હવે જુનાંમાં જૂનાં ઘુંટણ અને સાંધાના દુઃખવાને કરો ગાયબ,માત્ર આ એક આયુર્વેદિક ઉપાઈથી.

હાલમાં વધેલા કામને કારણે ઘણા લોકો સ્વાસ્થ્યની સંભાળ રાખવામાં અસમર્થ છે જેના કારણે તેમના શરીરમાં ઘણી સમસ્યાઓ થવા લાગે છે આજકાલ સાંધાનો દુખાવો એક સામાન્ય સમસ્યા બની ગઈ છે આજકાલ ઘણા લોકો આ સમસ્યાથી ખૂબ જ પરેશાન થવા લાગ્યા છે સાંધાનો દુખાવો હોવાને કારણે લોકો કોઈ પણ કાર્ય યોગ્ય રીતે કરી શકતા નથી અને તેઓ બરાબર રીતે ચાલી શકતા નથી. આજની અનિયમિત જીવનશૈલીમાં માનવ શરીરમાં ઘણા રોગો થવાની સંભાવના છે આ માટે જરૂરી છે કે આપણે આપણા શરીરની યોગ્ય સંભાળ રાખીએ.

આજકાલ ફક્ત વૃદ્ધ લોકો જ નહીં પણ યુવાનો પણ સાંધાના દુખાવાના કારણે ખૂબ પરેશાન થઈ રહ્યા છે વધતી ઉંમર સાથે ઘણા લોકો માટે આ સમસ્યા હોવી સામાન્ય છે પરંતુ આ સમસ્યા યુવા વર્ગમાં પણ જોવા મળે છે સાંધાનો દુખાવો ઓછો કરવા માટે તમે ઘરેલું કેટલાક સરળ ઉપાયોની મદદ લઈ શકો છો આ ઘરની ટીપ્સ ખૂબ જ સરળ અને સરળ છે તેનો ઉપયોગ કરીને તમે સાંધાના દુખાવાથી સરળતાથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

સાંધાઓમાં દુખાવો થવાના મુખ્ય કારણ ઘૂંટણમાં સંધિવા  કેટલીકવાર આપણા ઘૂંટણના હાડકાં એક સાથે ઘસાય છે અને ઘર્ષણનું કારણ બને છે જેના કારણે ઘૂંટણ પોતાનું કામ સરળતાથી કરી શકતા નથી અને એમાં જકડતા સોજો અને દુખાવો શરૂ થાય છે ટેન્ટિનાઇટિસ જ્યારે ઘૂંટણમાં ટેન્ટિનાઇટિસની સમસ્યા હોય ત્યારે ઘૂંટણમાં ભારે પીડા થાય છે આ દુખાવો સીડી ચઢતી વખતે અથવા નીચે ઉતરતી વખતે વધારે થાય છે જ્યારે વ્યક્તિને ટેંટીનાઇટિસથી તકલીફ થાય છે ત્યારે તે ખૂબ પીડાય છે.

બર્સાઇટિસ બુર્સા એ પ્રવાહીથી ભરેલી કોથળી છે જે સ્નાયુઓ ચેતા અને હાડકાં વચ્ચે ગાદીનું કામ કરે છે જ્યારે આ સ્થાન પર અતિશય દબાણ હોય છે ત્યારે આપણા ઘૂંટણ દુખવા લાગે છે અને તેમાં ઘૂંટણમાં સોજો અને દુખાવો થાય છે સાંધાના દુખાવામાં લસણ છે ફાયદાકારક સદીઓથી લસણનો ઉપયોગ આપણા શરીરમાં થતા અનેક રોગોને દૂર કરવા માટે કરવામાં આવે છે લસણને ભારતીય મસાલાનો શ્રેષ્ઠ મસાલા માનવામાં આવે છે લસણની મદદથી સાંધાનો દુખાવો પણ સરળતાથી ઘટાડી શકાય છે દરરોજ તમારા આહારમાં લસણનો સમાવેશ કરો તેનાથી ધીમે ધીમે સાંધાનો દુખાવો ઘટશે.

સાંધાના દુખાવામાં ફાયદાકારક બદામ અને બીજ સુકા મેવામાં વિટામિન ઇ જોવા મળે છે જે આપણા શરીર માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે તેમાં ઓમેગા 3 ફેટી એસિડ હોય છે જેના કારણે સંધિવાની બીમારી સરળતાથી ઓછી થવા લાગે છે દરરોજ બદામ અને બીજ ખાઓ તેનાથી ધીરે ધીરે સંધિવા ઓછો થશે સંધિવા માટે પપૈયા પપૈયા ખૂબ પૌષ્ટિક ફળ છે તેમાં ઘણા પ્રકારના વિટામિન જોવા મળે છે તેમાં વિટામિન સી પુષ્કળ પ્રમાણમાં મળી આવે છે જે સાંધાના દુખાવામાં મદદ કરે છે દરરોજ પપૈયાના ઉપયોગથી સાંધાનો દુખાવો ધીમે ધીમે ઓછો થશે.

સંધિવા માટે સફરજન દરરોજ એક સફરજન ખાવાનું આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે સફરજન સાંધાનો દુખાવો ઓછું કરવા માટે પણ ફાયદાકારક છે તેનો ઉપયોગ કરવા માટે એક ગ્લાસ પાણીમાં સફરજન સાઈડર વિનેગર એટલે કે સરકો અને મધ મિક્સ કરીને તેનો ઉપયોગ કરો આ દ્વારા સાંધાનો દુખાવો ધીરે ધીરે ઘટવા લાગે છે સાંધાના દુખાવા માટે નાળિયેર છે ફાયદાકારક સાંધાનો દુખાવો ઓછો કરવા માટે નાળિયેર પણ ફાયદાકારક છે રોજ કાચા નાળિયેરનું સેવન કરો તેના દૈનિક સેવનથી સાંધાનો દુખાવો ધીરે ધીરે ઓછો થાય છે અને શરીર પણ સ્વસ્થ રહે છે.

હળદરનું દૂધ સાંધાના દુખાવા માટે સાંધાના દુખાવાના કારણે વ્યક્તિને ખૂબ જ પરેશાની થાય છે સાંધાનો દુખાવો ઓછું કરવા હળદરનું દૂધ ફાયદાકારક છે દરરોજ સુતા પહેલા ગરમ દૂધમાં હળદર નાખીને પીવો આ હાડકાઓને મજબૂત બનાવે છે અને સાંધાનો દુખાવો દૂર કરે છે.