લગ્નમાં કેમ લગાવામાં આવે છે છોકરી અને વરરાજા ને હલ્દી, જાણીએ ધાર્મિક અને વૈજ્ઞાનિક કારણ

જો આપણે આયુર્વેદ પર નજર કરીએ તો હળદરનું સેવન આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવ્યું છે જો હળદરનો ઉપયોગ ખાદ્ય ચીજોમાં કરવામાં આવે તો તેની સાથે ખાદ્ય ચીજોનો રંગ પણ ખૂબ જ સારો છે તેનો સ્વાદ પણ વધે છે એક નહીં પરંતુ હળદરના ઘણા ફાયદા આયુર્વેદમાં વર્ણવવામાં આવ્યા છે હળદર એન્ટીબાયોટીકનું કામ કરે છે જે આપણને ઘણા ફાયદા આપે છે આ ઉપરાંત જો કોઈ ધાર્મિક કાર્યની પૂજા કરવામાં આવે તો તેમાં હળદરનો ઉપયોગ ચોક્કસપણે કરવામાં આવે છે.

Advertisement

જો લગ્ન જેવું કોઈ શુભ કાર્ય હોય છે તો પછી ભારતીય પરંપરા અનુસાર હળદરનો વિશેષ ઉપયોગ કરવામાં આવે છે લગ્નની વિધિમાં વરરાજાને હળદરનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે જેને આપણે બધા હળદર વિધિ કહીએ છીએ પરંતુ તમે જાણો છો કે આખરે લગ્નમાં વરરાજાને શા માટે હળદર લગાવવામાં આવે છે છેવટે આ પાછળનું કારણ શું છે.

કદાચ તમારામાંથી ઘણા એવા લોકો હશે જેઓ તેમની માન્યતાઓ વ્યક્ત કરશે પરંતુ મોટાભાગના લોકોને સાચો જવાબ ખબર નહીં હોય તો ચાલો આજે આપણે આ સવાલનો જવાબ આપીએ કે લગ્નમાં વરરાજાને કેમ હળદર લગાવવામાં આવે છે તેની પાછળ ધાર્મિક અને વિજ્ઞાનનીક કારણ શું છે. લગ્ન જીવનમાં હળદર લગાવવાના વૈજ્ઞાનિક કારણો.

જો આપણે તેને વૈજ્ઞાનિકદ્રષ્ટિથી જોઈએ તો હળદરમાં ઘણી ઔષદીય ગુણધર્મો છે જો હળદરને ઈજા અથવા બળી જવાના નિશાન પર લગાવવામાં આવે છે તો તે ઈજાને ખૂબ જ ઝડપથી મટાડે છે હળદરને એન્ટીબાયોટીક એન્ટીબાયોટીક ગુણધર્મોનો સ્રોત માનવામાં આવે છે તેને કારણે થતી ઈજા અને બળતરામાં ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. જો કોઈ વ્યક્તિને માથાનો દુખાવો અથવા હતાશા જેવી સમસ્યા હોય તો આવી સ્થિતિમાં હળદરનો ઉપયોગ કરવાથી આ સમસ્યા ઓછી થાય છે. જો તમે તમારી ત્વચા પર હળદરનો ઉપયોગ કરો છો તો તે તમારી ત્વચાને લગતા ઘણા ફાયદા આપે છે તે તમારી ત્વચાને રંગ સફેદ અને ચમકતો કરે છે અને તમારી ત્વચાને ગ્લોઇંગ બનાવે છે. લગ્નજીવનમાં હળદર લગાવવાનું ધાર્મિક કારણ.

જો આપણે ધાર્મિક કારણોસર જોતા હોઈએ તો લગ્ન જેવા પ્રસંગે હળદર લગાવવી ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે વરરાજાને હળદર લગાવવી શુકન માનવામાં આવે છે જે ખૂબ મહત્વનું છે. લગ્ન પ્રસંગે હળદર વહુને લગાવવામાં આવે છે કારણ કે હળદર લગાવવાથી નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થાય છે જો નકારાત્મક ઉર્જાને ટાળવી હોય તો આ માટે હળદરનો ઉપયોગ કરવો જ જોઇએ. જો લગ્નમાં વરરાજાને હળદર લગાડવામાં આવે છે તો તે ખરાબ આંખો સામે રક્ષણ આપે છે આ પરંપરા આજની નથી પરંતુ ભૂતકાળ સમયથી ચાલે છે. આપણા લગ્નમાં વરરાજાને હળદર લગાવવા પાછળ ધાર્મિક અને વૈજ્ઞાનિક કારણ શું છે આ વિશે માહિતી આપવામાં આવી છે અમને આશા છે કે તમે લગ્નમાં વરરાજાને કેમ હળદર લગાવો છો ધાર્મિક અને વૈજ્ઞાનિક કારણોને લીધે તમને આ સવાલનો જવાબ મળી ગયો હશે જો તમને અમારી આ પોસ્ટ ગમી ગઈ હોય તો તમારે તેને અન્ય લોકો સાથે શેર કરવી જ જોઇએ.

Advertisement