ભારતની એક એવી જગ્યા જ્યાં છોકરી જન્મતાંની સાથે જ બની જાય છે વેસ્યાં, જુઓ ક્યાં આવેલું છે સ્થળ.

લાખો છોકરીઓનું અભાગ્ય છે જે જાહેર વેશ્યાગૃહ માં ક્યાંથી આવી ગયા આ વિશે ઘણા વિચારો છે જેમાંથી મોટાભાગના લોકો કહે છે કે પહેલાના સમયમાં આ સ્થળોએ ફક્ત નાચતા અને ગાયા કરતા હતા. જે કલાના દૃષ્ટિકોણથી જોવામાં આવતું હતું પરંતુ સમય વીતતો ગયો અને આ શાપ એ કલાનું સ્થાન લઈ ગયો. દેશના ઘણા ભાગોમાં હજી પણ ઘણી છોકરીઓ આ શાપ સહન કરવામાં મજબૂર છે. તેમાંથી એક ક્ષેત્ર કોલકાતાનો સોનાગાચી છે સોનાગાચી એટલે સોનાનું ઝાડ એશિયાનો સૌથી મોટો રેડ લાઇટ વિસ્તાર.

Advertisement

સોનાગાચી ઝૂંપડપટ્ટી એશિયામાં સૌથી મોટો રેડ લાઇટ વિસ્તાર છે ફક્ત ભારત જ નહીં. અહીં ઘણી ગેંગો છે જે આ વેશ્યા વ્યવસાય ચલાવે છે.આ ઝૂંપડપટ્ટીમાં 18 વર્ષથી ઓછી વયની આશરે 12 હજાર છોકરીઓ જાતીય વ્યવસાય સાથે સંકળાયેલી છે. ફોટોગ્રાફર સૌવિદ દત્તાએ તાજેતરમાં અહીં મુલાકાત લીધી હતી અને તેના કેમેરામાં કેટલાક ખૂબ પસંદ કરેલા દ્રશ્યો મેળવ્યા છે.તેણે આ તસવીરોનું વર્ગીકરણ કર્યું છે અને તેનું નામ પ્રાઇસ ઓફ ચાઇલ્ડ રાખ્યું છે.ફિલ્મ પણ બની છે.

વેસ્યાલય અને વેશ્યાઓ પર ઘણી ફિલ્મો બની છે પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે કોલકાતાના આ રેડલાઇટ વિસ્તારની થીમ સાથે એક ફિલ્મ પણ બનાવવામાં આવી છે. બોર્ન ઈન્ટો બ્રુથેલ્સ નામની આ ફિલ્મને ઓસ્કાર સન્માન પણ મળ્યો છે. તમારું હૃદય ભરાઈ જશે.

તેનું ખરાબ નસીબ કેટલું સારું હશે કારણ કે તે તેનાથી ખૂબ આગળ છે. જે યુગમાં જેમની માતા આપણને દુનિયાના રીતરિવાજ લાજ-શરમ શીખવા ને બદલે અહીંની છોકરીઓ પોતાને વેચવાનું શીખી લે છે.12 થી 17 વર્ષની ઉંમરે આ છોકરીઓ પુરુષો સાથે સૂવાનું શીખે છે. તેઓ તેમને ખુશ કરવાનું શીખવે છે તેના બદલે તેમને બે ડોલર એટલે કે 124 રૂપિયા મળે છે. આ પૈસાના બદલામાં અહીંની મહિલાઓ હરામી બની જાય છે અને પુરુષોના ટેબલ પર ફેલાય છે. કોઈ બહારના લોકો આવી શકતા નથી.

આ ઝૂંપડપટ્ટીમાં કોઈ બહારના વ્યક્તિને મંજૂરી નથી. પત્રકારો અને ફોટોગ્રાફરો પણ આ લોકોને અંદર આવવા દેતા નથી.દત્તા અનુસાર આ બધા ગરીબી ભ્રષ્ટાચાર અને અનૈતિકતાનું પરિણામ છે. અહીંની મોટાભાગની છોકરીઓએ શાળા છોડી દીધી છે અને હવે તેઓ તેમના શરીર વેચવા માટે અભ્યાસ કરી રહી છે.

Advertisement