ગરમ પાણીએ ન્હાવાથી થાઈ છે આટલુ નુકશાન,એકવાર જાણી લેશો તો ક્યારેય નહીં કરો આ ભૂલ.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આયુર્વેદમાં સ્પષ્ટપણે લખ્યું છે કે ગરમ પાણીથી ક્યારેય સ્નાન ન કરવું જોઈએ નહાવા માટે હંમેશાં ઠંડા પાણીનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ કારણ કે ઠંડા પાણીનું તાપમાન સામાન્ય રહે છે શરીરને કોઈ પણ રીતે નુકસાન થતું નથી ધારો કે તમને વધારે તાવ છે અને તમે નહાવા માટે અસમર્થ છો આવી પરિસ્થિતિમાં તમે ગરમ પાણીનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

Advertisement

ગરમ પાણી ખૂબ ફાયદાકારક છે પરંતુ જો તેનો ઉપયોગ ફક્ત પીવા માટે કરવામાં આવે છે પરંતુ જો તમારું શરીર ખૂબ સ્વસ્થ છે તો પછી ક્યારેય ગરમ પાણીથી નહાવો નહીં નહીં તો તમને અનેક પ્રકારના રોગો થઈ શકે છે આયુર્વેદમાં એક ચોક્કસ સૂત્ર લખ્યું છે કે જો તમે માથા ઉપર ગરમ પાણી રેડશો તો તમને 123 પ્રકારના ખતરનાક રોગો પકડી શકે છે આ રોગો માનસિક તેમજ શારીરિક પણ હોઈ શકે છે.

ઘણા ભારતીયોને શિયાળામાં ગરમ ​​પાણીથી નાહવવાની આદત હોઈ છે ખાસ કરીને મહારાષ્ટ્રના લોકો શિયાળામાં ગરમ ​​પાણી વિના નહાતા નથી જો તમને ગરમ પાણીથી નહાવાની ટેવ પડી છે તો ચિંતા કરશો નહીં તમારે ડરવાની જરૂર નથી પરંતુ એક સરળ ઉપાયથી તમે રોગોને દૂર રાખી શકો છો અને તે ઉપાય છે કે જ્યારે પણ તમે ગરમ પાણીથી સ્નાન કરો છો અલબત્ત બધા ભાગો પર પાણી રેડો પરંતુ તેને ક્યારેય માથા પર ના રેડો કારણ કે માથા અને આંખોમાં કફની સંભાવના વધારે છે તેથી આ બે અંગો ઉપર ગરમ પાણી ના રેડો.

ઠંડુ પાણી આંખો અને માથા માટે અત્યંત ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે તેથી ફક્ત તમારા મોંને ઠંડા પાણીથી ધોવાનો પ્રયત્ન કરો જો શક્ય હોય તો શિયાળામાં ગરમ ​​પાણીની જગ્યાએ ગરમ પાણીની જગ્યાએ સાધારણ મરગુગડું પાણીનો ઉપયોગ કરો ઘણા લોકો વિચારે છે કે શિયાળામાં ઠંડુ પાણી લેવાથી તમને શરદી થઈ થશે જ્યારે આવું કંઈ નથી ઠંડા પાણી સાથે શિયાળાનો કોઈ સંબંધ નથી શરદી એકમાત્ર એવા લોકોને થાય છે જેમનું પેટ સાફ નથી હોતું જો તમને સ્નાયુ પેન છે એટલે કે હાડકાં અથવા માંસપેશીઓમાં દુખાવો તો પછી ઠંડા પાણી પછી ગરમ પાણી રેડો ઉદાહરણ તરીકે એકવાર ઠંડુ પાણી શરીર પર રેડો પછી ગરમ રેડો તે તમારી પીડાને ઘણી રાહત મળશે વધુ માહિતી માટે વિડિઓ નીચે આપેલ છે.

હાઈ બ્લડ પ્રેશર હેમોરહોઇડ્સ તાવ તાવ લુ લાગવી ગરમી લાગવી ગોનોરિયા જીનોરિયા પેશાબની તકલીફ હીપેટાઇટિસ હાર્ટબર્ન કબજિયાત પેટમાં લાય બળવી જેવા રોગોમાં વધારે પડતું પાણી પીવું જોઈએ ક્ષય ટીબી અપચો આંખના રોગો તીવ્ર તાવ રક્તપિત્ત અને ડાયાબિટીઝના વિકારોમાં પાણીને વારંવાર પીવું જોઈએ પરંતુ થોડું થોડું પીવું જોઈએ મધુમેહ ડાયાબિટીઝ અને પોલીયુરિયા વારંવાર પેશાબ થવો ના રોગોમાં દૂધ પાણી કરતાં વધુ પીવું જોઈએ મેદસ્વીપણા ગેસ કોલિટિસ અમીબાઈસિસ કૃમિ કૃમિ પાંસળીના દુખાવા શરદી એસિડિટી ગળાના રોગો કબજિયાત નવો તાવ મેથડ અતિશય ઝાડા શ્વાસ અસ્થમા ઉધરસ હિંચકી ચીકણી વસ્તુઓ અથવા ખોરાક લીધા પછી 1 ગ્લાસ ગરમ ગરમ ​​પાણી જેટલું પી શકાય તેટલું પીવો સતત પીવાથી તે ઠીક થાય છે જો અડધા લીંબુનો રસ ગરમ પાણીમાં નાખીને પીવામાં આવે છે તો ભૂખ પણ ઘણી સારી લાગે છે અને પેટમાં ગેસ અને સડો થતો નથી શિયાળાની ઋતુમાં સવારે ગરમ પાણી પીવાથી શરદી ખાંસી થતી નથી.

Advertisement