જાણો આ મહિલાઓ વિસે, જે બિઝનેસ માં શરૂઆત માં સફળ થઈ હતી.

મહિલાઓ આજે દરેક ક્ષેત્રમાં આગળ છે.કોઇ પણ એવું ક્ષેત્ર નથી રહ્યું કે જ્યાં મહિલાઓએ પોતાને સાબિત નથી કરી હોઈ જોવા જઈએ તો બિઝનેસના ક્ષેત્રમાં મહિલાઓ પુરુષોને ટક્કર આપી રહીં છે. બિઝનેસ જગતમાં સ્ટાર્ટઅપ શરૂ કરીને, તેણે પોતાની જાતને જ સાબિત કરી નથી, પણ પોતાની શક્તિ પણ બતાવી છે. મહિલા વેપારીઓ સફળ પ્રારંભ માટે તેમના નવા અને નવીન વિચારો સાથે આગળ આવ્યા છે અને નોંધપાત્ર વ્યવસાયની આવક પણ મેળવી છે. તે જ સમયે, આ મહિલાઓ સ્ટાર્ટ અપ ઇકોસિસ્ટમમાં સ્કેલનું મહત્વ વધારી રહી છે, જે સામાન્ય રીતે નવી પ્રભુત્વ ધરાવતી કંપનીઓને પણ સ્પર્ધા આપે છે.

અમે તમને સફળ શરૂઆત વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે મહિલાઓ તેમની કુશળતા અને પ્રતિભાના બળ પર શરૂ થઈ હતી અને તેઓ સફળ થઈ છે અને એક નવા ભારતને પ્રતિબિંબિત કરે છે.

રિચા કાર (ઝિવામે).

રિચા કારે લેડીઝ એ ઇનર વેઅરની ઓનલાઇન ઇ-કોમર્સ કંપની ઝીવામે ખોલીને એક ઉદાહરણ આપ્યું છે. આ સાથે, ઝિવામે કંપની દ્વારા અલગ અલગ બ્રાન્ડની ઇનરવેઅરને એક અલગ જ પ્લેટફોર્મ પર ગ્રાહકોને ઉપલબ્ધ કરાવ્યા છે. રિટેલ સ્ટોર્સમાં ગ્રાહકોને ઇન્ટિરવેરની મર્યાદિત શૈલી મળે છે, જ્યારે ઓનલાઇન ઇ કોમર્સ કંપની ઝીવામે એવી કંપની છે જ્યાં ગ્રાહકો ઇન્ટર્નવેરની વિવિધ શૈલીઓ ઓનલાઇન ઓર્ડર કરી શકે છે. ઓનલાઇન ઇ-કોમર્સ કંપની ઝીવામે વર્ષ 2011 માં સ્થાપિત થઈ હતી, ત્યાર પછી તેને ખૂબ સફળતા પ્રાપ્ત કરી છે. સારી ડિલિવરી સર્વિસ, રીટર્ન પોલિસીના કારણે લોકો ઝીવામે ખરીદી કરવી પસંદ કરે છે. તમને જણાવી દઇએ કે રિચા કારે શરૂઆતમાં આ કંપનીમાં 30 લાખ રૂપિયાનું રોકાણ કર્યું હતું. અને આજે આ કંપની અબજો રૂપિયાની કમાણી કરી રહી છે. આ બધું રિચા કારની મહેનતનું પરિણામ છે.

મનીષા રાયસિંગાની, સહ સ્થાપક અને સીટીઓ (લોગીનેક્સ્ટ).

મનીષા રાયસિંગાનીએ એશિયાની સૌથી ઝડપથી વિકસતી લોગિનેક્સ્ટ કંપનીમાં નોંધપાત્ર યોગદાન આપ્યું છે. તે એશિયાની સૌથી ઝડપથી વિકસતી સાસ કંપનીઓમાંની એક છે. લોજીનેક્સ્ટ રસદ અને ક્ષેત્ર કાર્ય સંચાલનના અને અનુકુળ સમસ્યાઓ ને હલ કરવામાં મદદ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે લોગીનેક્સ્ટનો પણ નોંધપાત્ર બજાર હિસ્સો છે અને તે રીઅલ-ટાઇમ રૂટ પ્લાનિંગ એલ્ગોરિધમ્સ અને રીઅલ-ટાઇમ વર્કફોર્સ પર્ફોર્મન્સ એનાલિસિસ સાથેના સાધનો પ્રદાન કરવામાં તેની કુશળતા માટે જાણીતું છે.

કનિકા ટેકરીવાલ, સ્થાપક, જેટસેટગો.

કેન્સર જેવી ગંભીર બીમારી પછી, જ્યાં કોઈ વ્યક્તિ તૂટી પડે છે અને લાચાર લાગે છે, પરંતુ કનિકા ટેકરીવાલને કેન્સર જેવી મોટી બીમારીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને તેણે પોતાના ઉમદા વિચારો સાથે જેટસેટગોની સ્થાપના કરી અન્ય લોકો માટે મિસાલ કાયમ કરી હતી. જેટસેટગો એ એક વિમાન એગ્રિગેટર છે તેમ જ તે ચાર્ટર્ડ એરક્રાફ્ટ માટેનું ભારતનું પ્રથમ બજાર છે. જે તેના ગ્રાહકોને વ્યવસાયિક મુલાકાતો અથવા ગંતવ્ય લગ્ન માટે હેલિકોપ્ટર અને ખાનગી જેટ બુક કરાવી શકે છે. ઉપરાંત, તે તેના ગ્રાહકોને ક્લાઉડ-આધારિત સમયપત્રક, વિમાન સંચાલન અને અદ્યતન ટ્રિપ-પ્રાઇસિંગ ક્ષમતાઓ સાથે વિમાન અને ચાર્ટરિંગ માટેના ઇનબિલ્ટ માર્કેટપ્લેસ સાથે વિમાન એરક્રાફ્ટની મંજૂરી આપે છે. આ સાથે, જેટસેટગોને ભારતીય સ્કાઇઝનું ઉબેર પણ કહેવામાં આવે છે.

ફાલ્ગુની નાયર, સ્થાપક અને સીઈઓ, એનવાયકા.

આજ કાલની ભાગદોડની જિંદગીમાં દરેકને માલ ખરીદવા માટે બજારમાં જવાનો સમય નથી મળતો, પરંતુ આ માટે, તેઓને હવે તેમની રજાની રાહ જોવી પડશે નહીં અથવા બજારમાં જવા માટે પણ સમય લેવાની જરૂર નથી, ખાસ કરીને કારણ કે ફાલ્ગુની નાયર તેને ખૂબ સરળ બનાવ્યું છે, હા, જો તમારે મેકઅપ ખરીદવા માંગતા હોય, તો પછી ઇ-કોમર્સ અને બ્યુટી ઓનલાઇન સ્ટોર ન્યિકા પાસેથી ઓનલાઇન ઓર્ડર આપીને તમે મંગાવી શકો છો. 2012 માં, ફાલ્ગુની નાયરે ઓનલાઇન મેકઅપ સ્ટોરની ન્યિકાની સ્થાપના કરી અને મેકઅપ ખરીદવાની પ્રક્રિયાને ખૂબ જ સરળ બનાવી દીધી. આ સાથે, તેમણે એક ભૂતપૂર્વ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ બેન્કરથી સફળ વેપારી માટે સ્થાન બનાવ્યું છે. બ્યુટી અને પર્સનલ કેર પ્રોડક્ટસ ખરીદવા માટે એક પ્લેટફોર્મ બનાવી ફાલ્ગુની નાયર એ બાકી લોકો માટે મિસાલ કાયમ કરી છે.

નાઇયા સાગ્ગી, સીઇઓ અને સ્થાપક, બેબીચક્ર.

નૈયા સાગ્ગીએ બેબી ચક્રની સ્થાપના કરીને ઘણા માતાપિતાની સમસ્યાઓનું સમાધાન કર્યું છે. આ સાથે આ કંપની પણ ખૂબ સારી કમાણી કરી રહી છે. તમને જણાવી દઈએ કે નૈયા સાગ્ગીની બેબી ચક્ર કંપની લગભગ 30 મિલિયન માતાપિતાને ડોકટરો, હોસ્પિટલો, પ્લેસ્કૂલ, પ્રવૃત્તિઓ, ઇવેન્ટ્સ અને ઉત્પાદનો વિશે નિર્ણય લેવામાં મદદ કરે છે.

શુભ્રા ચડ્ધા, ચુંબક (ચુંબક).

શુભ્રા ચડ્ડાએ યુનિક ગિફ્ટ માટે ઇ-કોમર્સ કંપની મેગ્નેટ્ટો (ચુંબક) લોન્ચ કરી. આ વેબસાઇટ તેના ગ્રાહકોને સસ્તા ભાવે સારી અને અનન્ય ભેટો આપવામાં મદદ કરે છે. તમે જોયું જ હશે કે જ્યારે લોકો કોઈને ભેટ આપે છે ત્યારે કાં તેઓએ શું આપવું જોઈએ તે અંગે તેઓ મૂંઝવણમાં છે અથવા તેમને આપવા માટે કોઈ અજોડ ભેટ નથી મળતી, આ બધી સમસ્યાઓ શુભ્ર ચડ્ડા દ્વારા હલ કરવામાં આવી છે. જેના કારણે લોકો હવે આકર્ષક અને અનોખા ભેટ ખરીદી શકશે. તે જ સમયે, આ વેબસાઇટ તેના ગ્રાહકોને ઘણા ડિસ્કાઉન્ટ ઓફર પણ આપે છે, તેથી જ કંપનીનું વેચાણ ખૂબ સારું છે અને કરોડો રૂપિયાની કમાણી કરી રહી છે

રાધિકા અગ્રવાલ, કો-ફાઉન્ડર, શોપક્લુઝ.

રાધિકા અગ્રવાલે 2011 માં ઇ-કોમર્સ કંપની શોપક્લુઝની સહ-સ્થાપના કરી હતી. શોપક્લુઝ તેના ગ્રાહકોને પરવડે તેવા ભાવે જીવનશૈલી, ફેશન, ઇલેક્ટ્રોનિક્સ, મોબાઈલ, ઘરેલુ ચીજો સહિત ઘણી વસ્તુઓ આપે છે. લોકો શોપક્લુઝ માદયમ દ્વારા ઓનલાઇન માલ ખરીદી શકે છે. તે જ સમયે, શોપક્લુઝ સ્થાનિક અને નોનબ્રાંડેડ માર્કેટમાં પણ ઝડપથી આગળ વધી રહી છે. હાલમાં, શોપક્લુઝ એ ભારતનું પહેલું અને સંપૂર્ણ રીતે સંચાલિત બજાર સ્થળ બન્યું છે, જેમાં દર મહિને 7 મિલિયન લોકો આવે છે અને ભારતના 9,000 શહેરો, નગરો અને ગામોને સેવાઓ પૂરી પાડે છે. તમને જણાવી દઇએ કે આ પહેલા રાધિકા અગ્રવાલે સિલિકોન વેલી પર આધારીત પોતાનો ફેશન બ્લોગ ચલાવ્યો હતો, તે સાથે તેણે અગાઉ સિંગાપોરમાં તેના કોર્પોરેટ હેડક્વાર્ટર પર નોર્ડસ્ટ્રોમ સાથે કામ કર્યું હતું. રાધિકા અગ્રવાલએ નજીકના વોશિંગ્ટન યુનિવર્સિટીમાંથી એમબીએ કરે છે અને એડવર્ટાઇઝિંગ અને પબ્લિક રિલેશનમાં પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએશનની ડિગ્રી પણ ધરાવે છે અને આજે તે એક સફળ બિઝનેસમેન છે.

રશ્મિ ડાગા, સ્થાપક, ફ્રેશમેનુ.

રશ્મિ ડાગાએ ફ્રેશમેનુ ગોઠવીને અન્ય લોકો માટે એક ઉદાહરણો બનાવ્યુ છે. તમને જણાવી દઈએ કે ફ્રેશમેનુ એક ઓનલાઇન રેસ્ટોરન્ટ છે જ્યાંથી ગ્રાહકો ઓનલાઇન ખોરાકનો ઓર્ડર આપી શકે છે, જ્યારે ફ્રેશમેનુ 45 મિનિટની અંદર તેના ગ્રાહકોને ખોરાક પહોંચાડે છે. ફ્રેશમેનુ ઘરેલું ખોરાક તૈયાર કરે છે સાથે સાથે ફ્રેશમેનુમાં કુશળ કિચન ટીમ છે. ફ્રેશમેનુ એપ્લિકેશન લોકોને પસંદ આવી રહી છે કારણ કે તે તેના ગ્રાહકોને વાજબી ભાવે સારી સેવા આપે છે, સાથે સાથે કંપની કરોડો રૂપિયાની કમાણી કરી રહી છે, આમ રશ્મિ ડાગાની કંપની દિવસે દિવસે સફળતાની ઉંચાઈને સ્પર્શી રહી છે અને રશ્મિ સફળ છે વ્યવસાયી મહિલાઓ આગળ આવી છે.

સિરી ચહલ, શેરોઝ.

સિરી ચહલ www.sheroes.in ના સ્થાપક છે. શીરોઝ મહિલા રોજગાર માટેનું ઓનલાઇન પ્લેટફોર્મ છે. આ પ્લેટફોર્મ મહિલાઓને લગતી સમસ્યાઓ ધ્યાનમાં રાખીને બનાવવામાં આવ્યા છે. આ પ્લેટફોર્મ દ્વારા મહિલાઓ આરોગ્ય, કારકિર્દી, સંબંધો અને સાહસિકતા જેવા વિવિધ ક્ષેત્રોમાં વ્યસ્ત રહે છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે, સમુદાયના સભ્યો SHEROES એપ્લિકેશન પર સલામત ચેટ હેલ્પલાઇન પર સલાહકારો સાથે વાત કરી શકે છે. તે દેશની એક ખૂબ જ પ્રતિભાવ આપતી હેલ્પલાઈન છે.

ઉપાસના ટાકુ, સહ-સ્થાપક, (મોબીક્વિક).

ઉપાસના ટાકુએ મોબીક્વિકની સ્થાપના કરી હતી જે ભારતના ડિજિટલ ભવિષ્યમાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી રહી છે. મોબીક્વિક એ ભારતનું મોબાઈલ રિચાર્જ, ડીટીએચ રિચાર્જ સાઇટ છે. ઉપાસના ટાકુની વર્તમાન જવાબદારી મોબીક્વિકના વિકાસને નાણાકીય વિતરણ કેન્દ્રમાં ખસેડવાની છે. જે ઘણા ભારતીયોની આર્થિક જરૂરિયાતો અને આકાંક્ષાઓ પૂરી કરે છે અને મોબિક્વિક પ્લેટફોર્મ પર ચુકવણી, ઉધાર, બચત અને રોકાણો જેવી બધી આર્થિક સેવાઓ પ્રદાન કરે છે.

સ્વાતિ ભાર્ગવ, સહ-સ્થાપક.

કેશકરો કોમની સહ સ્થાપક સ્વાતિ ભાર્ગવ છે, જેમણે કેશ બેક સાઇટની સ્થાપના કરી હતી. કેશકાર્ડો.કોમ એ વિશ્વની સૌથી મોટી રોકાણ કંપનીઓમાંની એક છે. આ વ્યવસાય પણ એક મૂડી-સમર્થિત કેશબેક સાઇટ છે, તમને જણાવી દઈએ કે કેશ કારો સાઇટએ કુપન કોડ અને કેશબેક્સ દ્વારા ફક્ત નવા બજારો વિકસિત કર્યા નથી, પરંતુ તેને સફળતાની નવી ઉંચાઈ પર પણ લઈ ગયા છે. આ સાઇટ ઓફલાઇન રિટેલ વેપારીઓને બચત પણ પ્રદાન કરે છે. મહિલાઓ કે પુરુષો, જો કોઈ કાર્ય સંપૂર્ણ પ્રમાણિકતા અને પ્રામાણિકતા સાથે કરવામાં આવે છે, તો સફળતા ચોક્કસપણે પ્રાપ્ત થાય છે આ મહિલાઓએ પણ આ વાત સાબિત કરી છે અને તેમના વ્યવસાયને નવી ઉંચાઈએ લઈ જઈ બાકીના માટે એક ઉદાહરણ કર્યું છે. .