરળતાથી પર્યટન સ્થળો વિશે માહિતી મેળવી શકશે. આ સાથે, આ એપ્લિકેશનની મદદથી, તમે પર્યટક સ્થળે કેવી રીતે પહોંચવું તે પણ શોધી શકો છો, માર્ગોની માહિતી પણ લઈ શકો છો અથવા કોઈપણ બે શહેરો અથવા સ્થળો વચ્ચેનું અંતર સરળતાથી જોઈ શકો છો. આ એપ્લિકેશન એક શ્રેષ્ઠ ભારત ટૂરિસ્ટ ગાઇડ પણ છે. ભારતભરની મુસાફરી માટે, આ ભારત પર્યટન એપ્લિકેશન તમને દરિયાકિનારા, કમાનવાળા પર્વતીય ક્ષેત્ર, રોમેન્ટિક સ્થળો, અમરનાથ યાત્રા ટ્રાવેલ ગાઇડ શોધવામાં પણ મદદ કરશે. બીજી બાજુ, જો તમે વેકેશનની યોજના પણ બનાવી રહ્યા છો અથવા મુસાફરી કરવાની તૈયારી કરી રહ્યા છો, તો તમારે તમારા સ્માર્ટ ફોનમાં મોદી સરકારની ઈનક્રેડિબલ ઇન્ડિયા એપ્લિકેશનને ડાઉનલોડ કરી લો,કારણ કે આ એપ દ્વારા તમને એક જ પ્લેટફોર્મ પરની બધી માહિતી મળી રહે છે. જશે. આંતરરાષ્ટ્રીય અને ઘરેલુ પર્યટકો અહીંયા કોઈ શહર કે પર્યટક પ્લેસ, કે ઘરેલુ ટુર ઑપરેટર્,ટ્રાન્સપોર્ટ ઑપરેટર્સ ,રિઝનલ લેવલ ગાઇડ્સ અને ક્લાસિફાઇડ હોટેલની જાણકારી સાથે ઘણાં બધાં સ્થળોનો આનંદ લઈને અજ્ઞાત અવિશ્વસનીય સ્થાના વિશે પણ જાણી શકો.

ઈ – પાઠશાળા.

ભારત સરકારના માનવ સંસાધન વિકાસ મંત્રાલય અને એનસીઇઆરટીએ હવે વિદ્યાર્થીઓ માટે ઇ-પાઠશાળા એપ્લિકેશન શરૂ કરી છે. જે વિદ્યાર્થીઓ માટે ખૂબ જ ઉપયોગી સાબિત થઈ રહી છે ઇ-પાઠશાળા એપ્લિકેશન દ્વારા વિદ્યાર્થીઓ મોબાઈલ, ટેબ્લેટ, કમ્પ્યુટર વગેરે પર તેમના કોર્સ પુસ્તકો અને અન્ય અભ્યાસક્રમની સામગ્રી મફતમાં વાંચી શકશે. ભારતને ઝડપથી ડિજિટાલાઇઝ કરવા ભારત સરકારની ઇ-પાઠશાળા એપ્લિકેશન ખૂબ ઉપયોગી સાબિત થઈ રહી છે. તે જ સમયે, નાના ખભા પર ભારે પુસ્તકો વહન કરતા બાળકોને પણ આ એપ્લિકેશન દ્વારા ઘણી સહાય મળી છે. હવે તેણે તેના નાના ખભા પર પુસ્તકોનો ભાર સહન કરવો પડશે નહીં. કારણ કે આ એપ્લિકેશન દ્વારા, તેઓ તેમના કોર્સ પુસ્તકોમાંથી અભ્યાસ કરી શકશે. ડિજિટલ ઇન્ડિયા અભિયાન અંતર્ગત શિક્ષણ અધ્યયન પ્રક્રિયામાં આઇસીટીના વ્યાપક ઉપયોગને પણ પ્રોત્સાહન આપવામાં આવ્યું છે. ઈ પાઠશાળા મોબાઇલ એપ્લિકેશન બધા માટે સમાન, ગુણવત્તા, સમાવિષ્ટ શિક્ષણ અને આજીવન શિક્ષણ અને ડિજિટલ દુરીને દૂર કરવા માટેના લક્ષ્યને પ્રાપ્ત કરવા માટે રચાયેલ એક એપ્લિકેશન છે. ઈ બુક્સને વિદ્યાર્થીઓ અને અધ્યાપકો અને માતા પિતા દ્વારા મોબાઈલ ફોન, ટેબ્લેટ્સ (ઇપબ તરીકે) અને ડેસ્કઃસ્ટોપ સહિતના વિવિધ ઉપકરણોના માધ્યમથી ઉપયોગ કરી શકાય છે. આ સિવાય, ઇપાઠશાળા તેમને વપરાશકર્તાઓ માટે તેમના ઉપકરણોના સપોર્ટ અનુસાર ઘણા પ્રકારનાં પુસ્તકો સ્ટોર કરવામાં પણ મદદ કરે છે. તેની વિશેષ બાબત એ છે કે આ એપ્લિકેશનમાં, વપરાશકર્તાઓ ઝૂમ, બુકમાર્ક, હાઇલાઇટ, નેવિગેટ, શેર પિંચ, સિલેક્શન, હાઇલાઇટ અને ટેક્સ્ટ-ટુ-સ્પીચ ઉપરાંત ઘણા વિકલ્પો આપે છે, જેનાથી વપરાશકર્તાઓને તેમાંથી વાંચવા માટે સરળતા રહે છે

જીએસટી રેડ ફાઇન્ડર.

જ્યારે મોદી સરકારે દેશભરમાં જીએસટી લાગુ કર્યો ત્યારે લોકો જીએસટી દરો અંગે મૂંઝવણમાં મુકાયા. કારણ કે તેઓ જુદી જુદી વસ્તુઓ અને સેવાઓના જીએસટી દરોથી સારી રીતે જાણકાર નોહતા. લોકોના આ તણાવને દૂર કરવા માટે, ભારત સરકાર અને નાણાં પ્રધાન અરુણ જેટલી અને સીબીઇસી (સેન્ટ્રલ બોર્ડ ઓફ એક્સાઈઝ એન્ડ કસ્ટમ્સ) ની સત્તાવાર વેબસાઇટ દ્વારા ‘જીએસટી રેટ ફાઇન્ડર’ એપ્લિકેશન શરૂ કરવામાં આવી હતી. આ એપ્લિકેશન દ્વારા લોકો વિવિધ માલસામાન અને સેવાઓ અને તેનાથી સંબંધિત જીએસટી દરો વિશે સરળતાથી માહિતી સરળતાથી મેળવી શકશે. ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે જીએસટી રેટ ફાઇન્ડર કોઈપણ માલ અથવા સેવાઓ ખરીદતા પહેલા વપરાશકર્તાઓને તેમના પર લાદવામાં આવેલા જીએસટી દરની સાચી માહિતી પ્રદાન કરે છે, જેથી લોકો તેને ચકાસી શકે અને યોગ્ય ચુકવણી કરી શકે. આનો અર્થ એ કે જીએસટીના દર જાણવા માટે ભટકવાની જરૂર નથી, તમે તમારા મોબાઇલમાં જીએસટી રેટ ફાઇન્ડર એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરીને માહિતી મેળવી શકો છો. આ રીતે, આ એપ્લિકેશન તમને જીએસટી સંબંધિત દરેક માહિતી પ્રદાન કરવામાં મદદ કરશે. તે જ સમયે, આ એપ્લિકેશનની વિશેષ બાબત એ છે કે આ એપ્લિકેશન ઓફલાઈન પણ કાર્ય કરે છે. તમે ગૂગલ એપ્લિકેશન અથવા પ્લે સ્ટોર પર જઈને આ એપ્લિકેશનને સરળતાથી ડાઉનલોડ કરી શકો છો.

ઉમંગ.

લોકોને સરળતાથી ઘરે બેઠા બેઠા મહત્વપૂર્ણ સુવિધાઓ આપવાના મક્સદથી પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદીએ વિવિધ પ્રકારની એપ્લિકેશનો શરૂ કરી છે, જેમાંથી”ઉમંગ”મોદી સરકાર દ્વારા લૉન્ચ કરવામાં આવેલી એક ખૂબ ઉપયોગી એપ છે. આ એપ્લિકેશન દ્વારા તમે કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારોની 162 સેવાઓ મેળવી શકો છો. આ સાથે, આટલી સુવિધાઓ પ્રદાન કરવાની આ પહેલી એપ્લિકેશન છે. તમને જણાવીએ કે આ એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કરવા માટે, તમારે પહેલા સાઇન અપ કરવાની જરૂર પડશે. આ પછી, વપરાશકર્તાઓ ઘરે એપીએફઓ અને સીબીએસીઇ બિલ ચુકવણી અને અન્ય ઘણી મહત્વપૂર્ણ સેવાઓનો લાભ લઈ શકે છે. આપને જણાવી દઈએ કે ઇલેક્ટ્રોનિક્સ અને આઇટી મંત્રાલયે રાષ્ટ્રીય ઇ-ગવર્નન્સના સહયોગથી આ એપ્લિકેશન શરૂ કરી છે. આ એપ્લિકેશનનું પૂરું નામ યુનીફાઇડ મોબાઇલ એપ્લિકેશન માટે ન્યુ-એજ-ગવર્નન્સ છે, જે સંક્ષેપ “ઉમંગ” દ્વારા વધુ જાણીતું છે. જો તમે ભારત સરકારની આ ઉપયોગી એપ્લિકેશનને તમારા સ્માર્ટ ફોનમાં પણ ડાઉનલોડ કરી છે, તો આ એપ્લિકેશન તમને તમારા સીબીએસઈ શાળા કેન્દ્રો, શાળા પરિણામોને જોવા માટે પણ મદદ કરી શકે છે. આટલું જ નહીં,આ એપના માધ્યમથી પાક વીમા પ્રીમિયમ અંગેની માહિતી આ એપ્લિકેશન દ્વારા મેળવી શકાય છે. જમીનની તંદુરસ્તી જાણી શકાય છે. સરકારી હોસ્પિટલોમાં દર્દીને બતાવવા માટે ઓપીડીમાં નામ નોંધણી કરાવી શકાય છે. આ સિવાય અન્ય સેવાઓ વિશેની માહિતી માટે લોકો આ એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ મોટા પાયે કરે છે. તમને જાણીવીએ કે આ એપ્લિકેશનને એન્ડ્રોઇડ, આઈઓએસ તેમજ મોબાઇલના વિંડોઝ પ્લેટફોર્મ પર સરળતાથી ડાઉનલોડ કરી શકાય છે. તે જ સમયે, આ એપ્લિકેશન 13 ભાષાઓમાં ઉપલબ્ધ છે. જેમાં અંગ્રેજી, હિન્દી, આસામી, ગુજરાતી, બંગાળી, કન્નડ, ઉડિયા, પંજાબી, મલયાલમ, મરાઠી, તમિલ, તેલુગુ અને ઉર્દૂ ભાષાઓ શામેલ છે. સ્વચ્છ ભારત અભિયાન.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ સ્વચ્છ ભારત મિશનને સફળ બનાવવાના ઉદ્દેશ્યથી ‘સ્વચ્છતા’ મોબાઇલ એપ્લિકેશન શરૂ કરી છે. આ એપ્લિકેશનની મદદથી લોકોને આજુબાજુના વાતાવરણને સ્વચ્છ રાખવામાં મદદ મળશે. જો તમે સફાઈ એપ્લિકેશન પર તમારી આસપાસ ફેલાયેલી ગંદકીનો વિડિઓ અથવા ફોટો અપલોડ કરો છો તો મનપા દ્વારા તાત્કાલિક કાર્યવાહી કરવામાં આવે છે. તે જ સમયે, તમારી આસપાસ ફેલાયેલી ગંદકી અંગે ફરિયાદ કર્યા પછી પણ કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવી રહી નથી, તો તમે આ એપ દ્વારા પાલિકાના અધિકારીઓનો સંપર્ક કરી શકો છો. જે તમને વાતાવરણને સ્વચ્છ રાખવામાં મદદ કરશે. બીજી બાજુ  જો તમારી સમસ્યાનું નિરાકરણ હજી પણ ન આવે, તો આ માટે પ્રતિસાદ પણ મોકલી શકાય છે. સ્ટાર્ટઅપ ઇન્ડિયા.

સ્ટાર્ટઅપ ઈન્ડિયા એ ભારત સરકાર દ્વારા શરૂ કરવામાં આવેલી મુખ્ય એપ્લિકેશન છે. સ્ટાર્ટએપ એ ખાસ કરીને વેપારીઓ માટે બનાવવામાં આવીલે એપ છે. જેથી આ એપ્લિકેશન દ્વારા વેપારી વર્ગ પ્રારંભિક ઇકોસિસ્ટમ સંબંધિત માહિતી મેળવી શકે. તે જ સમયે, આ એપ્લિકેશન દ્વારા, વપરાશકર્તાઓ સરળતાથી સ્ટાર્ટઅપ્સથી સંબંધિત તમામ સરકારી યોજનાઓ વિશે પણ સરળતાથી શોધી શકશે. પોસ્ટઇન્ફો.

સેન્ટર ફોર એક્સેલન્સ દ્વારા બનાવાયેલી એપ્લિકેશન પોસ્ટ ઇંફો,એ પોસ્ટ વિભાગની મહત્વપૂર્ણ એપ્લિકેશન છે. આ એપ્લિકેશનની મદદથી, વપરાશકર્તાઓ સરળતાથી પાર્સલ ટ્રેકિંગ, પોસ્ટ ઑફિસ શોધ, ટપાલ કેલ્ક્યુલેટર, વીમા પ્રીમિયમ કેલ્ક્યુલેટર અને વ્યાજ કેલ્ક્યુલેટર જેવી સુવિધાઓનો સરળતાથી લાભ લઈ શકે છે. તે જ સમયે, પોસ્ટ વિભાગ લોકોને વિવિધ પ્રકારની જીવન વીમા પૉલિસી પોસ્ટલ લાઇફ ઇન્સ્યુરન્સ અને ગ્રામીણ ટપાલ જીવન વીમા દ્વારા પ્રદાન કરે છે. વપરાશકર્તાઓ એપ્લિકેશન દ્વારા તમામ પોસ્ટલ  ગ્રામીણ ટપાલ જીવન વીમા પોલિસીને પ્રીમિયમને ટ્રેક કરી શકે છે. આઇઆરસીટીસી.

ભારત સરકાર દ્વારા આ એપ્લિકેશન એક સૌથી લોકપ્રિય એપ્લિકેશન છે. આ એપ્લિકેશન દ્વારા, લોકો ઝડપી અને સરળતાથી વ્યવહાર કરી શકે છે. આ સાથે ઑનલાઇન રેલ અને હવાઈ ટિકિટ પણ કરી શકાશે. આ સાથે હોટલ બુક કરવામાં પણ આ એપ્લિકેશન ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. આયકર સેતુ.

આ એપ્લિકેશન ઇન્કમટેક્સ વિભાગની ઘણી સેવાઓ માટે એકદમ ઉપયોગી છે. આ એપ્લિકેશન દ્વારા, વપરાશકર્તાઓ ઑનલાઇન ટેક્સ ચૂકવણી કરી શકે છે, ઑનલાઇન પૈન અરજી પણ કરી શકે છે, તેમજ કરની ગણતરીમાં આવકવેરા બ્રિજ એપ્લિકેશનમાં મદદ કરી શકે છે. તે જ સમયે, આ એપ્લિકેશનની વિશેષતા એ છે કે તેમાં એક ચેટબોક્સ પણ છે જે કરદાતાઓના કરેલા પ્રશ્નોના જવાબ પણ આપે છે.