ગીતાનાં આ શ્લોકમાં છે સફળ જીવનનો ઉદય,જાણી લો આ મંત્ર વિષે.

મહાભારતમાં યુદ્ધના મેદાનમાં શ્રી કૃષ્ણ દ્વારા અર્જુનને ગીતાનો ઉપદેશ આપવાનો અર્થ આજે પણ સાર્થક છે.ગીતામાં જે કહેવામાં આવ્યું છે તેનું પાલન કરવાથી કોઈપણ મનુષ્ય જીવનમાં સફળ થઈ શકે છે.ગીતાના કેટલાક શ્લોકો છે, જે તમારા જીવનની બધી મુશ્કેલીઓનું પાલન કરશે અને સફળતા તમારા પગલાંને ચુંબન કરશે.ચાલો આજે તમને ગીતાના આવા જ એક શ્લોક વિશે જણાવીએ.

Advertisement

विष्णुरेकादशी गीता तुलसी विप्रधेनव:।
असारे दुर्गसंसारे षट्पदी मुक्तिदायिनी।।
આ શ્લોકમાં દર્શાવેલ વસ્તુઓનું પાલન કરવાથી, જીવનમાં સુખ, સમૃદ્ધિ અને શાંતિ મળી શકે છે. શ્લોકમાં ઉલ્લેખિત શ્લોકોમાં પ્રથમ વાત વિષ્ણુની ઉપાસના છે.વિશ્વના નેતા શ્રીહરિ વિષ્ણુની ઉપાસના કરીને જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ અને તમે સફળતા તરફ આગળ વધો.હરિનો જાપ કરવાથી તમારું જીવન બદલાઈ જશે.

હરિનો જાપ કરવા ઉપરાંત શ્લોકમાં ગીતાનો પાઠ કરવાનો નિયમ પણ જણાવવામાં આવ્યો છે.ભાગવત ગીતા ભગવાન શ્રી કૃષ્ણનું એક ઇન્ટરવ્યુ સ્વરૂપ છે.તેથી કોઈ પણ રોજ તેનું પાઠ કરે છે તેની ઉપર ભગવાનની વિશેષ કૃપા રહે છે અને ભગવાન તેની મુશ્કેલીઓ દૂર કરે છે.

શ્લોકમાં તુલસીને પણ ખૂબ મહત્વ આપવામાં આવ્યું છે.ઘરમાં તુલસીનો છોડ રાખવો મહત્વપૂર્ણ છે, કારણ કે તે નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરે છે અને ઘરનું વાતાવરણ શુદ્ધ બનાવે છે.તુલસીના છોડની પાસે સવારે અને સાંજ દીવો કરવાથી ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે. વળી, તુલસી મંજરીને પણ સમય સમય પર દૂર કરવા જોઈએ.

બાકીના કામની સાથે જીવનમાં સફળ થવા માટે ગાય સેવા પણ ખૂબ જ જરૂરી છે.જે ઘરોમાં ગાયની સેવા થાય છે  ત્યાં દેવી-દેવીઓ વસે છે.માત્ર ગાયનું દૂધ જ નહીં પરંતુ તેનું પેશાબ અને ગોબર પણ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. જેઓ ઘરે ગાય રાખતા નથી તેઓએ ગૌશાળામાં જવું જોઇએ અને ગાયની સેવા કરવી જોઈએ.

આ નિયમો ગીતાના આ શ્લોકમાં જીવનમાં સફળ થવા માટે કહેવામાં આવ્યા છે.પરંતુ આનો અર્થ એ નથી કે તમે ફક્ત આ નિયમોનું પાલન કરો અને તમારા વાસ્તવિક કાર્યને છોડી દો.જે કાર્યમાં તમે સફળ થવા માંગો છો તમારે તમારું ધ્યાન સો ટકા આપવું પડશે.

Advertisement