રાજપૂત રાજવંશની પરંપરા અને રીતી રિવાજોને આજે પણ જાળવી રાખ્યાંછે, આ રાજઘરાનાઓ એ, જુઓ તસવીરો

ભારતમાં લાંબા સમય સુધી રાજાઓ અને નવબોએ શાસન કર્યું. ભારતીય રાજવીઓનું ભવ્ય જીવનારા આ રાજાઓની જિંદગી વિશે કોઈ સાધારણ માણસ સપનામાં પણ વિચારી શકે નહીં. શાહી પરિવારો પાસે રોલ્સ રોયલ જેવી લક્ઝરી કારની સાથે તે બધું લક્ઝરી આઇટમ કહેવાતું હતું. જો કે બદલાતા સમય સાથે તેમની પાસે હવે રાજાશાહી નથી કે વૈભવી જીવન નથી. જો કે 1947 માં શાહી મકાનો નાબૂદ થયા પછી પણ ઘણા રાજવી પરિવારો છે જે હજી પણ ઘણા સમૃદ્ધ છે અને શાહી જીવન જીવે છે તે જ સમયે આ રાજવી પરિવારો તેમનો વારસો સાચવી રહ્યા છે આ સાત ભારતીય રાજવીઓ આજે પણ શાહી જીવન જીવે છે. સિસોદિયા રાજવંશ મેવાડ.

Advertisement

મેવાડ વંશના 76 મા રક્ષક રાણા શ્રીજી અરવિંદ સિંહ મેવાડ સિસોદિયા રાજવંશનું શાસન કરી રહ્યા છે.આ રાજવી પરિવારને હોટેલ્સ રિસોર્ટથી ધર્મથ સંસ્થાઓ પણ વારસામાં મળેલી છે. આ રાજવંશમાં આજે પણ 1200 કર્મચારી છે. ઉદયપુરની ઝીલ પિછોલા પર સ્થિત જગ મંદિર આઇલેન્ડ પણ આ રાજવી પરિવારનું છે. વાડિયાર રાજવંશ મૈસુર.

વડિયાર રાજવંશ એકમાત્ર રાજવંશ છે કે જેણે 500 થી વધુ વર્ષો સુધી ભારતના કોઇ રાજ્ય પર શાસન કર્યું 26 વર્ષીય યદુવીર કૃષ્ણદત્ત ચમારજા વાડિયાર આ વંશનો વર્તમાન રાજા અને વાડિયાર વંશનો વડા છે. તેની પાસે 10,000 કરોડની સંપત્તિ છે. અલસિસરનો રાજવી પરિવાર જયપુર.

અભિમન્યુ સિંહ આ રાજવી પરિવારનો 16 મો વંશજ છે. તેઓ ખેત્રીના રાજા તરીકે પણ ઓળખાય છે અભિમન્યુ સિંઘ લક્ઝરી હોટલોના માલિક છે મેરેથોન ચલાવનાર અભિમન્યુ ભારતના સૌથી ખુશહાલ મ્યુઝિક ફેસ્ટિવલ મેગ્નેટિક ફીલ્ડના સહ આયોજક પણ છે તેમના પરિવારની જયપુર અને રણથંભોરમાં પણ હવેલી પણ છે. રાજકોટનો રાજવી પરિવાર.

આ સમયે યુવરાજ માંધાતાસિંહ જાડેજા આ પરિવારના વડા છે. તેમણે બાયો ફ્યુઅલ અને હાઇડ્રોપાવર પ્લાન્ટમાં 100 કરોડનું રોકાણ કર્યું છે. બાકીના શાહી ઘરો તેમની હવેલીઓ અને હોટલ બનાવી રહ્યા છે. તે જ સમયે, યુવરાજ માંધાતા સિંહનો ઉદેશ્ય છે કે તે તેમના વ્યવસાયને આગળ વધારે.હાલમાં જ તેમણે રોયલ આઇટરી ફૂડ બિઝનેસ શરૂ કર્યો હતો અને યુ એસ પિઝા સાથે પણ જોડાણ કર્યુ છે જે ગુજરાતમાં 20 આઉટલેટ ખોલશે. ગાયકવાડ રાજવંશ બરોડા.

સમરજીતસિંહ ગાયકવાડ આ રાજવંશના વડા છે અને 20 000 કરોડની સંપત્તિના માલિક છે. તેમની પાસે 600 એકરમાં ફેલાયેલા 187 ઓરડાનું ભવ્ય લક્ષ્મીવિલાસ મહેલ પણ છે. આ સિવાય તેમની પાસે વધુ સંપત્તિ પણ છે. હાલમાં સમરજીતસિંહે પોતાના માટે 10 હોલ ગોલ્ફ કોર્સ ખરીદ્યા છે. જોધપુરનું રાજઘરાના.

આ પરિવાર પાસે દુનીયાનો સૌથી મોટો ખાનગી નિવાસ ઉમેદ ભવન છે જે જોધપુરમાં સ્થિત છે જો કે આ મહેલનો એક ભાગ તાજગ્રુપ પાસે છે. પરિવાર સાથે ભાગીદારીમાં તાજગ્રુપ તેને હોટલ તરીકે ચલાવી રહ્યું છે આ ભવન ઉપરાંત જોધપુર શાહી મકાનમાં નોંધપાત્ર પૂર્વજોની સંપત્તિ છે. શિવરાજની રાજે જોધપુરના મહારાજા ગજસિંહ ના એકમાત્ર સંતાન અને કરોડોની સંપત્તિના માલિક છે. બીકાનેરનો રાજવી પરિવાર.

બિકાનેર શાહી પરિવારના વર્તમાન વારસદાર રાજકુમારી રાજશ્રી કુમારી છે. રસપ્રદ વાત તો એ છે કે રાજકુમારી શૂટર પણ રહી ચૂકી છે અને તેમને અર્જુન એવોર્ડથી પણ સમ્માનિત કરવામાં આવ્યાં છે રાજશ્રી બિકનના પ્રખ્યાત હોટલ લાલગઢ પેલેસની માલિક છે ઉપરાંત અનેક સેવાભાવી સંસ્થાઓની અધ્યક્ષતા પણ છે.

Advertisement