જાણો અસ્થિઓ ગંગામાં જ શા માટે પધરવાઈ છે, આ છે તેનું રહસ્યમય કારણ.

મુત્યુ પ્રકૃતિ નું અતૂટ સત્ય છે.આ ધરતી પાર જેને જન્મ લીધો છે એને એક ને એક દિવસ મારવાનું નક્કી છે. ગરુડ પૂરાં ના આધારે જેયારે કોઈ મનુષ્યનું જીવન પૂરું થવાનું હોય તેયારે યમરાજ તેને કોઈ સંકેત આપે છે. યમરાન ના બે દૂત થી પાપી મનુષ્ય ને બીક લાગે છે સારા કર્મો વાળા મનુષ્યને તેમના મારવાના સમય પર તેમને દિવ્ય પ્રકાશિત દેખાય છે અને એ મનુષ્ય ને મારવાનો ભય હોતો નથી.

જે વ્યક્તિ મરી જઇ રહ્યો છે તે બોલી શકતો નહીં. સમયના અંતે વ્યક્તિનો અવાજ અટકી જાય છે અને તેનો અવાજ ઘરેલું શરૂ થાય છે. જાણે કોઈ તેની ગળુ દબાવી રહ્યું હોય તેવું લાગે છે. અંતિમ ક્ષણે તે ભગવાન પાસેથી દૈવી દ્રષ્ટિ મેળવે છે અને તે આખા સંસારમાં એક માનવાનું શરૂ કરે છે. તે આંખોથી કંઈપણ જોઈ શકતો નથી. તે અંધ બની જાય છે અને તેની આસપાસ બેઠેલા લોકોને જોઈ પણ શકતો નથી.

તેની બધી ઇન્દ્રિયો નાશ પામે છે. તે મૂળ તબક્કે પહોંચે છે જેનો અર્થ છે કે તે ખસેડવામાં અસમર્થ છે. ગરુડ પુરાણમાં આ રીતે મૃત્યુની વ્યાખ્યા આપવામાં આવી છે. મૃત્યુ પછી વ્યક્તિનો રિવાજ સાથે અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવે છે. અંતિમ સંસ્કાર પછી તેમની રાખ ગંગા નદીમાં વિશર્જન કરે છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે ગંગામાં અસ્થિઓ વિશર્જન કર્યા પછી આ ક્યાં જાય છે ના ચાલો અમે તમને જણાવીએ.

એટલા માટે ગંગા માં વિશર્જન કરાય છે અસ્થિયાઁ આ સવાલનો જવાબ કોઈને ખબર નથી. ગંગા નદીમાં દરરોજ હજારો લોકોનાં અસ્થિયાઁ વિશર્જન કરાય છે. ઘણાં અસ્થિયાઁ વાહવામા આવે તોય આ નદીને પવિત્ર માનવામાં આવે છે. સનાતન ધર્મ અનુસાર વ્યક્તિની અસ્થિયાઁ ગંગામાં નાખવામાં આવે છે જેથી મૃત્યુ પછી તેના આત્માને શાંતિ મળે. તમે પણ લોકોને એવું કહેતા સાંભળ્યા હશે કે તેઓ તેમના પાપ ધોવા ગંગામાં સ્નાન કરશે.

તમને જણાવી દઈએ કે અંતિમ વિધિ પછી ગંગામાં અસ્થિયા વિશર્જન થાય છે જેથી મૃત્યુ પામેલો વ્યક્તિ પાપથી મુક્ત થાય. જો તેણે તેના જીવનમાં કોઈ પાપ કર્યું છે તો પછી ગંગામાં અસ્થિયા વિશર્જન કરીને તે પાપ મુક્તિ મળશે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે અસ્થિયાઁ વિશર્જન કર્યા પછી ક્યાં જાય છે.

વિશરાજન કરેલી અસ્થિયા આ જગ્યા એ જાય છે. આ સવાલ નો જવાબ કદાચ તમને પણ ખબર હશે. અસ્થિ વિશર્જન કાર્ય પછી હરિ વિષ્ણુ ના ચરણો વૈકુંઠ માં જાય છે. પાણી માં પારો મુકવામાં આવે છે શરીરમાં રહેલા કેલ્શ્યમ અને ફોશફરશ ની અંદર દ્યો નાખે છે આ પાણી એટલા માટે જીવ જંતુ માટે પૌષ્ટિક આહાર માટે લે છે.

વાંચો ભગવાન ની અર્ધના કરવા વાળા જાણી લે કે આ જાણવા જેવી વાત છે દેવતાઓ ના કૃપાથી જીવનની ઘણી બધી આફતો દૂર થાય જાય છે દોસ્તો અમે આશા રાખીયે છે આ આર્ટિકલ તમને પસંદ આયો હશે. પાસનાડ આવે તો શેર અને લાઈક જરૂર કરજો