દારૂ ની લતે આ બૉલીવુડ સ્ટાર્સ ની જિંદગી બરબાદ કરી નાખી હતી, પરંતુ જેમ તેમ કરી ને આજે આ સ્ટાર્સ એક અલગજ સ્ટેજ પર છે

ગ્લેમર ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ક્યારે કોઈનું ભાગ્ય ચમકી જાય છે તે કોઈ કહી શકતું નથી.પણ અહીંયા લોકો વહેલા પોતાના મકામ પર પહોંચે છે અને જો તેઓ ખ્યાતિને મેનેજ કરી શકતા નથી તો તે જલ્દીથી જમીન પર તરી જાય છે અને જ્યારે સફળ સ્ટાર્સઓ દારૂનું વ્યસન કરતા હોય છે ત્યારે સારુ કરિયર બરબાદ થઈ જાય છે. તો ચાલો અમે તમને જણાવીએ કે વ્યસનના કરિયર સાથે કયા સ્ટાર્સે જોડાયેલા છે.

Advertisement

મનીષા કોઈરાલા.

90 ના દાયકાની સુંદર અને સફળ અભિનેત્રી મનીષા કોઈરાલાએ ઘણી હિટ ફિલ્મો આપી છે પણ મનીષાએ દારૂના નશામાં આવીને પોતાનું કરિયર પણ બગાડ્યું છે અને મનીષાને પણ અંડાશયનું કેન્સર હતું પણ જોકે તે આ રોગથી સ્વસ્થ થઈ ગઈ હતી અને તે પછી તેણે મનીષાથી સંપૂર્ણપણે દારૂથી દૂર રહી હતી અને તે લાંબા સમય પછી તેણે સંજુ ફિલ્મથી ફરી અભિનયની દુનિયામાં પ્રવેશ પણ કર્યો હતો.

કપિલ શર્મા.

કોમેડીનો પર્યાય બની ચુકેલા કપિલ શર્મા એટલા પ્રખ્યાત હતા કે દેશ વિદેશ સુધી તેમના ચાહકો છે અને તેમના શો કોમેડી નાઇટ્સ વિથ કપિલ અને ધ કપિલ શર્મા શો એ પણ તેમને ખ્યાતિ માટે બિરદાવ્યા હતા પણ કપિ શર્માએ તેમના વલણ અને દારૂના વ્યસનને કારણે કરિયર નો પણ અંત આવ્યો હતો અને સુનીલ ગ્રોવર સાથેના વિવાદ પછી કપિલ સંપૂર્ણપણે દારૂના નશામાં ડૂબી ગયા હતા અને તેમના કરિયર પર પણ એક રીતે બરબાદ થઈ ગઈ હતી પણ કેમ કે તેમનો નવો શો થોડાક એપિસોડ પછી બંધ થઈ ગયો હતો અને જોકે કપિલની હાલતમાં હાલમાં સુધારો પણ થઈ ગયો છે.

હની સીંગ.

પોતાના ગીતો માટે જાણીતા છે હની સીંગ ખૂબ જ લોકપ્રિય પણ છે અને દારૂના વ્યસનીથી તેમની પ્રસિદ્ધિ પણ ઓછી થઈ ગઈ છે અને તે થોડા જ દિવસોમાં મધ્યમાં ગયા છે અને સંપૂર્ણપણે અદૃશ્ય થઈ ગયા છે અને એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે તે દારૂના વ્યસનથી છૂટકારો મેળવવા માટે ડ્રગ એડિશન સેન્ટરમાં ગયા હતા અને લાંબા સમય પછી તેમણે પણ ફરીથી બોલીવુડની ફિલ્મ “સોનુ કે ટીટુ કી સ્વીટી” માં ફરીથી બે ગીતો ગાયા હતા અને જે સુપરહિટ પણ બન્યું હતું.

રણબીર કપૂર.

આ વિશે ખૂબ ઓછા લોકો જાણે છે કે તે બોલિવૂડના ચોકલેટ હીરો રણબીર કપૂર પણ વ્યસનનો શિકાર બન્યા હતા અને રણબીર કપૂર જ્યારે સ્કૂલમાં અભિનયનો અભ્યાસ કરતા હતા ત્યારે તેમને ધૂમ્રપાન કરવાની ખરાબ ટેવ પડી ગઈ હતી અને તે શૂટિંગ દરમિયાન પણ ખૂબ જ ધૂમ્રપાન કરતા હતા અને કેટલીક વાર તેમને વ્યસન કરતા જોવા પણ મળ્યા છે અને પછી તેમને સિગરેટ તેમજ દારૂ પીવાનું ચાલુ કર્યું હતું. પણ ટૂંક સમયમાં જ તેમની ભૂલ તેમણે સમજાઈ ગઈ હતી અને તેમણે દારૂ પીવાનું છોડી પણ દીધું હતું.

સંજય દત્ત.

બોલીવુડના ખરાબ છોકરામા સંજય દત્તના વ્યસનથી બધા જ જાણીતા છે અને સંજય દત્તની ડ્રગની લત તાજેતરની ફિલ્મ સંજુમાં પણ બતાવવામાં આવી છે અને તે ખરાબ કંપનીમાં ફસાઈને કેવી રીતે તમામ પ્રકારની દવાઓ અને દારૂનો ઉપયોગ કરતા હોય છે પણ તેમના પિતા સુનિલ દત્તનો આભાર કે તેઓ સંજય દત્ત તેમની ડ્રગની લતથી પુન પ્રાપ્ત કરવામાં સફળ થયા હતા અને તે લાંબા સમયથી તે અમેરિકાના ડ્રગ એડિક્શન સેન્ટરમાં રહ્યા હતા.

ધર્મેન્દ્ર.

બોલીવુડના હીમૈન ધર્મેન્દ્રને પણ દારૂનું ખરાબ વ્યસન હતું અને આ વ્યસનથી આ અભિનેતાનું કરિયર સંપૂર્ણપણે બરબાદ થઈ ગયું હતું અને ધર્મેન્દ્ર ડ્રગ્સની સાથે સાથે ખૂબ જ દારૂ પણ પીતા હતા. પણ પછી ધીમે ધીમે તેમની તબિયત અંગે ચિંતા થવા લાગી અને વર્ષ 2011 માં તેમણે ડ્રગ્સ લેવાનું બંધ કરી દીધું હતું.

Advertisement