હવે વાદળી રંગ ના રસ્તાઓ થી પણ નિયંત્રણ થશે તાપમાન જાણો કેવી રીતે..

કતારની રાજધાની દોહામાં રસ્તાઓ વાદળી રંગિત કરવામાં આવી રહ્યા છે કારણ કે આ રંગ કાળા રંગની તુલનામાં ઓછી ગરમી ગ્રહણ કરે છે. ગ્લોબલ વોર્મિંગ એ આજે ​​સૌથી મોટી વૈશ્વિક સમસ્યામાની એક બની ગઈ છે. વધતા તાપમાનને નિયંત્રિત કરવા માટે પૃથ્વીના સૌથી ગરમ દેશોમાંના એક, કતારની રાજધાની દોહામાં રસ્તાઓમાં અને મૉલ્સમાં એર કન્ડિશનર લગાવવામાં આવી રહ્યા છે, અને રસ્તાઓ વાદળી રંગમાં રંગવામાં આવી રહ્યા છે. આ વાદળી રંગના રસ્તાઓનું તાપમાન નોંધવા માટે સેન્સર પણ લગાવવામાં આવી રહ્યા છે. ઉનાળામાં, કતારનું તાપમાન 46 ડિગ્રી સુધી પહોંચે છે. આ પહેલા પણ, ઘણા દેશોએ પૃથ્વીના સપાટીના તાપમાનને નિયંત્રિત કરવા માટે વિવિધ રંગોમાં રસ્તાઓ રંગ્યા છે. આ છે એ રંગથી રંગવાનું કારણ.

કતારની રાજધાની દોહામાં રસ્તાઓ વાદળી રંગથી રંગવામાં આવે છે કારણ કે આ રંગ કાળા રંગ કરતા ઓછી ગરમીનું શોષણ કરે છે. તેથી, લાંબા સમય સુધી સપાટી ઠંડી રહે છે. શહેરના વ્યસ્ત રસ્તાઓમાંથી એક સૌક વકીફ હેરિટેડ ઝૉનના રસ્તાઓ છે. અહીંના રસ્તાઓ પર એક મીમી જાડી વાદળી રંગની પરત ચઢાવામાં આવેલી છે. તાપમાનની તપાસ માટે લગાવવામાં આવ્યા સેંસર.

પરંપરાગત ડામરના રસ્તાઓની તુલનામાં વાદળી કોટેડ રસ્તાઓના તાપમાનમાં કેટલો તફાવત છે તે શોધવા માટે સેન્સર પણ લગાવવામાં આવી રહ્યા છે. ફિફા વર્લ્ડ કપની હોસ્ટિંગ પણ એક મોટો પડકાર છે.

કતારને ફીફા વર્લ્ડ કપ 2022 યોજવાનું છે. આ માટે પણ,તેના માટે પણ ખાસ પ્રયોગ કરવામાં આવી રહ્યો છે. અહીં પડી રહેલી તીવ્ર તાપને કારણે આ સિઝનમાં થનારા વર્લ્ડકપને શિયાળામાં(ઠંડીમા) આયોજીત કરવાનું નક્કી કરાયું છે. ગયા વર્ષે, આ નાના ગલ્ફ દેશએ ચાહકો અને ખેલાડીઓને ગરમીથી રાહત મેળવવા માટે તેના ફૂટબોલ સ્ટેડિયમમાં એર કન્ડીશનરનો ઉપયોગ શરૂ કરી દીધો હતો. રસ્તાઓ પર ઍર કન્ડિશનર.

વધતા જતા તાપમાનથી છૂટકારો મેળવવા માટે સરકારે પેવમેન્ટમાં તેમજ વિશાળ આઉટડોર શોપિંગ મૉલ્સમાં વિશાળકાય કુલરો લગાવ્યા છે, જેથી લોકોને ગરમીથી રાહત મળી શકે. અન્ય દેશો પણ કરી રહ્યા છે પ્રયોગ.

વિશ્વના અન્ય શહેરો પણ આંચકા ભરતી ગરમીનો સામનો કરવા માટે આ રીતના પ્રયોગો કરી રહ્યા છે. અમેરિકન શહેર લોસ એન્જલસે તેમના રસ્તાઓ પર ગ્રે વ્હાઇટ રંગ કર્યો છે. તે જ સમયે, જાપાનની રાજધાની, ટોક્યોમાં રસ્તાઓ લાલ રંગમાં દોરવામાં આવ્યા છે. જુલાઈ રહ્યો સૌથી ગરમ મહિનો.

અમેરિકાની એજન્સી નેશનલ રાષ્ટ્રીય મહાસાગર અને વાતાવરણીય વહીવટ (એનઓએએ) એ કહ્યું કે જુલાઈ 2019 માં નોંધાયેલું તાપમાન વિશ્વભરમાં સૌથી વધુ નોંધાયું હતું. એજન્સી અનુસાર જુલાઈમાં પૃથ્વીના મોટા ભાગના ભાગોમાં ભારે ગરમીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.આ રેકોર્ડની ગરમીથી આર્કટિક અને એન્ટાર્કટિકનો બરફ પણ ઐતિહાસિક રીતે ઓગળ્યો છે.