ભૂલથી પણનાં લો આ દવાઓ,એકવાર તેની પાછળનું કારણ જાણી લેશો તો ઘરની આજુબાજુ પણ નઈ રાખો.

ઘણી વિદેશી કંપનીઓ આપણા દેશની માતા બહેનોને ગર્ભનિરોધક ઉપાય વેચે છે કેટલાક ગોળીઓ તરીકે વેચાય છે અને આ સિવાય તેમના અલગ અલગ નામ છે જેવા કે Norplant Depo Provera I pill છે એક E pill છે આવુ કરીને કંઈક અલગ અલગ નામથી આપણા દેશની માતાઓ અને મહિલાઓને આ Contraceptive વેચવામાં આવે છે.અને તમને એ જાણીને ખૂબ દુખ થશે કે જે દેશોની આ કંપનીઓ છે તે આ બધું તેમના દેશની માતાઓ અને બહેનોને નથી વેંચત પરંતુ તે ભારતમાં તેનું વેચાણ કરી રહ્યું છે Depo Provera નામની આ તકનીકની તેઓએ ગર્ભનિરોધક માટે વિકસિત કરી છે.

અમેરિકન કંપની દ્વારા વિકસિત કરવામાં આવી છે કંપનીનું નામ એબજોન છે આ કંપની પર અમેરિકન સરકારે પ્રતિબંધ મૂક્યો છે કે તે અમેરિકામાં depo provera નામની ટેક્નિકને વેચી શકતી નથી તેથી કંપની ત્યાં વેચ્યું નહી અને હવે તેઓએ તેનું ઉત્પાદન કર્યું અને તે ભારત લાવ્યા અને તેઓએ ભારત સરકાર સાથે agreement કર્યું અને હવે તેઓ તેને ભારતમાં વેચી રહ્યા છે.

આ ઇન્જેક્શન ભારતની માતા-બહેનોને આપવામાં આવી રહ્યું છે અને ભારતની સૌથી મોટી હોસ્પિટલોના ડોકટરો આ ઇન્જેક્શન માતા બહેનોને આપી રહ્યા છે પરિણામ શું છે આ માતાઓ બહેનોનું માસિક સ્રાવનું ચક્ર છે તેને બગાડે છે અને તેમના ગર્ભાશયમાં કેન્સર કરી દે છે અને માતાઓ અને બહેનોની મોત થઈ જાય છે.ઘણી વાર તે માતાઓ અને બહેનોને ખબર નથી હોતી કે તેઓ કોઈ ડૉક્ટર પાસે ગયા હતા અને ડૉક્ટરએ તેઓને કહ્યું નહીં અને depo provera નું injection આપી દીધું છે જેના કારણે તેમને કેન્સર થયું અને તેમનું મૃત્યુ થઈ ગયું ખબર નથી લાખો માતાઓ બહેનોને આ આપવામાં આવ્યું છે અને તેમની આ સ્થિતિ છે.

તે જ રીતે તેઓ NET EN નામની ગર્ભનિરોધક માટેની તકનીક લાવ્યા છે steroids ના રૂપમાં આ માતા બહેનોને આપવામાં આવે છે અથવા કેટલીકવાર ઈન્જેક્શનના સ્વરૂપમાં પણ આપવામાં આવે છે આનાથી તેઓને કસુવાવડ થાય છે અને તેમની જે પિયુશ ગ્રંથિમાં જે હોર્મોન્સ છે તેમાં અસંતુલન આવી જાય છે અને તે ખૂબ જ પરેશાન હોઈ છે જેમને આ NET EN આપવામાં આવે છે આ રીતે તે RU 496 નામની એક તકનીક લાવ્યા છે અને ત્યારબાદ રૌસલ નામની એક છે પછી ત્યાં એક છે યુ ક લે એફ પછી એક છે norplant પછી તેઓએ એક પ્રજનન રસી બનાવી છે આપણી બધી માતા તે બહેનો માટે સમસ્યાઓનું કારણ બને છે પછી તેઓ આ વિશાળ સમસ્યાનો સામનો કરે છે તમામ ગર્ભનિરોધક ઉપાય માતા અને બહેનોને આપવામાં આવે છે.

તેનાથી uterusની માંસ પેશીઓને ઢીલા બનાવે છે અને ઘણીવાર માસિક ચક્ર દરમિયાન ઘણી માતાઓ બહેનો બેભાન થઈ જાય છે પરંતુ તેઓ જાણતા નથી કે તેમને આ contraceptive આપવામાં આવ્યું હતું જેના કારણે તે બન્યું છે અને આ રીતે દર વર્ષે હજારો કરોડ રૂપિયાની લૂંટ વિદેશી કંપનીઓ દ્વારા contraceptive વેચીને કરવામાં આવે છે.આ સિવાય છેલ્લા 3.4 વર્ષમાં કોન્ડોમનો વ્યાપાર વિદેશી કંપનીઓ દ્વારા ખૂબ વધી ગયો છે અને આનો પ્રચાર આપવા માટે AIDS આનું બહાનું છે AIDS નું બહાનું લઈને TV અખબારોમાં મેગેઝીનમાં તે જ વસ્તુની જાહેરાત કરવામાં આવે છે કે તમે કંઇ પણ કરો અને કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરો એવું નથી કેહતા કે તમારે તમારા પર સંયમ રાખવું જોઈએ એવું નથી કહેતા કે તમારા પતિ અને પત્ની પ્રત્યે વફાદારી નિભાવો તેઓ કહે છે.

એટલે કે કોઈની માતા બહેન અથવા પુત્રી સાથે કરો ફક્ત કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરો અને તેનું પરિણામ શું છે ફક્ત 15 વર્ષમાં આ દેશમાં 100 કરોડ કોન્ડોમ દર વર્ષે વેચાય છે 15 વર્ષ પહેલાં, તેમની સંખ્યા હજારોમાં પણ નહોતી અને આ કંપનીઓનું લક્ષ્ય છે કે આ 100 કરોડ કોન્ડોમ એક વર્ષમાં નહીં પણ એક દિવસમાં વેચાવા જોઈએ બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીઓ તેમજ સ્વદેશી કંપનીઓ એઇડ્સને કૌભાંડ બનાવીને કોન્ડોમના બજારને ઊભું કર્યું છે અને અનેક વાર્ષિક સો કરોડનો નફો કરી રહી છે જો કે એઇડ્સ એક ખતરનાક રોગ છે અને તે જાતીય સંપર્ક ઉપરાંત અન્ય ઘણી રીતે ફેલાય છે જેમ કે ઈન્જેક્શનની સોય દ્વારા લોહી લઈને અને પરસેવાના સંપર્ક દ્વારા પરંતુ બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીઓની સલામતી પર એઈડ્સને રોકવા જેવી રીતોથી પ્રચારીત કરવામાં આવી રહ્યું છે એમાં છે.

સુરક્ષિત સેક્સ અને કોન્ડોમનો ઉપયોગ ડો.લાર્ડ ઓ કલિંગ્સના જણાવ્યા અનુસાર એક સમયના જાતીય સંપર્કમાં 0.1.1 ટકા સોય દ્વારા 0.5.1 ટકા બ્લડ ટ્રાન્સફ્યુઝનથી 0.9 ટકા એડ્સ થવાની સંભાવના છે આ રીતે સંભોગ અથવા સોયના ઉપયોગ અને લોહી ચઢાવવાથી ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિ સાથે એડ્સ થવાની સમાન સંભાવનાઓ છે દેશમાં ફક્ત 30% લોકો જાતીય સંબંધો માટે સક્ષમ છે મોટે ભાગે એવા લોકો છે જેમના જીવનસાથી સિવાય બીજા કોઈ સાથે જાતીય સંપર્ક કરતા નથી બીજી બાજુ બાળકથી લઈને વૃદ્ધ લોકો ઇંજેક્શનની સોયનો ઉપયોગ કરે છે તેથી આ રીતે એડ્સ ફેલાવાની સંભાવના ઘણી વધારે છે આ સિવાય આ રોગ રક્તદાન દ્વારા થવાનું લગભગ નિશ્ચિત છે.

અને હજી પણ આપણા દેશમાં 50 ટકા કેસોમાં પરીક્ષણ વિના લોહી ચઢાવવામાં આવે છે ભારતમાં વિશેષ પરિસ્થિતિઓમાં ઉપરોક્ત બંને રીતે એઇડ્સ ફેલાવાની વધુ સંભાવનાઓને અવગણીને તે પશ્ચિમના પ્રભાવ અને કોન્ડોમ ઉત્પાદક કંપનીઓની પહોંચનું જ પરિણામ છે જાતીય સંપર્કોની મુખ્ય જવાબદારી છે વૈભવી ઉપભોક્તાવાદી સંસ્કૃતિના આ યુગમાં કોન્ડોમ સંસ્કૃતિ અને તેના પ્રચાર લગ્નેત્તર લૈંગિક સંબંધોને વધારીને ફક્ત આ રોગના મૂળમાં વધારો કરશે.

આપણા દેશમાં આશરે 40 કરોડ રૂપિયાના કોન્ડોમ દેશી કંપનીઓ અને એટલા જ કોન્ડોમ વિદેશી કંપનીઓ વેચી રહી છ વિદેશી કોન્ડોમ વિશે ખાસ નોંધનીય છે કે સરકારે 1982 થી આયાત પરની કસ્ટમ ડ્યુટી નાબૂદ કરી દીધી હતી અને તે નિર્ણય પછી, દેશનું બજાર વિદેશી કોન્ડોમથી ભરાય ગયું લગભગ 25 30 એજન્સીઓ જાપાન કોરિયા તાઇવાન હોંગકોંગ થાઇલેન્ડ વગેરેએથી જથ્થાબંધ ભાવે કોન્ડોમ મંગાવે છે અને વેચે છે લગભગ 20 દેશી અને 80 વિદેશી બ્રાન્ડ્સ એટલે કે 100 થી વધુ બ્રાન્ડમાં વાર્ષિક 100 કરોડથી વધુ કોન્ડોમ વેચવામાં આવી રહ્યા છે.

મુક્ત યૌન ની સંસ્કૃતિ અને કોન્ડોમ દ્વારા સુરક્ષા કવચ પહેરાવીને તેને પ્રચારીત કરવાથી યુવાઓની ઉર્જાનો પ્રવાહ કઈ દિશા તરફ વળ્યો છે તે અલગથી આપવો એ ખૂબ જ ગંભીર પ્રશ્ન છે અંત સરકાર અને આ વિદેશી કંપનીઓ AIDS રોકવા કરતા વધારે કોન્ડોમના વેચાણમાં વધારો કરવા માગે છે આ માટે દેશના યુવાનોને ભ્રમિત કરવામાં આવી રહ્યા છે જેથી લગ્ન પહેલાં કોઈ પણ યુવતી સાથે સંબંધ સ્થાપિત કરો અને પત્ની કરતાં સ્ત્રીઓ સાથે વધુ સંબંધો બનાવો જેથી સમાજ અને પરિવારનો નાશ થાય! જેથી રાષ્ટ્રની શાશ્વત સંસ્કૃતિ નાબૂદ થઈ જાય અને દેશ જલ્દીથી અમેરિકાની કૂતરાની સંસ્કૃતિમાં ભળી જાય કૂતરાની સંસ્કૃતિ એટલે સવારે કોઈ સાથે બપોરે કોઈ બીજા સાથે આગલે દિવસે કોઈ બીજા સાથે.