ઓછી કિંમત ના આ કુટીર ઉદ્યોગોથી તમે પણ થઈ શકો છો માલામાલ.

આપણા દેશમાં, કુટીર ઉદ્યોગોને લાંબા સમયથી પ્રાથમીકતા આપવામાં આવે છે. ઘરમાં જ કોઈ એવું કામ કરવુ જેનાથી તમને સારી આવક થઈ શકે, તમે તેને કુટીર ઉદ્યોગ કહી શકો છો અથવા તેને હોમમેઇડ બિઝનેસ પણ કહેવામાં આવે છે. ઘણા ઉદ્યોગો છે જેના માટે તમે ઉત્પાદન (કુટિર ઉદ્યોગ પ્રોડક્ટ સૂચિ) એકત્રિત કરીને ઘરે કમાણી શરૂ કરી શકો છો. અહીં આજે અમે તમને કેટલાક ઘરેલુ એવા બિઝનેસ આઈડિયા જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેનાથી તમને ફાયદો થશે. આજના સમયમાં સરકાર પણ કુટીર ઉદ્યોગ આ કુટીર ઉદ્યોગોને પ્રોત્સાહિત કરવામાં વ્યસ્ત છે. અમે તમને કેટલાક કુટીર ઉદ્યોગો વિશે જણાવી રહ્યાં છીએ જેને તમે ઘરમાં સ્થાપિત કરીને વધુ કમાણી કરી શકો છો. કુટીર ઉદ્યોગોના પ્રકાર. મસાલાનો વ્યવસાય.

Advertisement

તે કુટીર ઉદ્યોગોમાં શ્રેષ્ઠ કાર્ય અને સૌથી લોકપ્રિય કાર્ય છે. આપણો દેશ ખાવાનો શોખીન છે અને ખાસ કરીને મસાલાઓનો ખૂબ શોખીન છે અને એવામાં તમે તમે વધુ સારા મસાલા બનાવી શકો છો. મરચાં, હળદર,અજમો વગેરે ઘરે લાવીને જુદા જુદા મસાલા બનાવવાનો અને પેક કરવાનો વ્યવસાય ખોલો અને તેને બજારમાં વેચો. આ શરૂ કરવા માટે, તમારે લગભગ વીસથી ત્રીસ હજાર રૂપિયાનું રોકાણ કરવું પડશે, પરંતુ તમે દર મહિને લગભગ પચાસ હજારનો નફો મેળવી શકો છો. તમને જણાવી દઈએ કે ભારતના સૌથી ધનિક મુકેશ અંબાણીના પિતા ધીરુભાઇ અંબાણીએ મસાલાથી શરૂઆત કરી હતી. જો તમારા મસાલા વધુ સારા છે, તો તેમને નામ આપો અને ધીરે ધીરે સંપર્ક બનાવો અને તમે વિદેશમાં પણ તમારા મસાલા પહોંચાડી શકો છો. પાપડ બનાવવાનું કામ.

ઘણી વાર, ઘણા તહેવારોમાં, આપણા ઘરની મહિલાઓ પાપડ વગેરે બનાવવાનું કામ કરે છે અને તેમને ખાધા પછી,આપણને એક અલગ સ્વાદ મળે છે પણ તમે જાણી લો કે તમે તેને વ્યવસાય પણ બનાવી શકો છો.આ માટે તમારે ચણાના લોટ વગેરે જેવી વસ્તુઓ અને ચકલા જેની મદદથી તમે પાપડ બનાવી શકો ,અને કેટલાક વાસણોની જરૂરત પડશે! શરૂઆતમાં, આ સેટ લગભગ 25 હજાર રૂપિયામાં તૈયાર થશે અને તે પછી જો તમે આ બરાબર ચાલુ રાખશો તો એક મહિનામાં તમને ઓછામાં ઓછા પચાસ હજાર રૂપિયાનો ફાયદો મળી શકે છે. અગરબત્તીનો ધંધો – ધૂપ બનાવવી.

પૂજા દરમ્યાન વાપરવામાં આવનારી અગરબત્તી ની માંગ દરેક ઘરમાં હોય છે. તમે આ વ્યવસાય શરૂ કરીને વધુ નફો મેળવી શકો છો. આ માટે તમારે એક મશીન ખરીદવું પડશે જેની કિંમત આશરે 65 હજાર રૂપિયા છે. ત્યારબાદ તમારે કેટલાક રૉ મટિરિયલની જરૂર પડશે જેવી કે ચારકોલ પાવડર, ગૂગલ, રેઝિન અને ત્યારબાદ દાંડીઓ જે તમને બજારમાંથી સરળતાથી મળી શકે છે. આ બધી વસ્તુઓને મિક્સ કરી એક કિલો પાવડર બનાવી તેમાં અડધો લિટર પાણી મિક્સ કરી મશીનમાં નાખો, જેનથી તમને અગરબત્તી તૈયાર થઈને મળશે. જો તમે આ વ્યવસાય સારી રીતે કરો છો, તો પછી તમને મહિને એક લાખ રૂપિયા સુધી ફાયદો થઈ શકે છે. પરંતુ ધ્યાન રાખો કે ખૂબ વધારે કેમિકલનો ઉપયોગ ના કરો. મરઘાં ઉછેર.

કેટલાક લોકો તેમના શોખ માટે અને સારી ગુણવત્તાવાળા ઇંડા ખાવા માટે મરઘાં ઉછરે છે, પરંતુ જો તમે તેને વ્યવસાયમાં બદલો છો, તો પછી તમે નફો પણ મેળવી શકો છો. તમારા ઘરે બ્રોઇલર્સ અને વિવિધ પ્રકારની મરઘી લાવો અને મરઘાં ફાર્મ ખોલો. આ માટે તમારે બે કર્મચારીઓ રાખવા પડશે જેઓ સમયે સમયે મરઘીઓને દાણા વગેરે આપતા રહે છે. આ સિવાય તમે તેમને સમયાંતરે રસી પણ અપાવો રોગોથી બચાવી રાખો, જો તમે શરૂઆતમાં દસ હજાર મરઘીઓનું પાલન કરો છો, તો તમે લગભગ સાઠ હજાર રૂપિયાનો નફો મેળવી શકો છો. આ પછી તે વધીને લાખો રૂપિયા થઈ શકે છે. આ વ્યવસાયમાં તમારે રોગોની વિશેષ કાળજી રાખો. દૂધ પશુપાલન.

આ પણ કુટીર ઉદ્યોગની સંજ્ઞામાં આવે છે. સામાન્ય રીતે, દરેક ગામમાં, ગાય, ભેંસ, બકરી, ઘેટાં વગેરે જેવા દુધાળા પ્રાણીઓ હોય છે, પરંતુ જો તમે તેમની સંખ્યામાં વધારો કરો છો, તો તમે પૈસા કમાવી શકો છો. સારી જાતિના પ્રાણીઓનું ઉછેર કરીને તમે મહિનામાં લગભગ પચાસ હજાર રૂપિયાની કમાણી કરી શકો છો. આ માટે, તમે તે જાતે પણ કરી શકો છો અથવા તેને જાળવવા માટે તમે બે કામદારો રાખી શકો છો. આજના સમયમાં, શુદ્ધ દૂધ મેળવવું એક પડકાર છે અને આવી સ્થિતિમાં આ ધંધો ઘણો આગળ વધશે. ફર્નિચર બનાવવું – સ્ટાર્ટઅપ ફર્નિચર બિઝનેસ.

આજના સમયમાં તે ખૂબ મોટો ઉદ્યોગ બની ગયો છે. મહાન લોકો આ ક્ષેત્રમાં કાર્યરત છે. તમે ઘરે ફર્નિચર બનાવવાનો ધંધો શરૂ કરી શકો છો. આ માટે તમારે સારી ગુણવત્તાની લાકડા, સાવ, ફેવિકોલ, ઇંચી-ટેપ વગેરે વસ્તુઓની જરૂર પડશે. ધારો કે તમે કોઈ સારું ટેબલ બનાવ્યું છે, તો પછી તમારી કિંમત આશરે 800 રૂપિયા થઈ અને તે પછી તમે તેને બજારમાં 1500 રૂપિયામાં વેચી શકો છો, જે તમને ફાયદો કરશે. તમે આ વ્યવસાયથી ખૂબ જ આરામથી મહિનામાં એક લાખ રૂપિયા સુધીની કમાણી કરી શકો છો. ખાવા માટેનું ટિફિન – ટિફિન સેવા વ્યવસાય.

આજના સમયમાં શુદ્ધ અને સારું ખોરાક મેળવવો એ ખૂબ જ ભાગ્યની વાત છે. બહારથી ઘણા લોકો છે જે તમારા શહેરમાં કામ કરે છે અને સારા ખોરાક માટે ક્યાંકને ક્યાંક ભટકતા રહે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે મેસ અથવા ટિફિન સેન્ટરનું કામ શરૂ કરી શકો છો. તમે આને ઘરે ખોલશો અને તેમાં તમને પચાસ હજારનો ખર્ચ થશે, અને આ પછી, ટિફિન સપ્લાય કરવાનું શરૂ કરો અને ઘરમાં પણ લોકોને ખાવા માટે બોલાવવાનું શરૂ કરો. અહીં કોઈ રેસ્ટોરન્ટ નથી, તમને દરરોજ વસ્તુઓ જેવી કે કઠોળ, ભાત, શાકભાજી બ્રેડ વગેરે આપો અને કેટલીક વાર ખાસ ડાઈટ આહાર પીરસો. જો તમે આ કરો છો, તો તમે દર મહિને પચાસ હજાર રૂપિયાનો નફો મેળવશો અને પાછળથી સંખ્યા વધશે અને જો તમે ગુણવત્તા જાળવી રાખો તો તમે લાખ રૂપિયા સુધીનો નફો મેળવી શકો છો. સાડી અને ડ્રેસ સાડી બિઝનેસ.

લોકોને લાગે છે કે આ એક મોટો ઉદ્યોગ છે, જ્યારે તે નથી. તમે બજારમાંથી એક સરળ સાડી ખરીદો અને તમારી કળા પ્રમાણે જુદી જુદી ડિઝાઇન લાવો અને પછી વેચો. તમે જોશો કે તમને નફો મળવાનું શરૂ થશે. ઘણી બધી સાડીઓ તો તમારી શેરીમાં જ વેચાય જશે, જે તમારા નિયમિત ગ્રાહક બની શકે છે. તમે ઘરે ઘરે આ વ્યવસાય શરૂ કરીને નફો મેળવી શકો છો. માટીના વાસણો બનાવો.

માટીના વાસણો બનાવવાનું કામ ખૂબ જ ઝડપથી વેગ પકડી રહ્યું છે અને તમને તેનો ફાયદો પણ થઈ શકે છે. તમે ઘરે માટીના વાસણો બનાવવાનું શરૂ કરો. ત્યાં ઘઉં, રોટલી ચકલા જેવી ઘણી વસ્તુઓ છે, જેમાં તમે તેમાં શામેલ કરી શકો છો. તમારે વધારે રોકાણ કરવાની જરૂર નથી અને તમે વધુ સારી કમાણી કરી શકો છો. જો તમે ઇચ્છતા હો, તો પછી તમે તેમાં મૂર્તિઓ બનાવવાનું પણ શરૂ કરી શકો છો અને તમને ઘણો ફાયદો થવાનું શરૂ થશે.

Advertisement