ભારતમાં મળતી આ વસ્તુઓની વિદેશમાં છે ખૂબ માંગ,,અહિયાના લોકોને ખબર જ નથી.

આવું જ એક સૂત્ર આયુર્વેદમાં લખ્યું છે કે શરીરને ભોજનમાંથી જે ખાંડ મળે છે તે ઝડપથી ભળે તેમાં કોઈ અવરોધ ન આવે આવી કોઈ વસ્તુ ખોરાકમા ના મેળવો હવે તેમણે આ વાત સાઢા ત્રણ હજાર વર્ષ પહેલાં કહી છે તમે જોયું કે આપણા દેશમાં કેટલા મહાન લોકો બન્યાં છે જેઓએ સાઢા ત્રણ હજાર વર્ષ પહેલાં કહ્યું કે તમે ને ખાંડ ભોજનના રૂપમાં ખાવા જઈ રહ્યા છો તે ઝડપથી તમને મળે અને તમને મળવામાં કોઈ રુકાવટ ના આવે એવી કોઈ વસ્તુ ના ખાવ.

Advertisement

આજના આધુનિક વિજ્ઞાન મુજબ રાજીવ ભાઈએ શોધવાનું શરૂ કર્યું કે આપણા આજના ખોરાકમાં એવી કઈ કઈ વસ્તુ છે જે ખોરાકમાં હાજર કુદરતી ખાંડના ઉપયોગમાં રુકાવટ લાવે છે તો પરિણામો આશ્ચર્યજનક હતા.

આપણાં દેશમાં એક ખૂબ મોટી લેબોરેટરી છે જેનું નામ CDRI CENTRAL DRUG RESEARCH CENTER છે રાજીવ ભાઇ ત્યાં ગયા અને ઘણા વૈજ્ઞાનિકો સાથે વાત કરી અને કહ્યું મને જણાવો કે આપણા આહારમાં કઈ વસ્તુઓ છે જે આપણા ખોરાકની કુદરતી ખાંડને શરીર માટે ઉપયોગમાં લેતા અટકાવે છે પછી એક અવાજથી બધા વૈજ્ઞાનિકોએ કહ્યું કે જે વસ્તુ લેવામાં આવી છે તેનું નામ ખાંડ છે એ જ ખાંડ જે તમે ચાની અંદર નાખો છો.

હવે તમે કહેશો તેના બદલે શું ખાવું તો જવાબ છે ગોળ ખાઓ તમે કહેશો કે ગોળ અને ખાંડમાં શું તફાવત છે આ બંને વચ્ચે ખાસ્સો તફાવત છે ખાંડ બનાવવા માટે ખાંડમાં 23 ઝેર રાસાયણિક ઉમેરવા પડે છે અને આ તે બધા ઝેર છે જે શરીરની અંદર જાય છે પરંતુ બહાર નીકળી શકતા નથી અને ગોળ જે સીધા જ કોઈ ઝેર વિના બનાવવામાં આવે છે જ્યારે શેરડીનો રસ ગરમ કરો તો ગોળ બને છે તેમાં કંઈ નાખવાનું નથી હોતું વધુને વધુ દૂધ ઉમેરવામાં આવે છે અને તેમાં કશું ઉમેરવું જરૂરી નથી.

ગોળ કરતા એક બીજી વસ્તુ જે તમે ખાઈ શકો છો તેનું નામ છે કાકવી જો તમે ક્યારેય ગોળ ને બનતા જોયું હશે તો પછી તમે તેના વિશે પણ જાણતા હશો આ કાકવી ગોળ કરતા સારી છે ગોળ સારો છે પણ જો ત્યાં ગોળ કરતાં પણ કંઇક સારું હોય તો તે કાકવી છે એક કામ કરો કાકબીને ડોલમાં ભરીને રાખો તે બગડશે નહીં તમે તેને 1 વર્ષ અને 2 વર્ષ આરામથી રાખી શકો છો કાકવીનો ભાવ પણ લગભગ ગોળ જેટલો છે હવે તમે કાકવી ખાઓ નહીં તો ગોળ ખાશો જો તમને કાકવી મળે તો સમજો કે તમે રાજા છો જો કાકવના મળીને ગોળ મળે તો તે નાના રાજા છે.

હમણાં સુધી તમે વિચારતા જ હશો કે આ કાકવી શું છે તમને એ પણ કહીએ કે કાકવી એટલે કે જ્યારે આપણે શેરડીનો રસ ગરમ કરવાનું શરૂ કરીએ ત્યારે તે ગરમ કરતા ગોળ બનતા પહેલા અને તેનો રસ ગરમ કર્યા પછી એક લિક્વિડ બને છે તે લિક્વિડને જ કાકવી કહેવાય છે જ્યાં પણ ગોળ બને છે ત્યાં કાકવી જરૂર મળશે.

તમને મારી એક એક નાનકડી વિનંતી છે કે આ ખાંડ તમારા ઘરમાંથી કાઢી નાખો ખાંડ એ આખી દુનિયાનો નાશ કર્યો છે સુગર મીલવાળા લોકોમાં પણ BP હાઈ છે રાજીવ ભાઈ આખા હિન્દુસ્તાનમાં પ્રવાસ કરે છે જ્યારે તેઓ સુગર મિલોના લોકોને મળતા ત્યારે તેઓ કહેતા કે રાજીવભાઈ અમે પણ ખૂબ તકલીફમાં છીએ આપણે ખાંડ બનાવવાનું અને ખાવાનું શરૂ કર્યું ત્યારથી શરીરની હાલત ખરાબ છે સુગર મિલો સ્થાપવા પાછળ કરોડો રૂપિયાનો ખર્ચ કરવામાં આવે છે અને ખાંડ બનાવવા માટે શેરડીનો રસ કરોડોનો ખર્ચ કરવામાં આવે છે તે સારું છે કે ગોળ ખૂબ સસ્તામાં બનાવવામાં આવે છે પ્રક્રિયા ખૂબ લાંબી નથી કાકવી ખૂબ સસ્તામાં બનાવવામાં આવે છે સીધો ગોળ બનાવીને વેચો કાકવી વેચો.

હવે હું તમને એક રસપ્રદ માહિતી આપું છું કે ભારત સિવાય દુનિયાના દેશોમાં ગોળ અને કાકવીની ઘણી માંગ છે કારણ કે ખાંડથી બનેલી મીઠાઈ ઝડપથી બગડે છે અને તેની ગુણવત્તા હોતી નથી પરંતુ ગોળથી બનેલી મીઠાઈ ઘણા મહિનાઓ સુધી બગડતી નથી અને તે શ્રેષ્ઠ ગુણવત્તા છે તમને સાંભળીને આશ્ચર્ય થશે કે ગામમાં ગોળની કિંમત 20-30 રૂપિયા કિલો છે પરંતુ ઇઝરાઇલમાં ગોળની કિંમત 170 રૂપિયા પ્રતિ કિલો છે ઇઝરાઇલ એક નાનો દેશ છે તમારે ત્યાં ગોળ વેચવો હોય તો 170 રૂપિયા એક કિલો વેચાય છે જર્મનીમાં ગોળનો ભાવ રૂ .210 પ્રતિ કિલો છે કેનેડામાં ભારતીય રૂપિયા પ્રમાણે ગોળનો દર 330 રૂપિયા છે આ બધા દેશોમાં ગોળની પણ ખૂબ માંગ છે આ ખાંડ ત્યાં સસ્તી છે કારણ કે તેઓ જાણે છે કે આ ખાંડ ઝેર છે અને ગોળ અમૃત છે.

ગોળ અને ખાંડ વિશે હંમેશાં એક જ વસ્તુને યાદ રાખો પછી ભલે તમે કંઇપણ યાદ રહે કે નહીં જો ખાંડ તમારા ખાવામાં આવે તો તેને પચાવવું પડે છે અને તેમાં ઘણા બધા હાનિકારક તત્વો હોય છે કે તે સરળતાથી પચતું નથી અને જો તમે ગોળ ખાવ છો તો પછી ગોળની ગુણવત્તા એટલી સારી છે કે તમે જે કંઈ પણ ગોળ સાથે ખાધું છે તે ગોળ તેને પચાવી આપે છે ખાંડને પચાવવું પડે છે તે 6-7 કલાક લે છે અને ગોળ ખોરાકને ફક્ત 4 કલાક અને 40 મિનિટમાં પચાવે છે તેથી ખોરાક સાથે ગોળ લો અને ખાંડ બિલકુલ ન ખાઓ.

જો તમે આ સૂત્રનું પાલન કરો છો તો તમારા જીવનમાં ડાયાબિટીઝ સંધિવા અસ્થમા ઓસ્મિટાલીસ જેવા 148 ગંભીર રોગો આવશે નહીં તમે આ ખાંડને તમારા જીવનમાંથી દૂર કરી શકો છો કારણ કે આપણે જે ખાંડ ફળો અથવા અન્ય ચીજોમાંથી લઈ રહ્યા છીએ આ ખાંડ તેમના માર્ગમાં સૌથી મોટી અવરોધ છે તમેં એક વાત યાદ રાખો જો કોઈ તિરસ્કારની કોઈ વસ્તુ હોય જેને તમારે સૌથી વધુ નફરત કરવી પડે તો પછી એ ખાંડ સાથે કરો ગોળ ખાવ કાકવી ખાવ.

Advertisement