દરેક વ્યક્તિએ ભાગવત ગીતાના આ ઉપદેશો વિશે જાણવું જોઈએ,જીવન જીવવાની એક નવી રાહ મળશે…

જીવનના આ મુશ્કેલ માર્ગમાં વ્યક્તિને કેટલીકવાર અટકાયત થવું જ જોઇએ અને માણસનું જીવન એટલું સરળ માનવામાં આવતું નથી કે માણસ તેના જીવનમાં ઘણા સંજોગોમાંથી પસાર થાય છે અને કેટલીકવાર વ્યક્તિનું જીવન સારી રીતે વિતાવે છે અને કેટલીકવાર જીવનના માર્ગમાં ઘણી મુશ્કેલીઓ પણ ઉભી થાય છે અને એવા કિસ્સામાં વ્યક્તિને કેટલીક આવશ્યકતાની જરૂર હોય છે.

જો આપણે શ્રીમદ્ ભાગવત ગીતાની વાત કરીએ તો ભગવાન શ્રીકૃષ્ણજીએ અર્જુનને ઉપદેશ આપ્યો હતો કે કળિયુગની શરૂઆત પહેલાં જ શ્રીકૃષ્ણજીએ કુરુક્ષેત્ર ક્ષેત્રે અર્જુનને ઉપદેશ આપ્યો હતો કે શ્રીમદ્ ભગવદ્ગીતા અને શ્રીમદ્ ભાગવત ગીતાના 18 અધ્યાયમાંથી પહેલા 6 અધ્યાયમાં કર્મ યોગ પછીના આગામી 6 અધ્યાયોમાં જ્ઞાન યોગ અને છેલ્લા અધ્યાયોમાં ભક્તિ યોગ આપવામાં આવે છે.જો તમારે પણ તમારા મુશ્કેલ સમયમાં આત્મવિશ્વાસની જરૂર હોય તો આજે અમે તમને ગીતામાં જણાવેલ કેટલીક ઉપદેશો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ અને જે મુશ્કેલ સમયમાં તમને માર્ગદર્શન આપશે અને આ ઉપદેશો વાંચીને માણસ એક નવો રસ્તો શોધી શકે છે.

ગીતામાં એવો ઉલ્લેખ છે કે વ્યક્તિએ હંમેશા કર્મ કરતા રહેવું જોઈએ અને તેણે પોતાની ક્રિયાઓના ફળની ચિંતા ન કરવી જોઈએ.ગીતામાં એવો ઉલ્લેખ છે કે આત્મા અમર છે ન તો આત્મા પોતાનું શસ્ત્ર કાપી શકે છે અને ન અગ્નિ સળગાવી શકે છે.ગીતામાં એક ખૂબ જ સારી વાત કહેવામાં આવી છે કે વ્યક્તિના કર્મ સિવાય બીજું કંઇ નથી અને વ્યક્તિને જે રીતે વર્તવું તે પ્રમાણે ફળ મળશે અને તેથી વ્યક્તિએ તેના જીવનમાં હંમેશાં સારા કાર્યો કરવા જોઈએ.શ્રીમદ્ ભગવદ્ ગીતા મુજબ જ્યારે મનુષ્યની બુદ્ધિનો નાશ થાય છે અને ત્યારે તે પોતાનો પણ નાશ કરે છે.ગીતામાં ઉપદેશ આપતી વખતે ભગવાન શ્રીકૃષ્ણએ કહ્યું હતું કે જ્યારે અધર્મ વધશે ત્યારે હું અવતાર કરીશ અને ભગવાન શ્રીકૃષ્ણે કહ્યું કે હું ધર્મની સ્થાપના માટે દરેક યુગમાં જન્મ લેતો આવ્યો છું.જે વ્યક્તિ પોતાની ઇન્દ્રિય પર ટકી રહે છે તેને શાંતિ મળે છે.શ્રીમદ્ ભાગવત ગીતામાં આ વાતનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે ઉત્તમ કાર્ય કરતા સામાન્ય માણસો પણ તે જ કરે છે.

ભગવાન શ્રીકૃષ્ણએ ગીતાના ઉપદેશમાં કહ્યું હતું કે મારું નામ લોકો જેવી રીતે લે છે હું તેમણે તેવું જ ફળ આપીશ.ગીતાના ઉપદેશમાં ભગવાન શ્રીકૃષ્ણએ કહ્યું હતું કે દુ:ખ ન કરો અને મારા શરણમાં આવો હું તમને બધા પાપોથી મુક્તિ આપીશ.એવા ઘણા ધાર્મિક ગ્રંથો અને શાસ્ત્રો છે કે જેમાં માનવ જીવન સાથે સંબંધિત ઘણી મહત્વપૂર્ણ બાબતોનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે અને તેમાંથી એક શ્રીમદ્ ભાગવત ગીતા છે અને શ્રીકૃષ્ણજીએ શ્રીમદ્ ભાગવત ગીતામાં ઘણા ઉપદેશો આપ્યા હતા અને જેમાંથી આપણે તમને કેટલાક ઉપદેશો વિશે માહિતગાર કરવામાં આવ્યા છે અને અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમે અમને આપેલી માહિતી ગમી હશે અને તમે તેને અન્ય લોકોમાં વહેંચી શકો છો.