periods સંબંધિત કોઈપણ સમસ્યા હોઈ તો કરો આ એકમાત્ર આયુર્વેદિક ઉપાઈ,એક વાર જરૂર જાણી લેજો.

મિત્રો માતાઓ અને બહેનો માટે માસિક સ્રાવ periods ને લગતી સમસ્યાઓ હોવી સામાન્ય બાબત છે ઘણીવાર માસિક સ્રાવ અનિયમિત થઈ જાય છે એટલે કે ઘણી વખત રક્તસ્રાવ ખૂબ થાય છે અને કેટલીક વાર શું થાય છે કે તે બિલકુલ થતું નથી અને કેટલીકવાર એવું બને છે કે તે 2 3 દિવસનો હોવો જોઈએ પરંતુ તે ફક્ત 1 દિવસનો હોઈ છે અને કેટલીકવાર તે 15 દિવસમાં ફરી આવે છે અને કેટલીકવાર તે 2 મહિના માટે નથી આવતું.

Advertisement

તો મિત્રો માસિક ચક્રની અનિયમિતતાને લગતી બધી સમસ્યાઓ છે તે આપણા આયુર્વેદમાં ખૂબ જ સારી અને ફાયદાકારક દવા છે તે અશોકના ઝાડના પાંદડાની ચટણી છે હા એક વાત યાદ રાખજો અશોક વૃક્ષ બે પ્રકારના છે એક સીધો છે મોટાભાગના લોકો તેને અશોકવૃક્ષ માને છેપણ તે નથી એક છે આખું ગોળ ફેલાયેલું હોઈ છે તે છે અશોકવૃક્ષ જેની નીચે માતા સીતા બેઠા હતા.

તો આ અસલ અશોકવૃક્ષના 5 6 પાંદડા તોડી તેને પીસીને ચટણી બનાવી લો હવે તેને એકથી દોઢ ગ્લાસ પાણીમાં થોડી વાર માટે ઉકાળો એટલું ઉકાળો કે પાણી અડધાથી પોણા ગ્લાસ જેટલું રહે પછી તેને સંપૂર્ણપણે ઠંડુ થવા દો અને પછી તેને ગાળ્યા વગર પીવો સવારે ખાલી પેટ પર પીવું શ્રેષ્ઠ છે કેટલા દિવસ સુધી પીવું સતત 30 દિવસ પીવાથી માસિક સ્રાવ સાથે સંબંધિત તમામ રોગો મટે છે આ એક સૌથી ફાયદાકારક દવા છે જેનું નુકસાન કંઈ નથી અને જો કેટલીક માતાઓ અને બહેનોને 30 દિવસનો સમય આપીને થોડો આરામ મળે છે જો તેમને વધારે નથી મળતો તો પછીના 30 દિવસ સુધી લઈ શકે છે જો કે ફક્ત 30 દિવસ સુધી લેવાથી સમસ્યા ઠીક થઇ જાય છે.

તો મિત્રો આ હતી મહિનામાં અનિયમિતતાની વાત હવે વાત કરીએ પીરિયડ્સ દરમિયાન થતી પીડાની ઘણી વખત માતાઓ બહેનોને આવા સમયે શરીરમાં જુદા જુદા સ્થળોએ ખૂબ પીડા થાય છે કેટલીક વાર કમરમાં દુખાવો માથાનો દુખાવો પેટનો દુખાવો પીઠ માં દુખાવો જાંઘમાં દુખાવો સ્તન નો દુખાવો ચક્કર આવવા ઉંઘ આવે છે જો તમને બેચેની લાગે છે તો પછી પેઇન કિલર લેવાનું ટાળો કારણ કે તેમની ઘણી આડઅસર છે એક રોગ મટાડશે અને 10 રોગ વધારશે અને ઘણા પેઇન કિલરને 20 વર્ષથી વિદેશોમાં પ્રતિબંધિત કરી છે જે ભારતમાં વેચાય છે.

તો આયુર્વેદમાં આવી વેદના માટે તાત્કાલિક રાહતની દવાઓ છે જેની કોઈ આડઅસર નથી તેથી પીરિયડ્સ દરમિયાન થતા દુખાવા માટે ઉત્તમ દવા છે ગાયનું ઘી એટલે કે દેશી ગાયનું ઘી એક ગ્લાસ ગરમ પાણીમાં એક ચમચી દેશી ગાયનું ઘી નાખીને પીવો પેહલા એક ગ્લાસ પાણી ખૂબ ગરમ કરો જેમ કે ચા માટે ગરમ છો તેમ એકદમ ઉકળતું પછી તેમાં એક ચમચી દેશી ગાયનું ઘી નાંખો ત્યારબાદ થોડું ઠંડી પડે ત્યારે તેને પીવો અને ચાની જેમ એકદમ ઘૂંટ ઘૂંટ ની જેમ પીવાનું છે તમને તાત્કાલિક રાહત મળશે અને તમે સતત 4 5 દિવસ સુધી તેને પીવાનું જ્યાં સુધી પીરિયડ્સ છે ત્યાં સુધી એના કરતાં વધુ નથી પીવાનુ તે પીરિયડ્સ દરમિયાન થતી બધી પીડા માટે ત્વરિત રાહત આપે છે તે સામાન્ય પીડા માટે એક અલગ દવા છે.

એક વાત યાદ રાખજો કે ઘી દેશી ગાયનું જ હોવું જોઈએ વિદેશી જર્સી  હોલેસ્ટિયન ફિરીજિયન ભેંસનું નહીં હોવું જોઈએ દેશી ગાયની ઓળખ એ છે કે તેની પીઠ ગોળાકાર એક ગઠ્ઠાની જેમ જાડી છે ઘરની આસપાસ દેશી ગાયને શોધવાનો પ્રયાસ કરો તેનું દૂધ લાવો અને ઘી જાતે બનાવો બજારોમાં વેચતી કંપનીઓના ઘી પર વિશ્વાસ ના કરો અથવા ભારતની સૌથી મોટી ગૌશાળા જેનું નામ છે પથમેડા ગૌશાળા છે જે રાજસ્થાનમાં છે ત્યાં 2 લાખથી વધુ દેશી ગાય છે તેમનું ઘી ખરીદી લો તે એકદમ દેશી ગાયના દૂધમાંથી બને છે તે મોટા શહેરોમાં ઉપલબ્ધ છે અને આખરે જ્યાં સુધી તમારા જીવનમાં માસિક સ્રાવ હોય ત્યાં સુધી તમારે નિયમિતપણે ચુના નું સેવન કરવું જોઈએ ચુનો કેવો જે ભીનો ચુનો હોઈ જે પાન વાળાને ત્યાં મળે છે.

કેટલું લેવું ઘઉંના દાન જેટલું કેવી રીતે લેવું સારું રહેશે કે સવારે ખાલી પેટ પર લઈને કામ પૂરું કરો અડધો ગ્લાસ પાણી થોડું ગરમ ​​કરો ઘઉંના દાણા જેટલો ચુનો ઉમેરો અને ચમચીથી હલાવો અને પીવો આ ઉપરાંત દહીમાં તમે રસમાંથી માત્ર એક જ વસ્તુ લઈ શકો છો એક વાતનું ધ્યાન રાખો કે તમને પથરીની સમસ્યા છે તો ચુનાનું સેવન ન કરો આ ચુનો ખૂબ જ સારો છે ખૂબ જ લાભદાયક છે માસિક સ્રાવમાં થતી તમામ પ્રકારની સમસ્યાઓ માટે આ સિવાય તમારે જંક ફૂડ ખાવાનું ટાળવું જોઈએ નિયમિત ચાલવું જોઈએ યોગ કરવો જોઈએ.

Advertisement