ઘરનાં દરેક ખૂણે થી ભાગી જશે વંદા,બસ કરો આ એકજ ઘરેલું ઉપાઈ.

સ્વચ્છ ઘર કોને નથી ગમતું ઘરને સાફ રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે ઘરની સાફસફાઈના અભાવને લીધે ઘરમાં ગંદકી વધી જાય છે જેના પરિણામે ઘરમાં માખીઓ કોકરોચ જેવા જીવોની રચના થાય છે આ બધાને લીધે ચેપ લાગવાનો ભય રહે છે વરસાદની મોસમમાં ઘરોમાં ભીનાશ વધી જાય છે.

Advertisement

અને વંદાઓનો વિકાસ થાય તે માટેનો આ સૌથી અનુકૂળ સમય છે તે સૌથી જ્યાં હોઈ છે એ જગ્યાઓ રસોડું અને સ્ટોર રૂમ છે કોકરોચ જોવામાં મખૂબ જ ગંદા છે અને ગંદા હોવા ઉપરાંત તેઓ ઘણા બધા રોગ પણ ફેલાવે છે.

ઘરમાં કોક્રોચને કારણે અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓ થાય છે કોકરોચથી ટાઇફાઇડની સમસ્યા પણ થઈ શકે છે કોકરોચમાં સાલ્મોનેલા નામનો વાયરસ જોવા મળે છે જે આ સમસ્યાનું કારણ બને છે આ સમસ્યાને દૂર કરવા માટે ઘણી દવાઓ બજારમાં ઉપલબ્ધ છે પરંતુ જો ઘરમાં નાના બાળકો હોય તો તેનું જોખમ પણ હોઈ શકે છે તેથી આ સમસ્યાને દૂર કરવા માટે તમે કેટલાક ઘરેલું ઉપાયોની મદદ લઈ શકો છો જેના કારણે કોઈ નુકસાન નથી થતું અને વંદાઓ પણ ઘરથી ભાગી જાય છે.

કોકરોચ હોવાને કારણે.


ભાગ્યે જ કોઈ એવું ઘર હોય જ્યાં કાકરોચ ન હોય કોકરોચ સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક હોય છે ઘરની સાફ-સફાઈ અને ગંદકીને કારણે દરેક રસોડામાં વંદાઓ આવે છે આ ગંભીર બીમારીઓનું કારણ બની શકે છે ગંદકીને કારણે પાણીની ડ્રેનેજ સિસ્ટમ બદલાય છે જેના કારણે ઘરમાં કોકરોચની સમસ્યા વધવા લાગે છે.

કાળા મરી ડુંગળી અને લસણ.


મોટાભાગના લોકોએ તેમના ઘરોમાં જોયું હશે કે કોકરોચ એકત્રીત થઈ રહ્યાં છે આ સમસ્યાને દૂર કરવા માટે કાળા મરી ડુંગળી અને લસણ લો અને પીસી લો હવે આ પેસ્ટમાં પાણી ઉમેરીને પાતળૂ મિશ્રણ તૈયાર કરો ધ્યાન રાખો કે મિશ્રણ વધારે પાતળું ના થાય હવે આ પેસ્ટને વંદાઓ હોય તે જગ્યાએ છાંટો. તેની ગંધને કારણે વંદાઓ ઘરમાંથી ભાગશે.

બોરિક પાવડર ઘઉંનો લોટ


કોકરોચ સામાન્ય રીતે બધા ઘરોમાં જોવા મળે જ છે તેમને ઘરમાંથી કાઢવા માટે 2 ચમચી બોરિક પાવડરમાં 2 મોટી ચમચી ઘઉંનો લોટ મિક્સ કરો હવે તે બંનેમાં થોડું દૂધ નાખીને ભેળવી દો હવે તેના નાના-નાના બોલ બનાવો અને તેને કોકરોચ આવે તે જગ્યાએ રાખો તેનાથી વંદાઓ ની સંખ્યા ધીમે ધીમે ઓછી થવા લાગે છે.

લવિંગનો ઉપયોગ.

વંદાઓનો ભગાળવા માટે લવિંગનો ઉપયોગ પણ ફાયદાકારક છે આ માટે તમારા રસોડાના કેબિનેટની અંદર થોડા લવિંગ મૂકી દો થોડા જ સમયમાં વંદાઓ ભાગી જશે

ખાડીના પાનનો ઉપયોગ.


તેજપત્તાનો ઉપયોગ ઘરમાં કોકરોચ દૂર કરવા માટે પણ થાય છે કેટલાક ખાડીના પાન લો અને તેને મચેડીને વંદાઓની જગ્યા પર મૂકો આમાંથી એક તૈલીય પ્રવાહી પદાર્થ આવે છે જેનો દુર્ગંધથી વંદાઓ દૂર ભાગી જાય છે સમય સમય પર આ પાંદડા બદલો.

બેકિંગ પાવડર અને ખાંડ.


કોકરોચને કાઢવા માટે એક વાટકીમાં સમાન પ્રમાણમાં બેકિંગ પાવડર મિક્સ કરો અને આ મિશ્રણ તે સ્થાને છાંટો કે જ્યાં વંદાઓ હોય ખાંડના પ્રભાવથી વંદાઓ બહાર આવે છે અને બેકિંગ પાવડરની મદદથી તે ખત્મ થવા માંડે છે.

ઇંડાની છાલ.

જો તમે ઇંડા ખાઓ છો અને તેની છાલ ફેંકી દો છો તો આવું ન કરો કારણ કે ઇંડામાંથી ઘરમાં રહેલા વંદાઓને ભગાડી શકાય છે રસોડાના સ્લેબ અથવા કેબિનેટમાં ઇંડાની છાલ મૂકો આનાથી વંદાઓ ધીમે ધીમે ઓછા થઈ જશે.

Advertisement