બોલિવૂડના પહેલા સુપર સ્ટાર ની આ કહાની વાંચીને તમારી આંખો માં પણ પાણી આવી જશે..

બોલિવૂડના પહેલા સુપરસ્ટાર રાજેશ ખન્નાનો આજે જન્મદિવસ છે અને તેમની લાંબી ફિલ્મ યાત્રા દરમિયાન ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મો આપનાર અભિનેતા રાજેશ ખન્નાનો જન્મ 29 ડિસેમ્બર 1942 ના રોજ અમૃતસરમાં થયો હતો.

Advertisement

રાજેશ ખન્નાની લોકો ખૂબ જ ચર્ચા કરી રહ્યા છે અને તેમના વિશેની ઘણી વાર્તાઓ આજે પણ પ્રચલિત છે અને તે સારા લેવલની ઉપર છે પણ તે ખૂબ જ તેજસ્વી વ્યક્તિત્વના માલિક હતા અને રાજેશ ખન્નાનું 18 જુલાઈ 2012 ના રોજ મુંબઇમાં અવસાન થયું હતું.

અને રાજેશ ખન્નાના સ્ટાર્ડમનો અંદાજ એ વાત પરથી નક્કી કરવામાં આવી શકે છે કે જે તેની સાથે ફિલ્મ બનાવવા માટે નિર્માતાઓની કતારો છે અને જે સ્વર્ગ અને આનંદ જેવી તેજસ્વી ફિલ્મોમાં કામ કરી ચૂકેલા છે અને આવી ઘણી ફિલ્મોમાં તેમણે કામ કર્યું છે.

રાજેશ ખન્ના દ્વારા કહેવામાં આવે છે કે તે એકવાર બીમાર પડ્યા હતા ત્યારે પછી ઘણા ફિલ્મ નિર્માતાઓએ તેમના રૂમની આજુબાજુ રૂમ બુક કરાવી દીધી હતી અને જેથી તે તેમને તેમની ફિલ્મની કહાની સંભળાવી શકે.

શોહરતના સાતમા આસમાન પર ચમકવા વાળા રાજેશ ખન્ના તેમના છેલ્લા તબક્કામાં ખૂબ જ એકલવાયાનો અનુભવ કરી રહ્યા હતા અને પોતાના છેલ્લા સંદેશમાં તેમણે કહ્યું હતું કે જે સમય વીતી ગયો છે તેના વિશે વધારે વિચારવું જોઈએ નહીં પણ વ્યક્તિએ હંમેશાં તેના ભવિષ્ય માટે વિચારવું જોઈએ અને જ્યારે પરિચિત ચહેરા અજાણ્યા સભામાં મળે છે ત્યારે જૂની યાદો ફરી આવે છે.

જ્યારે તેમના મૃત્યુના થોડા સમય પહેલા જ રાજેશ ખન્નાએ તેમનો છેલ્લો સંદેશ રેકોર્ડ કર્યો હતો તેવું કહેવામાં આવ્યું છે અને તેમને તેમની પુત્રી ટ્વિંકલ અને રિંક ખન્નાએ શોક સભામાં સંભળાવી હતી અને બાબુ મોસાઇના આ છેલ્લો સંદેશ સાંભળીને ત્યાં હાજર રહેલા દરેક જણ ભાવુક થઈ ગયા હતા.

અમે તમને જણાવી દઈએ કે રાજેશ ખન્નાને લોકો થિયેટર તરીકે વધારે જાણીતા થયા હતા અને તેમણે 1965 ની યુનાઇટેડ નિર્માતાઓ ફિલ્મફેર પ્રતિભા સ્પર્ધામાં પણ ભાગ લીધો હતો.

આ હરીફાઈમાં લગભગ 10 હજાર લોકોએ ભાગ લીધો હતો પણ તેમનો વિજેતા રાજેશ ખન્ના હતો અને આ હરીફાઈ જીત્યા પછી રાજેશ ખન્નાએ તેમના કેરિયરમાં એવા કૂદી પડ્યા હતા કે તે કદી પાછા પણ વળ્યા નહીં અને ફિલ્મ જગતમાં રાજેશ ખન્ના ‘કાકા’ તરીકે પણ જાણીતા છે અને રાજેશ ખન્નાએ વર્ષ 1973 માં બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી ડિમ્પલ કાપડિયા સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

Advertisement