બૉલીવુડ ની આ દસ સચ્ચાઈ વિશે તમને કોઈ નહીં જણાવે, જુઓ આ સચ્ચાઈ માત્ર એકજ ક્લિકમાં

બોલિવૂડ તરીકે જાણીતું હિન્દી ફિલ્મ ઉદ્યોગ માત્ર આપણા દેશમાં જ નહીં પણ આખી દુનિયામાં પ્રખ્યાત છે.અને અહીં દર વર્ષે લગભગ 200 થી 300 ફિલ્મો બનાવવામાં આવે છે.અને બોલિવૂડ ફિલ્મોની વિશેષતા એ છે કે તેની સંવેદનશીલ વાર્તા નૃત્ય અને ગીતો માનવામાં આવે છે અને આ કારણોસર લોકો સરળતાથી તેની સાથે પોતાને સબંધિત કરે છે.

લોકો કેટલાક બોલિવૂડ સ્ટાર્સની પાછળ એટલા પાગલ થઈ ગયા છે કે તેઓએ તેમને ભગવાન પાસે પણ સ્વીકારવાનું શરૂ કરી દીધું છે અને કદાચ તમે જાણો છો કે રજનીકાંત અને અમિતાભ બચ્ચન જેવા સુપરસ્ટાર્સના આપણા દેશમાં તેમના ચાહકોએ મંદિરો પણ બનાવ્યા છે અને એટલું જ નહીં પણ1982 માં જ્યારે બિલી બી ફિલ્મ કૂલીના શૂટિંગ દરમિયાન ઘાયલ થઈ ગઈ હતી.ત્યારે લોકોએ તેની સુખાકારી માટે તેને હવનથી રોજા સુધી રાખ્યો હતો.તો ચાલો અમે તમને બોલીવુડ વિશે કેટલીક વધુ રસપ્રદ વાતો જણાવીએ.

1. બોલિવૂડના બાદશાહ શાહરૂખ ખાને 300 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.અને તે 226 વાર આ એવોર્ડ માટે નામાંકિત થયા છે અને જેમાં તે 207 વાર જીતી ચૂક્યો છે.અને તેને 29 વાર બેસ્ટ એક્ટરનો એવોર્ડ પણ આપવામાં આવ્યો હતો.

2. કલ્કી કોચલિન દેવ ડી અને ગર્લ ઇન યલો બૂટસ્ જેવી ફિલ્મોમાં અભિનય માટે જાણીતી છે.અને કલ્કીના માતાપિતા બંને ફ્રેન્ચ છે.પણ ઘણા ઓછા લોકો જાણીતા છે કે તેના દાદા મૌરિસ કોચલિન એફિલ ટાવર અને સ્ટેચ્યુ લાઈફ લિબર્ટીના નિર્માણ દરમિયાન ત્યાંના મુખ્ય ઇજનેર પણ હતા.

3. દીપિકા પાદુકોણે શાહરૂખ ખાન સાથે 2007 માં આવેલી ફિલ્મ ઓમ શાંતિ ઓમ સાથે બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી.અને આજે પણ તે બોલિવૂડમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનારી અભિનેત્રી છે.અને આટલું જ નહીં પણ તે 500 કરોડના ક્લબમાં જોડાનાર તે એકમાત્ર અભિનેત્રી છે.

4. રાજ કપૂરની ફિલ્મ મેરા નામ જોકર માં જે વર્ષ 1970 માં આવી હતી અને તે હિન્દી સિનેમાના ઇતિહાસમાં સૌથી લાંબી ફિલ્મ માનવામાં આવે છે.અને લંબાઈને કારણે આ ફિલ્મમાં બે અંતરાલ હતા અને મેરા નામ જોકર સિવાય આજ સુધી કોઇપણ ફિલ્મમાં કંઈ પણ બન્યું નથી.

5. મધુર ભંડારકરની ફિલ્મ હિરોઇનને કેટલાક વિવેચકોએ સમય કરતા આગળ માન્યા હતા.પણ ખરેખર તે સ્ક્રીન પર સમાજની કડવી વાસ્તવિકતાને કારણે પ્રતિબિંબિત કરે છે અને આ ફિલ્મમાં કરીના કપૂરે દુનિયાભરના ફેમસ ફેશન ડિઝાઇનરોના 130 થી વધુ ડ્રેસ પણ પહેર્યા હતા.

6. જ્યારે શ્રીદેવીએ રજનીકાંતની માતાની ભૂમિકા તમિલ ફિલ્મ મુન્દ્રા મુડીછુમાં ભજવી હતી.ત્યારે તે માત્ર 13 વર્ષની જ હતી.7. લગાન ફિલ્મ એ ચીનમાં રીલીઝ થયેલી પહેલી હિન્દી ફિલ્મ હતી.

8. દિલવાલે દુલ્હનિયા લે જાયેંગે રાહુલની ભૂમિકા માટે ટોમ ક્રૂઝના નામની વિચારણા કરવામાં આવી રહી હતી.અને તમે જરા વિચારો કે શાહરૂખને બદલે જો તમે ટોમ ક્રૂઝ દેખાય તો અને ગીતમાં ટોમ ક્રુઝ હોત તો તમને કેવું લાગોત.

9. સુપરહિટ ફિલ્મ મોગલ એ આઝમ ટ્રાયરીઝ્યુઅલ ફિલ્મ હતી.અને તે એકસાથે હિન્દી, અંગ્રેજી અને તમિલમાં બનાવવામાં આવ્યું હતું પણ જ્યારે તેનું તમિલ સંસ્કરણ ફ્લોપ થયું હતું ત્યારે અંગ્રેજી ફિલ્મનું શૂટિંગ પણ બંધ કરાયું હતું.

10. ભારતીય ફિલ્મ નિર્માતાઓ હંમેશા ઓસ્કરમાં નામાંકિત થવાની ઇચ્છા રાખતા હતાપણ તે અત્યાર સુધીમાં ફક્ત ખૂબ જ ઓછી ફિલ્મોને આ ભાગ્ય પ્રાપ્ત થયું છે અને ઓસ્કરમાં નામાંકિત થનારી માતા ભારતમાં આ પહેલી હિન્દી ફિલ્મ હતી.અને તેને શ્રેષ્ઠ વિદેશી ભાષાની ફિલ્મ કેટેગરીમાં નામ પણ આપવામાં આવ્યું હતું.