જવાની જાળવી રાખવા અપનાવીલો આ બૉલીવુડ સ્ટાર્સ ની ફીટનેસ ટિપ્સ.

દરેક વ્યક્તિએ એકના એક દિવસ વૃદ્ધ થવું જ પડશે કારણ કે ઉંમર ક્યારેય રોકાતી નથી તે દરરોજ વધે છે અને વધતી ઉંમરની અસર તમારા શરીર અને ચહેરા બંને પર સ્પષ્ટ રીતે દેખાય છે પરંતુ કેટલાક બોલિવૂડ સ્ટાર્સ યુવાનોની ઉંમરની દ્રષ્ટિએ કોઈ પ્રેરણાથી ઓછા નથી. તમે આ બોલિવૂડ સ્ટાર્સની ઉંમરનો અંદાજ તેમને જોઈને નઈ લગાવી શકો બોલીવુડના આ સ્ટાર્સ આજના યુવાનો માટે પ્રેરણાથી કંઈ ઓછું નથી ચાલો અમે તમને જણાવીએ કે બોલિવૂડ સ્ટાર્સની ઉંમરની કોઈ અસર થઈ નથી.

Advertisement

સલમાન ખાન.

જે બોલિવૂડ સ્ટાર્સ પર ઉંમરની અસર થઈ નથી તે છે બોલિવૂડના ભાઈજાન સલમાન ખાન સમાજ સેવા સાથે સંકળાયેલા સલમાન ખાનને હજી પણ બોલિવૂડનો સૌથી લાયક બેચલર માનવામાં આવે છે.

માધુરી દીક્ષિત

માધુરી કહે છે કે વૃદ્ધાવસ્થા એ કુદરતી પ્રક્રિયા છે મને આનો ડર નથી અને ન તો આપણે તેને રોકી શકીએ 51 વર્ષની માધુરી આજે પણ પહેલાની જેમ સુંદર લાગી રહી છે માધુરીના કહેવા પ્રમાણે જો તમે તમારા સ્વાસ્થ્ય અને શરીરના માલિક તમે જાતે છો તો તમારે જ તેની સંભાળ લેવી પડશે.

સૈફ અલી ખાન.

સૈફે એકવાર એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે સવારે ઉઠીને પોતાને સ્વસ્થ અનુભવું ખૂબ જ વિશેષ છે સૈફ સિગારેટ અને આલ્કોહોલને હાથ પણ લગાવતા નથી જો યુવાનો તેમની આ સારી ટેવ અપનાવે છે તો તેઓ ઘણા રોગોથી બચી જશે.

અનિલ કપૂર.

દીકરીના લગ્ન કરનાર અનિલ કપૂર પણ બોલિવૂડના એક ફિટ અને હેન્ડસમ એક્ટરમાંથી એક છે જેમની પર ઉંમરની અસર થઈ નથી. અનિલ કપૂરે એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન તેમની ફિટનેસનું રહસ્ય જાહેર કર્યું હું સવારે 6 વાગ્યે ઉઠું છું અને એક કેળું ખાઉં છું જેમાં કાર્બોહાઈડ્રેટ પોટેશિયમ અને આયર્ન વધારે છે હું દિવસમાં 5 6 વખત ખાવું છું અને દરરોજ મારા જમવાની કેલરી ગણું છું.

મિલિંદ સોમન.

52 ની ઉંમરમાં પોતાનાથી અડધી ઉંમરની છોકરી સાથે લગ્ન કરનાર આયર્નમેન મિલિંદ ફિટનેસની બાબતમાં બધા પર ભારે પડે છે. મિલિંદે 51 વર્ષની ઉંમરે વિશ્વની સૌથી મુશ્કેલ ટ્રાયએથલોન પૂર્ણ કરી. જેમાં 3.8 કિમી સ્વિમિંગ 180.2 કિમી સાયકલિંગ અને 42.2 કિમી દોડ શામેલ છે અને તે પણ 16 કલાકની અંદર.

શાહરુખ ખાન.

ત્રણ બાળકોના પિતા શાહરૂખના હેન્ડસમ લુક પર આજે પણ છોકરીઓ ફિદા થઈ જાય છે, શાહરૂખ પોતાને જાળવવા માટે તેના ખોરાકમાં કોઈપણ પ્રકારના પ્રિઝર્વેટિવ્સનો ઉપયોગ કરતો નથી અને હંમેશા હેલ્ધી ફૂડ ખાય છે.

ટ્વિંકલ ખન્ના.

મિસ ફની બોન્સ ફક્ત પોતાની રાઈટીંગ કુશળતા માટે જ નહીં પણ તેના લુક માટે પણ ચર્ચામાં છે વૃદ્ધાવસ્થાની અસર ટ્વિંકિલના ચહેરા પર ક્યાંય જોવા મળતી નથી પરંતુ તે પહેલા કરતા વધુ માસૂમ અને સુંદર લાગે છે.

જુહી ચાવલા.

જુહી ચાવલાએ ક્યારેય પણ તંદુરસ્તી સાથે સમજોતાં કર્યું નથી તેથી જ તેમનો ચહેરો આજે પણ એક યંગ યુવતીની જેમ તેજસ્વી છે.

અક્ષય કુમાર.

અક્ષય પણ ઉંમર વધવાની સાથે તે વધુ ફીટ અને હેન્ડસમ દેખાવા લાગ્યા છે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં અક્ષય એ જેવી રીતે મેચ્યોર અને મહાન ફિલ્મો કરી છે તેમના ફેન્સનું લિસ્ટ લાંબુ થઈ રહ્યું છે અક્ષય તેમની ફિટનેસને લઈને પણ ખૂબ સાવધ રહે છે.

રવિના ટંડન.

મસ્ત મસ્ત ગર્લ રવિનાને જોઈને કોઈ પણ તેની ઉંમરનો અંદાજ લગાવી શકશે નહીં ઘણીવાર સામાજિક મુદ્દાઓ પર લોકોને સહયોગ કરનારી રવિનાએ તેના પ્રશંસકોને ક્યારેય નિરાશ કર્યા નથી.

અજય દેવગન.

બોલિવૂડના આ એક્શન હીરોની ઉંમર વિશે અનુમાન લગાવવું પણ મુશ્કેલ છે તે વધુ ને વધુ ફીટ થઈ રહ્યાં છે આ બોલિવૂડ સ્ટાર્સ પર ઉંમરની અસર થઈ નથી અને જો તમે ઇચ્છો કે આવું તમારી સાથે થાય, તો આજથી તંદુરસ્ત જીવનશૈલી અપનાવો.

Advertisement