શિયાડામાં કરો માત્ર આ એક ઉપાઈ થશે અઢળક લાભ, એક દમ સસ્તી છે આ વસ્તુ.

મધ અને સુકા દ્રાક્ષનો ઉપયોગ ઘણી આયુર્વેદિક દવાઓ બનાવવા માટે થાય છે આ બંને બાબતોના સ્વાસ્થ્ય માટે ઘણા ફાયદા છે મધ ખાવાથી વજન ઓછું થઈ શકે છે સુકી દ્રાક્ષ ખાવાથી ખાંસી મટે છે જો કે જો આ બંને ચમત્કારિક વસ્તુઓ એક સાથે ખાવામાં આવે તો શરીરને વધારે ફાયદો થાય છે. તેથી તમારે સાથે સુકા દ્રાક્ષ લેવો જોઈએ તે જ સમયે તેમને સાથે ખાવાના ફાયદાઓ આ છે. મધ કિસમિસના ફાયદા. જંતુઓનો થશે નાશ.

Advertisement

સુકા દ્રાક્ષથી મોંમો અમુક સૂક્ષ્મ જંતુઓને મરી જવામાં ફાયદાકારક છે અને આ બંને વસ્તુઓ એક સાથે ખાવાથી મો માં ઉત્પન્ન થતાં સૂક્ષ્મજંતુઓ મરી જાય છે ખરેખર જ્યારે મોમાં કોઈ સૂક્ષ્મજંતુ હોય છે ત્યારે તે દુર્ગંધ આવે છે અને દાંતમાં સમસ્યા પેદા કરે છે.આ જંતુઓ તંદુરસ્ત મોં માટે નુકસાનકારક સાબિત થાય છે આ જંતુઓ દૂર કરવા માટે મધ અને શુષ્ક પાણી પીવો. આ રીતે પાણી તૈયાર કરો.

એક ગ્લાસ પાણી ગરમ કરો તે પછી આ પાણીમાં સુકા દ્રાક્ષ નાખો આ પાણીને સારી રીતે ઉકાળો આ પાણીને ગાળવું અને જ્યારે તે હળવુ બને છે ત્યારે આ પાણીમાં એક ચમચી મધ નાખો આ પાણી પીવાથી મોંના બેક્ટેરિયા નાશ થઈ જાય છે. કોઈ ઠંડી નથી.

શિયાળાની રૂંતુમાં મધ સુકા દ્રાક્ષ ખાવાથી શરીર અંદરથી ગરમ રહે છે અને શરદી થતી નથી જે લોકો દરરોજ આ બે વસ્તુનું એક સાથે સેવન કરે છે તેમને શરદી અને કફ થતા નથી તો ઠંડા વાતાવરણમાં તમારે આ બંને ચીજો એક સાથે ખાવી જોઈએ. પગ અને હાથ માં સોજા ઓછા કરો.

પગ અને હાથની હથેળીઓ માં શિયાળાની રૂંતુમાં સોજા થાય છે ઘણી વખત સોજોથી પગ અને હાથમાં દુખાવો થાય છે જો મધ અને સુકા દ્રાક્ષ ખાવામાં આવે તો સોજો અદૃશ્ય થઈ જાય છે ખરેખર મધમાં એન્ટીબેક્ટેરિયલ તત્વો હોય છે જે બળતરા ઘટાડે છે જ્યારે સુકા દ્રાક્ષ દુખાવો દૂર કરે છે તેથી જો ત્યાં સોજો આવે છે તો આ બંને વસ્તુઓ લો. પાચન યોગ્ય છે.

મધના કિસમિસ પાચનતંત્રને સ્વસ્થ રાખવામાં અને તે ખાવાથી યોગ્ય રીતે કાર્યમાં ફાયદાકારક છે બીજી તરફ જેમનું પાચન નબળુ છે તેમના માટે મધ સુકા દ્રાક્ષ સારા છે અને આ બંને વસ્તુઓ એક સાથે ખાવાથી પાચક શક્તિ મજબૂત થાય છે. એ નોંધવું જોઇએ કે જ્યારે પાચન નબળુ હોય છે ત્યારે ખોરાક સરળતાથી પચવામાં આવતો નથી અને કંઈપણ ખાવાથી પેટમાં ખરાબ થાય છે. કેવી રીતે વપરાશ.

તમે એક ચમચી મધમાં કિસમિસ નાખીને ખાઈ લો આ સિવાય તમે મધ ને પાણીમાં નાખી પણ પી શકો છો. સવારે ઉઠી ને નાહી મધ સુકા દ્રાક્ષ ખાઓ અને દિવસમાં માત્ર એક જ વાર તેનું સેવન કરો. જો કે જો તમને શરદી છે તો તમે તેને દિવસ માં બે વાર ખાઈ શકો છો.

Advertisement